Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 18 of 18

Thread: รายชื่อแพทย์ผู้เชี่ยวชาญเฉพาะด้านดีที่สุด ในเมืองไทย

pota's Avatar
    pota is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ^
    ^
    5555555
    จ้า......โถๆๆๆๆพ่อคุณณณณ
    น่ารักทุกสถานการณ์

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Bright View Post
    เฉพาะทางหัวใจผู้หญิง 15-30 หมอไบรท์ .......

/me เผ่นออกไปอย่างเร็ว แว๊ป
    คุณหมอคะ ดิฉันมีอาการป่วยโรคหัวใจอย่างรุนแรกค่ะ คือเป็นโรคหัวใจง่ายค่ะ เห็นเด็กหนุ่มๆ หน้าใสๆ ขี้อ้อนๆ แล้ว ละลาย.... แบบว่าหัวใจเต้นแรง แทบจะออกมานอกอกอวบๆ ได้รูปของดิฉันเลยค่ะ แบบว่า เด็กอยากได้อะไร ดิฉันก็ลืมตัว ให้หมดเลยค่ะ...

ไม่ทราบว่าจะมีแนวทางรักษาอย่างไรบ้างคะ? และถ้าจะให้ดี ขอเป็นคุณหมอไบรท์เป็นผู้รักษาอย่างใกล้ชิดได้ไหมคะ?
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    แล้วถ้าบังเอิญคุณหมอที่รักษาเนี่ย เป็นเด็กหนุ่มๆ หน้าใสๆ ขี้อ้อนๆ แล้วอาการมิยิ่งแย่ลงเหรอครับ เดี๋ยวจะพาลไปกันใหญ่นา....

แนวทางการรักษาส่วนใหญ่ ก็ห้ามใจ (ไม่ได้หรอก)
    When you have eliminated the impossible, whatever remains, however improbable, must be the truth

Sherlock Holmes

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^
    ^
    ^

กรี๊ด.... ตอนนี้อาการกำเริบแล้วค่ะคุณหมอ... ห้ามใจไม่ได้จริงจริ๊ง....

ขออภัยค่ะพี่ดิว อาการโรคหัวใจง่ายของหนู มาป่วนกระทู้พี่ซะแล้ว...
    .
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

0/5
    Quote Originally Posted by wannit View Post

สูตินารี....พ.ญ.มณี จำนามสกุลไม่ได้...ศิริราช+รพ.ธนบุรี
    หลานๆก็ป็นคนไข้ประจำ คุณหมอมณี ค่ะ
    คุณหมอรักษาเด็กๆ และทำคลอดเก่ง มากๆเลยนะค่ะ

0/5

Wink

มีประโยชน์มากเรยยคุณดิว ง่า...จะพยายามไปรักษาให้ครบทุกโรค (ของเค้าดีจิงๆต้องพิสูจน์ เง้ออออ)
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยกันมาupdateข้อมูลนะคะ

เพิ่งรู้ว่าหมอไบรท์รับรักษาโรคหัวใจขาดรักด้วย

เดี๋ยวจะแนะนำคนไข้ไปรักษา ตรึมๆๆๆเลยค่ะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณมากค่า พี่ดิว

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook