Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 23

Thread: เรื่องของความเดือดร้อนจากร้านอาหารดาราดัง

Warning Points:
    0/5

เรื่องของความเดือดร้อนจากร้านอาหารดาราดัง

เรามีเรื่องมาเล่าให้ฟังไม่รู้จะทำยังไงดีกับร้านอาหารแห่งนี้ ขอให้เพื่อนช่วยกันไม่ไปอุดหนุนนะค่ะ เพราะว่าทำความเดือนร้อนให้แก่ชาวบ้านมาก ไม่เคยเกรงใจเลย ร้านนั้นคือร้าน ..... อยู่ในซอย สุขุมวิท 49/1 เจ้าของร้านเป็นดาราผู้ชาย..... รึเปล่า ชื่อร้านเป็นชื่อฤดูกาล จัดงานกลางแจ้ง ตอนกลางคืน คอนเสริ์ตเลยแหละ ดังมากไม่เกรงใจชาวบ้าน พอโทรไปบอกก็บอกว่าขอตำรวจแล้ว ทราบค่ะ ทราบ แต่อยากให้คนมาได้ยินเสียงเพลงที่มันเปิดดังมากเลย ดังชนิดที่นั่งในบ้านได้ยินทุกคำที่มันแหกปากร้องแหกปากพูด ขนาดเปิดแอร์ คนอะไรทำตัวเป็นคนดูดี แต่ว่าหากินบนความเดือดร้อนคนอื่น นั่งอยู่ในบ้านนะเสียงดังกว่าทีวีที่เราเปิดอีก เบื่อมากเลย คนที่เค้ามาเค้าไม่รู้หรอกว่าเค้าทำความเดือดร้อนให้เพื่อนบ้าน แต่เราว่านะเจ้าของสถานที่ไม่ควรจะทำแบบนี้เลย แถมคนรับโทรศัพท์ยังบอกเราอีกนะว่าให้อดทน เราไม่เข้าใจเลยอะว่าคนเราทำไม ไม่มีความคิดบ้างเลยว่ายังไง เจ้าของร้านก็ออกจะเป็นคนดังมีการศึกษา แถมจบเมืองนอกอีกต่างหากเพื่อนๆงรู้นะว่าเจ้าของร้านเป็นใคร ถ้าไม่รู้ไว้เราจะบอกให้เราอึดอัดมากเลยอะ พิมพ์ไปก็นั่งฟัง

0/5

Talking

ไม่รู้อ่ะค่ะ นึกไม่ออกเลย
    ใบ้เยอะกว่านี้ได้มั๊ยอ่ะคะ
    หรือไม่ ก็บอกชื่อร้านไปเลยจ้า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    นึกออกเลยร้าน s..... s..... ของคุณ พ. ใช่ป่าว
    เมื่อก่อนชอบนะ ร้านนั่งสบายดี ขนมก็อร่อย
    แต่หลังๆได้ยินเหมือนกันว่าจัด event บ่อย
    จริงๆแถวนั้นไม่น่าจัดงานไรที่ใช้เสียงนะ แอบเคืองแทน
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

0/5
    เหมือนที่ดีเจกฤษเคยเล่าอ่าคะ ว่าเค้าโทไปบอกตำรวจว่ามีผับเปิดเกินตีสอง เสียงดังมาบ้านเค้า

โทไปจนตำรวจจำเสียงได้

ตำรวจบอกว่า.....ผมรู้แล้ว มันอยู่หลังโรงพัก
    And I know that we can be so amazing

and being in your life is gonna change me

and now I can see every single possibility...

wish list: [ ?? ]

KAT's Avatar
    KAT is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำให้ไป post ในพันธุ์ทิพย์ด้วยค่ะ อาจจะช่วยได้ เราเข้าใจความรู้สึกเลยหล่ะ เคยเจอกรณีคล้ายๆ กัน
    รักช้างคุณช่วยได้ >> http://www.elephantnaturepark.org/howyoucanhelp.htm
    -----------------------
    Brand ไหน อยู่ห้องอะไร >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=210924
    ------------------------------
    เตือนภัย!! บุคคลติด BLACK LIST >> http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=336521
    ----------------------------------------

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5

Wink

เคยไปมาแล้ว สถานที่ไม่น่าจะจัด งานด้านนอกน่ะค่ะ ยิ่งเป็นกลางคืน

ชาวบ้านเค้าคงนอนไม่ได้แน่ๆ บ้านคนก็ออกจะแยะ จัดไปได้ไง คงหนวกหู

อย่างทีว่าจริงๆ เข้าใจเลย ตอนนี้แถวบ้านเราก็มีงาน ร้องเพลงกันทั้งคืน

ติดกันมา สามสี่คืนแล้ว หนวกหูมากเลย

0/5
    ไม่เคยไปกิน กำลังว่าจะไปกิน อ่านอันนี้แล้ว คงไม่ไปกิน
    ไม่ชอบของปลอม
    ไม่อยากโดนหลอก
    ของปลอมออกไป
    ไกลๆ SBN

gamy is offline Trusted Member
    0/5
    ผ่านร้านนี้เกือบทุกวานค่ะ ไม่เคยเข้าไปกิน แต่อ่านแล้วคงไม่กินแระค่ะ
    สิ่งแวดล้อมด้านนอกน่าเหนใจมากค่ะ ถนนก็แคบ บ้านคนก็เยอะ
    ยังไงก็เอาใจช่วยนะคะ

0/5
    ไม่เคยลองไปทานสักทีค่ะ เพราะได้ยินกิตติศัพท์ความห่วยของบริการที่นั่น แค่นี้ก็ไม่อยากจะไปแล้ว

พอมาฟังที่คุณจขกท.เล่า คงจะไม่ไปร้านนี้แน่อนนแล้วล่ะค่ะ
    เห็นแก่ตัวจัง
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    อ่อ อ่าน เเล้วรู้เลยว่าร้านไหน ชื่อ เป็น season คงมีไม่กี่ร้าน 55 ตะก่อนไปบ่อยมากค่ะ ติดใจพวก dessert ร้านนี้ เเต่พวก service mind เเย่นิดนึง เรื่องเสียงดังนี้ จิงๆน่ะ เพราะซอยนี้จิงๆ เป็นซอยที่เงียบมากเนอะ เพราะส่วนใหญ่ บ้าน zone นี้เป็น ที่อยู่อาศัยมากกว่า

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook