Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 18 of 18

Thread: รากฟันเทียม###แถวนี้มี คุณหมอฟันบ้างมั้ยคะ

Warning Points:
    0/5

Talking

Quote Originally Posted by Bright View Post
    ที่ทำงานไบรท์อ่ะครับดังมากๆ แล้วกำลังก้าวขึ้นไปเป็นอันดับ 1 ของประเทศด้วย

ศูนย์การแพทย์กาญจนาภิเษก PM มาละกันนะครับ อาจารย์หมอฟันจากมหิดลมาสอน + ทำฟันที่นี่เยอะมากๆ

แล้วราคาก็ไม่แพงเกินไปด้วย
    ตามนั้นเลยจ้า ทำฟัน มหิดลดีที่สุด

ปล.แม่นิวเคยทำเมื่อเกือบ20ปีที่แล้ว ซี่ละหมื่นกว่าๆเองอ่ะ
    ทำไมเดี๋ยวนี้แพงจัง
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5

รากฟันเทียมเหรอครับ

1.เรื่องราคา ตามคณะทันตแพทย์หรือ รพ.รัฐ จะถูกกว่า แต่ก็เป็นหลัก 2-3 หมื่นนะครับ ตามคลินิก จะเริ่มราคาประมาณ
    50,000 ถึง เป็น 100,000 ก็มีครับ
    2.หมอที่จะสามารถฝังรากเทียมได้ มีอยู่หลายสาขา เช่น หมอศัลยกรรมช่องปาก หมอรากเทียมโดยตรง หมอโรคเหงือก
    ก็จะมีหมอที่ใช้การเทรนเอาเป็นเดือนก็มีครับ เรื่องหมอเนี่ยต้องเลือกให้ดีๆหน่อยนะครับ ยิ่งเป็นฟันหน้าจะมีเรื่องความสวยงามและเรื่องระดับเหงือกที่สำคัญ โดยส่วนตัวถ้าจะทำก็คงฝังรากเทียมกับหมอโรคเหงือกอ่ะครับ เพราะหมอสาขาอื่นถ้าฝังรากเทียมแล้วมีปัญหาเรื่องเหงือกก็ต้องส่งปรึกษาหมอโรคเหงือกอยู่ดี สู้ไปหาหมอโรคเหงือกโดยตรงจะได้ไม่เสียเวลาหรือเปล่า?
    3.รากเทียมจะประสบผลสำเร็จหรือเปล่าก็มีปัจจัยหลายๆอย่างนะครับ เช่น การเข้ากันได้ของรากเทียมกับเนื้อเยื่อในช่องปาก ทิศทางการฝัง ระดับกระดูกเดิมที่จะฝัง ต้องใช้การวางแผนเยอะครับ ยังไงถามหมอไปเลยว่าจะได้ออกมาประมาณไหน แล้วคนไข้รับได้หรือเปล่า เพราะแต่ละคนจะมี Esthetic mind ไม่เท่ากันครับ
    ปล.อย่าลืมถามก่อนนะครับว่าราคาเนี่ยรวมถึงการครอบฟันบนรากเทียมด้วยหรือเปล่า เพราะบางทีอาจจะหมายถึงแต่รากเทียมอย่างเดียว จะได้ไม่เซ็งตอนหลังนะครับ แล้วถ้าเป็นฟันหน้าแนะนำเลือกครอบฟันที่ใช้โลหะบริสุทธิ์พวก titanium หรือ white gold นะครับเพราะจะป้องกันการเกิดเหงือกดำได้ในอนาคต

ople's Avatar
    ople is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณเพื่อน ๆ น้อง ๆ ทุกค.ห.เลยนะคะ เดวขอเก็บข้อมูลอีกนิดนุงแล้ว จะ pm ไปถามรายละเอียด ยังงัยขอรบกวนอีกรอบนะคะ

ของแพทเป็นฟันเขี้ยวด้านล่างคะ ซี่แรกเลย มองเห็นชัดด้วย

ขอบคุณมาก ๆ ค่า

chocolak is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำมหิดลด้วยค่ะ ^^ ถ้าศูนย์การแพทย์กาญจนาภิเษกไกลไปก็ลองมาที่คณะได้ค่ะ มีทำกับอาจารย์ แต่ติดต่อยังไงเนี่ยเราก็ไม่ค่อยรู้เหมือนกันมีทั้งอาจารย์ที่ทำรากเทียมและทำครอบหลายคนเลยค่ะ
    มีอาจารย์เก่งๆเยอะ แต่เราก็ไม่เคยเห็นผลงานเค้าจริงๆเลยไม่รู้จะแนะนำคนไหนดี -*-
    จริงๆอยากแนะนำ advisor ตัวเอง เค้าเก่งมากกกกกก..ชอบ 55+ แต่คนนี้ทำอยู่สีลมด้วยค่ะ

0/5

...

อยากบอก หมอนิวัติที่หลายคนแนะนำ อยู่ข้างบ้านเราเอง เคยทำเหมือนกัน แต่ทำสะพานฟัน ฟันเราเข้าขั้นรุนแรงเนื่องจากไม่ยอมแปรงฟันตอนเด็ก ทำให้มีฟันปลอมเต็มปากตั้งแต่ยังไม่เข้ามหาลัย (ชีวิตเศร้า) ก้อทำกะหมอนิวัตนั้นแหละ แต่ไม่มีเบอร์ เอาที่อยู่แทนได้มะ แต่เราว่าหมอนิวัติแพงนะตอนทำเฉียดแสน หรือว่าทำหลายซี่+ใช้วัสดุดีด้วยมั้ง แตทำมา5-6แล้วก้อไม่มีปัญหาอะไรนะ (ถ้ามีคงเดินไปโวยหน้าบ้าน)
    Lawyer Girl

0/5

อยากขอแนะนำคลินิกทันตกรรมที่นี่ครับ

คลินิกทำฟันชื่อ "ศาลาแดง ซ.1 ทันตกรรม" SDC 1st dentist เป็นคลินิกทันตกรรมที่เพิ่งเปิดทำการแห่งใหม่ล่าสุดย่านใจกลางสีลม (ศาลาแดง ซอย1)
    ใหม่สุดๆ...ไม่ว่าจะเป็นเครื่องไม้เครื่องมือ เทคโนโลยีที่ทันสมัย บรรยากาศภายนอกและภายในร้านดูผ่อนคลายมากๆ ไม่เหมือนคลินิกทำฟันทั่วไป อุปกรณ์ทั้งหมดใหม่ สด และสะอาด แถมการันตีโดยคุณภาพจากทีมทันตแพทย์ผู้เชี่ยวชาญหลายๆสาขา
    และที่สำคัญที่สุด...ราคา ไม่แพงอย่างที่คิด อยากรู้ข้อมูลอื่นเพิ่มเติม ลองเข้าไปดูใน www.SDCdentist.com หรือ เข้าไป chat online ได้ที่ http://facebook.com/sdc.dentist หรือโทรศัพท์เข้าไปสอบถามได้ที่ 02 2365299 หรือ 081 3036763
    Last edited by Cosmetic19; 11-13-2010 at 11:45 PM.

0/5
    Quote Originally Posted by Cosmetic19 View Post
    คลินิกทำฟันชื่อ "ศาลาแดง ซ.1 ทันตกรรม" SDC 1st dentist เป็นคลินิกทันตกรรมที่เพิ่งเปิดทำการแห่งใหม่ล่าสุดย่านใจกลางสีลม (ศาลาแดง ซอย1)
    ใหม่สุดๆ...ไม่ว่าจะเป็นเครื่องไม้เครื่องมือ เทคโนโลยีที่ทันสมัย บรรยากาศภายนอกและภายในร้านดูผ่อนคลายมากๆ ไม่เหมือนคลินิกทำฟันทั่วไป อุปกรณ์ทั้งหมดใหม่ สด และสะอาด แถมการันตีโดยคุณภาพจากทีมทันตแพทย์ผู้เชี่ยวชาญหลายๆสาขา
    และที่สำคัญที่สุด...ราคา ไม่แพงอย่างที่คิด อยากรู้ข้อมูลอื่นเพิ่มเติม ลองเข้าไปดูใน www.SDCdentist.com หรือ เข้าไป chat online ได้ที่ http://facebook.com/sdc.dentist หรือโทรศัพท์เข้าไปสอบถามได้ที่ 02 2365299 หรือ 081 3036763

อ้อ...ลืมบอกไปครับ
    ปัจจุบันนี้มีระบบรากเทียมอยู่มากมายหลายระบบ ตั้งแต่ราคาเริ่มต้นที่ 30,000ต้นๆ ลองเข้ามาปรึกษาที่นี่ได้เลยครับ เรายินดีและเต็มใจที่จะบริการให้คำแนะนำและคำปรึกษาฟรีครับ

0/5

Thumbs up เมื่อศาลาแดง ซ.1 ทันตกรรม ออกทีวี

จาก ศาลาแดง ซ.1 ทันตกรรมครับ
    http://www.facebook.com/Dental.Bangkok
    http://www.SDCdentist.com

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook

Tags for this Thread