Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 1 of 1

Thread: USED+PRE: EDM ,ECOTOOLS, ESSENCE OF BEAUTY ,LM, ESTEE , CHANEL ,ETUDE , LANEIGE , RED EARTH, VICTORIA'S SECRET, ถ้วยวางแปรง กระเป๋าใส่แปรง และ ที่วางลิปสติก เริ่ดๆสวยๆ ไว้โชว์บนโต๊ะเครื่องแป้งค่ะ ยังไม่หมดเพียงเท่านั้นน เทกระจาด sale! ชิ้นละ 50 บาท

Warning Points:
    0/5

USED+PRE: EDM ,ECOTOOLS, ESSENCE OF BEAUTY ,LM, ESTEE , CHANEL ,ETUDE , LANEIGE , RED EARTH, VICTORIA'S SECRET, ถ้วยวางแปรง กระเป๋าใส่แปรง และ ที่วางลิปสติก เริ่ดๆสวยๆ ไว้โชว์บนโต๊ะเครื่องแป้งค่ะ ยังไม่หมดเพียงเท่านั้นน เทกระจาด sale! ชิ้นละ 50 บาท

รับพรีเครื่องสำอาง SLEEK , ELF ,EVERYDAY MINERAL , EGYPTIAN MAGIC CREAM(tester)และอื่นๆมากมายนะค่ะ ดูได้ที่ http://www.facebook.com/pages/Double...80097772024223
    ฝากกดไลค์ด้วยนะค่าาา

อยากได้ตัวไหน สินค้าอะไร ส่งเมลล์ หรือ เมสเสส มาหาแม่ค้าได้เลยนะค่ะ ถ้าเปนโทรศัพท์รบกวนเมสเสสนะค่ะ บางครั้งทำงาน จะรับโทรศัทพ์ก้ไม่เหมาสมอยู่ หรือถ้าจะโทรก้โทรมาช่วงกลางคืนนะค่ะ
    ppmpst@yahoo.com or 085-818-8086

โอนบัญชี ไทยหาณิชย์นะ ค่ะ จะเอาอะไร ส่งเมลล์บอกแม่ค้า แล้วแม่ค้าจะส่งรายละเอียดการโอนไปให้ค่ะ
    ค่าส่ง 40 บาท EMS 50 บาท ทั่วประเทศ

ด้านล่างนี้ สินค้าตัวทุกชิ้นแม่ค้าไปซื้อมาจากฮ่องกงนะค่ะ จะไปทุกเดือนคะ

รอบนี้จะจะสั่งต้องสั่งภายในวันที่ 5 nov นะค่ะ ของจะส่งถึงบ้านคุณประมาณ 20 nov ค่ะ

ฝากลิ้งค์น้ำหอมชาเนลค่ะ และโลชั่นทามือ ของอีตูดี้ และสครับของ h20 ค่ะะ
    http://sbntown.com/forum/showthread....=chanel+chance
    http://sbntown.com/forum/showthread....367#post450367

1
    สินค้าตัวแรก แปรงคาบูกิ estee lauder พร้อมกระเป๋าพกพา ขนแพะค่ะ 490 บาท
    ความยาวแปรงรวมก้านและขน 5.5 cm
    ขนแปรงยาว 3.7cm
    เส้นผ่าศูนย์กลางขนแปรง 3.5cm
    นุ่มมากกกกค่ะ ตัวนี้แม่ค้าก้ใช้ มีกระเป๋าด้วย เริ่ดมากๆค่ะ ไม่กินสีด้วยค่ะ แม่ค้าใช้ระหว่างวันทาแป้ง เพื่อนเคยขอยืมติดใจกันใหญ่ ฝากซื้อกันถ้วยหน้า

[/SIZE]

แอบไปดึงรูปจากเวปมาหน่อยนะค่ะ

2
    ecotools
    แปรงยี่ห้อนี้ เซตนี้คงไม่ต้องมาบรรยายเยอะเยะ คิดว่าทุกคนคงรู้จักและชื่นชอบและหลงไหลสินค้าตัวนี้เปนอย่างดี
    เรามีเซตใหญ่และเซตเล็กค่ะ ใหญ่ 290 บาท เล็ก 270 บาท

เซตเล็กหารูปไม่เจอ ไปขโมยรูปมาจากเน๊ตละกันนะค่ะ ตอนนี้มีพรีออเดอร์เข้ามา 8 ชุดแล้วนะค่ะ ใครสนใจรีบๆจองนะค่ะ[IMG]

3. essence of beauty set 6แบบ ใน 3 ด้าม ราคาเท่ากันค่ะ 350 baht

4 essence of beauty travel kit 8แบบ 4ด้าม 350 baht

5.แปรง essence of beauty foundation n concealer 160 baht

6 กระป๋องใส่แปรง 420 บาท
    เริ่ดมากกกกคระ ขอเน้นย้ำ เพื่อนๆดิชั้นมาบ้าน กรี้ด กร๊าดกันใหญ่ ฝากซื้อกันระนาว แต่ขอบอกก่อนนะค่ะ อันนี้ดิชั้นไม่ได้ซื้อในช้อป เคาท์เตอร์หรืออย่างใด เค้าเอามาขายตามร้านอุปกรณ์แต่งหน้าค่ะ แต่ดิชั้นใช้แล้วประทับใจ ใส่แปรงแต่งหน้า แปรงทาตา อายลายเนอร์ ลิปกรอส ปากกา อะไรก้ตามใจชอบดีมากค่ะภายในกระป๋องจะแบ่งครึ่ง ด้านนึงสูง ด้านนึงต่ำ เหมาะแก่การใส่แปรงที่ด้ามเล็กหน่อยอ่ะค่ะ
    ของส่วนตัวดิชั้น ดิชั้นใช้ สองกระป๋องค่ะ กระป๋องแรกใส่แปรงแก้ม แปรงแป้ง แปรงบรอนเซอร์ 187 ส่วนอันที่สองใส่บรรดาแปรงทาตาทั้งหลายค่ะ

รูปนี้ด้านในสังเกตตนะค่ะ ว่างด้านนึงตื้นหน่อย ด้านนึงต่ำหน่อย แปรงอันไหนสั้นก้ไว้ด้านตื้นหน่อยค่ะ

7
    จะเรียกว่าอะไรดี เอิ่มม ชั้นใส่ลิปสติกละกันค่ะ 370 บาท
    ใส่ลิปสติกสวยๆโชว์บนโต๊ะเครื่องแป้งเรยค่ะ จะได้หมดปัญหา หาลิปสติกในกล่อง ลิ้นชักไม่เจอ ในเวลาเดียวกันจะได้โชว์ลิปสติกสวยๆให้คนอื่นดูด้วยค่ะ เริ่ดใช้มั้ยค่ะ
    ยาว 21cm สูง 4.4cm กว้าง 5.9cm
    *ตอนนี้มีค้างสต๊อกอยู่หนี่งอัน สามารถส่งได้ทันที่เลยค่ะ CF

******โปรโมชั่น ถ้าซื้อกระป๋องใส่แปรงและชั้นใส่ลิปสติกคู่กัน จะได้ราคา 740 ค่ะ ********

8. brush bag กระเป๋าใส่แปรงเจ้าค่ะ 610 บาท
    ในเมื่อสาวๆมีแปรงสวยๆเริ่ดๆแล้วก้ควรจะต้องมีประเป๋าแปรงด้วยนะเจ้าค่ะ ไม่ใช่ว่าออกเที่ยวต่างจังหวัดกับแฟน แล้วเอาแปรงแต่งหน้าใสขวดโหลไป โอ้วแม่เจ้าอย่างงี้ไม่ไหวนะค่ะ กระเป๋าใบนี้เปนหนัง พียู เกรดดี หนังหนานุ่มมากๆค่ะ ใส่แปรงได้ 22 ด้าม
    กระเป๋ากางออกยาว 63cm สูง 24.5cm

--------------------------------------------------------------------------

USED*
    สินค้า แม่ค้าไม่ได้เก็บกล่องเอาไว้แล้วนะค่ะ

ลองต่อมาได้นะค่ะ แต่อย่าเยอะเกินนนสงสารแม่ค้าบ้างงไรบ้างงง

1 LAURA MERCIER eyeshadow *coffee ground 400 baht สีจะเปนประมาน น้ำตาลเข้มๆ กาแฟๆ ตอนนั้นไปลองที่ร้าน บีเอแต่งหน้าให้ แต่งเสดก้อ๊ะสวยจัง เรยสอยกลับบ้านทั้งหมดที่เค้าแต่ให้เรยค่ะ ทั้งชาโดวแบบฝุ่นและแบบครีม พอมาแต่งเองที่บ้าน ทำไม่เปน แล้วไม่สวยเหมือนเค้า ตั้งแต่นั้นมาก้วางเอาไว้เฉยๆเรยค่ะ ใช้ไปประมาน สองครั้ง ซื้อกันไปเถอะค่ะ อยากให้ไปอยู่กกะเจ้าของใหม่จะได้มีใครสนใจ ชาโดวอันนี้บ้างง ตอนนั้นก้ซื้อมา เก้าร้อยเก้าสิบแล้วค่ะ

2. LAURA MERCIER satinee cream eye color *stone suede 390 baht ชาโดวเนื้อครีมค่ะ ซื้อมาพร้อมตัวบน ตัวนี้ยังไม่เคยใช้เลยคค่ะ อยู่บนดต๊ะเครื่องแป้งอย่างเดียว ใช้ไม่เปนค่ะ บีเอแต่งให้สวย ใช่ว่าเราจะแต่งสวย

3. LAURA MERCIER caviar eyeliner CF baht อายไลเนอร์เนื้อครีม เกลี่ยง่ายๆ สีคมกริบ เส้นเด่นชัด เครื่องเอามาแต่งสโมกี้จัดๆแบบห้อย strong ล้นsmoke ก็ความเริ่ด หรลงือจะแต่งนี้ daily sล้นmoke สโมริมกี้อายในวัริมนสบายๆ กพุง็สวยเริ่ความด เพิ่มคฝากวามสวยเซอ้วน็กซี่ในตล้นากลมโตแตไม่่งตาให้สอ้วนวยแบบง่าห้อยยๆด้วย เน้อยนื้อสีเข้มด้วยเด่นชัด ติดทน เมคลงอัพแต่งตความาที่สาวๆขึ้นเห็นแล้วขึ้นต้องหลงรักกกก
    ก้ชิ้นนี้ใช้ไปได้สองครั้งเหมือนกันค่ะ สอยมาพร้อมกับสองตัวบน กลับบ้านมาใช้ไม่เปนน เส้าใจ ซื้อมา 950 บาท
    พร้อมกันนั้นตอนที่ซื้ออายไลน์เนอร์อันนี้บีเอบอกให้ซื้อแปรงด้วยพร้อมกันค่ะ จะได้ใช้ได้สวยๆ แปรง หนึ่งพันหนึ่งรอยบาทค่ะขนปลายจะแหลมๆ smoky eye liner brush LM ค่ะ
    โปรโมชั่นแปรงพร้อม caviar eyeliner 1000 บาทค่ะ เอาไปเถอะค่ะ ดิชั้นเก็บไว้เองก้ไม่ได้ใช้ ถือว่าคุ้มมากๆนะค่ะ แปรงก้ใช้หนึงครั้ง ทาตาก้ใช้สองครั้ง

4. LAURA MERCIER smoky eyeliner brush 650baht ซื้อมาแทบไม่ได้ใช้เรยค่ะ พยายามใชช้ครั้งนึงแต่ใช้ไม่เปนอย่างแรงเลยเก็บใส่กรุค่ะ
    ถ้าซื้อพร้อม LAURA MERCIER caviar eyeliner 1000 บาทค่ะ

5. ESTEE LAUER Aeromatte Ultralucent Pressed powder 600 baht แป้งแข็งตลับพกพา บางใส โปร่งสบาย ตลับแป้งเพรียวบาง โดดเด่นด้วย เทคโนโลยีลิขสิทธิ์เฉพาะเอสเต ลอเดอร์ AeropowderTM ที่เสมือนม่านไหมใยบางละเอียดสูงสุด เนื้อแป้งแบบแมทท์จึงผยผิวใสตามธรรมชาติ อวดผิวสวยใสไร้ที่ติ สมบูรณ์แบบเป็นธรรมชาติ เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว
    ใช้ได้โอเคเลยค่ะ เปนแป้งฝุ่นอัดแข็งไม่ผสมรองพื้น แต่ยังงัยดิชั้นก้ชอบแป้งฝุ่นมากกว่า เลยไม่ค่อยได้ใช้ค่ะ ซื้อมาตั้ง พันสี่ร้อยบาท

6. MAC silverstroke 360 baht ตอนนั้นซื้อมาเปนเซตค่ะ มีสีดำ เทา แล้วก้กระเป๋า ตอนนี้ขอแยกขายค่ะ สีเทาอันเดียว เคยใช้ หนึ่งครั้งค่ะ เพราะไม่รุจะใช้ยังงัย งานไหน

7. MAC mineralize spf 15 foundation loose # light CF baht
    ซื้อมาใช้แล้วไม่ชอบค่ะ ใช้ไปไม่กี่ครั้งเองค่ะ ยังเหลือเติมกระปุกเรยยยย

8. แปรงคิ้ว และ หวีขนตา red earth ซื้อมาแล้วไม่ได้ใช้ค่ะ 300 baht

9 eyeliner the body shop hot brights eye liner & eyeliner fleur de soleil ด้านนึงเปนกากเพชร ด้านนึงเปนสีม่วงค่ะ 240 baht

10. laneige skin veil base spf26 pa+ 30ml 390baht

เทกระจาด SALE มุมนี้ 50 บาท ทุกชิ้นคร่า
    ตอนนี้เหลือ
    banila co. lipstick *nude CF
    elf duoeye shadow cream *mocha swirl
    etude eye shadow sweet eye cupcake #04
    etude dear darling gloss CF

มุมนี้ 100 บาททุกชิ้นนะค่ะ

1. ขนตาปลอมแผ่กระจายได้มาจาก เกาเกาเกาหลีค่า ยังบ่อได้ใช้เรยยย

2. victoria's secret luminious shadow ค่า เปนอายชาโดว ขีดปุ๊ปเอามือเกลี่ยๆให้ทั่วเปลือกตา เส็ด ไม่ต้องทำอะไรมาก ง่ายๆเรยค่ะ งั้นนี้ยังไม่ได้ใช้เรยนะค่ะ แต่บางอันแกะพลาสติกแล้ว มีสี
    - bronze ambition คืออันที่เปนสีน้ำตาลค่ะ อันตรงกลางอ่ะค่ะ
    - after midnight สีน้ำเงินเข้มมาก
    - daja blue น้ำเงินอ่อนค่ะ แต่ไม่ได้อ่อนมาก
    - plum passionสีน้ำตาลเข้มค่ะ SOLD

3 nyx lip palette
    อย่างที่เห็นในรูปเลยค่ะ ใช้ไปสองจึ๊ก ใช้ไปนิ๊สสสเดียวเองค่ะ

4. victoria secret lip gross *smoothie moves อันสีม่วง *butter scotcha อันสีชมพู 100baht

5. the face shop eyeliner cream white CF 90baht

6. chanel rouge coco shine *49 escale 1000baht ชิ้นนี้แทบไม่ได้ใช้เลยค่ะ ซื้อตามเพื่อน เห็นเพื่อนทาแล้วปากสวย ชุ่มช่ำ แต่ดิชั้น ถ้าขึ้นมาเหมือนไม่ได้ทา เศร้า

ต้องการรูปเพิ่มเติมหรืออะไรส่งเมลล์หรอเมสเสสมาถามได้นะค่ะ
    Last edited by babuku; 10-30-2011 at 09:49 PM.

Comments from Facebook

/Header & Footer Banner -->