Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 26 of 26

Thread: ขนคุด ขาไม่สวยเลย ทำไงดี???

Warning Points:
    0/5

Smile

คุณ Meesook

มาเอาใจช่วยนะคะ แต่เราไม่รู้วิธีเหมือนกันเลยอ่ะค่ะ

DenMark's Avatar
    DenMark is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by jachamai View Post
    เคยเป็นที่ต้นแขนค่ะ หย่อมนึงไม่กว้างมาก

จ๋าเอา oinment ที่ผสม salicylic acid มาทา ได้ผลน่าพอใจค่ะ

ขนคุดต้องระวังเรื่องผิวแห้ง ยิ่งแห้งยิ่งคัน ยิ่งคุด เพราะหนังที่ตายแล้วไม่สามารถลอหหลุดได้ตามธรรมชาติ

แต่ทั้งนี้จ๋าเป็นไม่เยอะมากค่ะ แต่ก็สร้างความรำคาญให้ไม่น้อยเลย

กลากรึเปล่าอ่ะคับพี่จ๋า? คริๆๆๆ

TwinkleStar's Avatar
    TwinkleStar is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by DenMark View Post

กลากรึเปล่าอ่ะคับพี่จ๋า? คริๆๆๆ

หมันแร้ว (แปลว่า...ชัวร์)
    ....This avatar was designed by K'mAy for DenMark and TwinkleStar on SBN....

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    หุหุ เจ้ ที่เจ้เป็นอ่ะ มันเห็นเส้นขนฝังใต้ผิวหนังเรยปะ

หรือเห็นแค่ จุดแดงๆๆๆ

ถ้าจุดแดงๆๆน่าจะเป็น พวกผื่นผิวหนังอักเสบอะนะ

ไม่แน่ใจ ต้องเห็น ก้ให้ หมอไบรท์ ไปตรวจซิจ้ะ พี่ คิๆๆๆๆ
    เป็นจุดแดงๆ อ่ะจ้ะ ไม่เห็นเส้นขนฝังใต้ผิวหนังนะ หมอที่ทำเลเซอร์ให้ บอกว่าขนคุดล่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นด้วยนะคะ...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

jinpui is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเหมือนกันค่ะ จะรีบไปซื้อมาโปะเลย

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    อ่ะ มาอัพเดทค่ะ...

ตามที่พี่จ๋า jachamai แนะนำ ทินีก็ได้ปรึกษาคุณหมอ และหมอบอกว่าโอเค และให้ diprosalic oniment มาลองใช้ค่ะ ใช้ไปซักเดือนนึง ปรากฏว่าเวิร์คมั่กๆ ค่ะ ตุ่มๆ ขนคุดหายเกลี้ยง ตอนนี้ใช้มาเดือนครึ่งแล้ว เหลือรอยจุดแดงๆ อีกนิดเดียว แทบมองไม่เห็นเลยค่ะ ขอบคุณพี่จ๋า และคุณหมอมากๆ นะคะ...

แล้วระหว่างที่ใช้ยา ก็พยายามไม่ให้ผิวแห้ง ทำทุกอย่าง หลังอาบน้ำ ก่อนเช็ดตัวก็ทา Baby Oil เช็ดตัวแห้งแล้วก็ทายา Diprisalic แล้วค่อยทาน้ำมันมะพร้าว (เฉพาะที่ขา) แล้วก็ทา Jergan เป็นขั้นตอนสุดท้าย แล้วก็กิน Evening Primrose Oil + Fish Oil คุณหมอจัดมาให้เหมือนกันค่ะ (ก็พยายามกินทุกวัน)

ตอนนี้ได้ golden legs กลับคืนมาแล้ว กล้าใส่สั้นๆ โชว์ขาแล้วค่า...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook