Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 56

Thread: แม่แฟนเป็นแบบนี้ เครียดมาก

Warning Points:
    0/5

Unhappy แม่แฟนเป็นแบบนี้ เครียดมาก

แฟนเราเป็นคนถ่อมตัว ไม่ฟุ้งเฟ้อ ไม่อยากได้อะไร ฐานะบ้านเค้าธรรมดามาก

แต่แม่แฟนตรงกันข้ามเลย ชอบทำอะไรเกินฐานะ เช่นให้แฟนเราไปกู้เงินมาเป็นล้านเพื่อซื้อรถคันแพงๆให้ขับ แล้วเค้าจะภูมิใจมากบอกใครต่อใครว่าลูกชายซื้อให้

ทั้งๆที่บ้านของเค้าที่ซื้อมาหลายล้านยังผ่อนไม่หมดเลยค่ะ

และชอบขอเงินแฟนเราไปตัดชุดผ้าไหม ซื้อกระเป๋าแบรนด์เนมแพงๆ

เราจะไม่ว่าอะไรเลย ถ้าแฟนเราไม่มีหนี้ธนาคารหลายล้านบาท และหนี้บัตรเครดิตหลายแสน

ตอนนี้แฟนเรากลายเป็นคนมีหนี้สินล้นพ้นตัวตั้งแต่อายุยังไม่ถึง30

ซึ่งแม่เค้าก็รู้ดี แต่แม่เค้าเป้นคนชอบใช้ของแพงๆ เช่น ใช้กระเป๋าlv,chanel แต่หารู้ไม่ ใบนี้
    ลูกชายเป็นหนี้บัตรเครดิตนะ แต่แม่ก็ยังจะเอา ยังกะในนิยายเลย กลุ้มๆๆๆ

ใครเคยเจอแม่แฟนแบบนี้บ้าง และควรทำไงดี เราไม่อยากให้เค้าใช้เงินเกินตัวซื้อของให้แม่
    จนตัวเองเดือดร้อนแบบนี้เลย สงสารแฟนมากแต่แฟนเค้ารักแม่มาก แต่เราว่ายังไงไม่ควรใช้ของเกินตัวนะ และถึงจะรักแม่แต่เรื่องซื้อไปอวดคน ทั้งๆที่เงินก็ไม่มีแต่ต้องไปกู้มันไร้สาระไปมั้ยคะ

ขอบคุณทุกคำแนะนำล่วงหน้าค่ะ

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    ไม่รู้จะแนะจำยังไงอะค้าบ

เข้ามากลุ้มด้วย

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาช่วยกลุ้มอีกคนจ้ะ

0/5

Thumbs down

น่าเห็นใจแฟนคุณจังเลยนะ แม่แบบนี้นึกว่ามีแต่ในละครซะอีก--"

ปัจจุบันในสังคมเรามีมากนะคนแบบนี้ที่ซื้อของฟุ่มเฟือยด้วยเงินผ่อน เพื่อมาอัพเกรดตัวเอง
    หรือสร้างภาพให้ตัวเองดูดี แต่เบื้องหลังภายใต้ภาพสวยงามนั้นคือหนี้สินมากมาย
    มีเยอะค่ะคนแบบนี้ แต่เรื่องของคุณขอบอกให้ทำใจละกัน เป็นเรา เราคงไม่คิดจะใช้ชีวิตกับผู้ชาย
    ที่รักแม่แต่ไร้ความคิดแบบนี้ค่ะ
    "จงอย่ากลัวศัตรูที่ตำหนิคุณ แต่จงกลัวเพื่อนที่เยินยอคุณ"

SAKURA is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามากลุ้มด้วยคน เป็นผู้ใหญ่ด้วย เตือนยากบอกยาก แล้วก็คงจะเปลี่ยนยากแล้วด้วย

คุณควรจะเตือนสามีคุณมากกว่า ถ้าแม่ขอให้เพลาๆการให้น้อยลง รักแม่เป็นเรื่องที่ดี แต่รักแม่ผิดวิธีอย่างนี้
    ตัวเองนั่นแหล่ะที่จะแย่
    **~LOUIS VUITTON เท่านั้นที่เราต้องการ[SIGPIC][/SIGPIC] ~**

yai_625's Avatar
    yai_625 is offline Trusted Member
    0/5
    ให้สามีเอาใบที่เรียกเก็บหนี้ให้ดูซิค่ะบางทีแม่อาจไม่รู้ถึงภาวะหนี้ก็ได้
    ไม่มีแม่คนไหนอยากทำร้ายลูกหรอกนะค่ะ ใช้ความรู้สึกส่วนตัวนะค่ะ

0/5
    ทีจริงนั่งพิมพ์ไว้ยาวกว่านี้แต่ยิ่งเขียนก้อยิ่งรู้สึกว่าแรง ปะเดี๋ยวคุณจะเหม็นหน้าเราเอาก้อเลยเหลือแค่สองข้อค่ะ คือ

1. พ่อแม่รังแกฉัน
    2. มีผัวผิดคิดจนตัวตาย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

yelly's Avatar
    yelly is offline Trusted Member
    0/5

ร่วมเห็นใจค่ะ

ทีจริงนั่งพิมพ์ไว้ยาวกว่านี้แต่ยิ่งเขียนก้อยิ่งรู้สึกว่าแรง ปะเดี๋ยวคุณจะเหม็นหน้าเราเอาก้อเลยเหลือแค่สองข้อค่ะ คือ

เห็นด้วยกับคุณคนนี้มากกกกกก เลย
    ถ้าตอนนี้เป็นแฟนคุณยังสงสารเค้ามากขนาดนี้
    ถ้าเป็นสามีเราคงอดไม่ได้หรอกค่ะ
    จะเป็นปัญหาครอบครัวป่าว ป่าว
    ผู้ใหญ่ ยังไงก้อไม่เคยคิดว่าตัวเองผิด
    คำนี้คือเรื่องจริงสำหรับคนมีแม่สามีค่ะ

0/5
    น่ากลุ้มมากจริงๆค่ะ
    เตือนผู้ไใหญ่ยังไงก็ทำไม่ได้อยู่แล้ว
    ยังไงก็คุยกับแฟนดูนะคะ ว่ารักแม่ด้วยวิธีแบบนี้มันไม่ถูกน่ะค่ะ แล้วยิ่งจะบานปลายใหญ่นะคะ บางทีแม่เขาอาจไม่เคยเข้าใจเรื่องราว สถานการณ์การเงินของแฟนคุณจริงๆก็ได้
    งงค่ะ เราไม่อยากจะเชื่อว่าแม่คนจะทำกับลูกแบบนี้ได้ อาจเข้าใจกันผิดอะไรรึเปล่าคะ

เราเจอแต่แม่ที่มีแต่ให้ค่ะ ไม่เคยขออะไรเราเลย แม่ขอแต่ว่า อย่าซื้อมา มันเปลือง แม่ไม่เอาหรอก

0/5
    Quote Originally Posted by srichardson View Post

ถูกที่สุดจ้า เห็นด้วย ๆ อย่างแรง ผู้ใหญ่ แล้วจะคิดว่าตัวเองไม่ผิด ทำอะไรถูกเสมอ ถึงแม้ตัวเองจะผิดเต็มๆ
    แต่ตรงข้ามกับ แม่สามีบี อ่ะ ที่ค่อนข้างเค็มม๊าก ถึงมากที่สุดอ่ะ
    ขอเอาใจช่วยน๊า รักกัน ทุกอย่างก็ผ่านไปได้ด้วยดีน่ะจ๊ะ อย่าถอดใจน๊า

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook