Quote Originally Posted by cocoa View Post
ส่วนตัวซอยกับช่างที่ตรงซอยละลายทรัพย์อ่ะค่ะ
พาเพื่อนไปเพื่อนงงว่าไปเจอได้งัย
ก็เลยบอกว่าคุณพี่ที่เคารพพามาอีกที
ส่วนคุณพี่บอกว่าท่านคุณป้าที่เคารพพามาอีกทอด

คือซอกหลืบมากๆ

แต่ที่ชอบคือใช้กรรไกรหมดเลย
ไปครั้งแรกโดนซอยทั้งหัวพร้อมประกาศว่า
ไม่เคยเห็นผมใครทรงน่าเกลียดขนาดนี้มาก่อน
แบบว่าตอนนั้นเพิ่งกลับมา ไม่ได้เข้าร้านมากว่าปี
แถมทรงที่ไปหาเป็นทรงตัดเอง ฮ่าๆ

เจอซอยกรรไกรทั้งหัว เพื่อให้ผมเข้ารูปกับศีรษะ

อีกอย่างที่ชอบคือ ตัดทีนึง ไม่ต้องไปหาอีกอย่างน้อยสามเดือน
เพราะผมจัดทรงไว้แล้วมันจะยาวมาเป็นทรง ไม่ต้องไปทำบ่อยๆ
และที่สำคัญ เป็นทรงที่ดูแลง่ายมากกกกก

เพราะสำหรับโก้ การได้หวีผมตอนเช้านี่หรูมากแล้ว
ระหว่างวันไม่ต้องพูดถึง ฮ่าๆ

คุณแม่ที่ว่าตัดผมยากๆ ยังติดใจ
และเพื่อนที่เห็นตอนดัดครั้งแรก
ก็วิ่งไปดัดตามเลยเย็นวันเดียวกัน

ร้านไม่ได้หรูอะไร อยู่ในซอกๆ แต่ชอบที่ว่าช่างดูแลเอาใจใส่ดีค่ะ

ขนาดอยู่ในซอกไปบางทีก็ต้องรอนาน
แต่ด้วยว่าดูแลผมได้ดีก็เลยไปประจำค่ะ
เจ้าของร้านตัดเองชื่อคุณเล็ก ถ้าสนใจเด๋วไปหาเบอร์มาแปะค่ะ

ราคาไม่แพง สระตัด 500 ดัด หรือ ทำสี 2-3000 ขึ้นกับความยาวผมค่ะ

ช่างตัดผมดีๆ ทำให้ชีวิตมีความสุขขึ้นอีกเยอะนะคะ
ไม่ทราบคนอื่นเป็นหรือเปล่า แต่ถ้าตื่นขึ้นมาผมเป็นทรงเอง จะอารมณ์ดีทั้งวันเลยอ่ะค่ะ ^^

รบกวนขอเบอร์ติดต่อร้านที่บอกหน่อยคะ
อยากไปตัดผมวันศุกร์นี้ค่ะ