Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast
Results 21 to 30 of 41

Thread: เพื่อนสาวชาว SBN ชอบใส่รองเท้าอะไรในชีวิตประจำวันคะ

Warning Points:
    0/5
    ถ้าต้องเดินเยอะๆนี่ก็ flat อย่างเดียวเลยค่ะ คู่โปรดคือสีม่วงยี่ห้อ apple choice ซื้อที่เซ็นทรัล ใส่แล้วขาเพรียวดี ราคาก็ไม่สูงค่ะ

แต่อ่านคห.สาวๆแล้ว เดี๋ยวไปลอง tod บ้างดีกว่า น่าสนๆ

รองเท้าส้นสูงนี่สวย แต่ทรมานจริงๆ T_T

0/5

Talking

ใส่ flat เลยค่าเพราะสบายยยยยยย ยี่ห้ออะไรก็ได้ที่นิ่มๆ และแบบเก๋ๆ ค่ะ

ถ้าอยู่บ้านก็ลากแตะค่า เน้น นิ่ม เหมือนกันค่า.....
    --**-- J!nGRaiN --**--

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by dek_aus View Post
    ใช้ flat Nanyang หรืออีหนีบ นันยางอยุ่เงี่ยะครับ
    ทุกวันนี้ก็ใช้
    ใช้ทนนะครับ จนพื้นเนี่ยเนียนเชียว

ไม่อยากเปลี่ยน เพราะรู้สึก มันมีประสบการณ์หน้าแตกร่วมกันมาหลายครั้งหลายครา

ไร้สาระอีกแระ >_<

5555 นึกว่ามีคนเดียวหรือคะ เราเพิ่งไปซื้อมา แต่โบราณกว่า
    ยี่ห้อ ช้างเหยียบลูกโลก ใส่ดีมาก ตรงพื้นขาวๆ ลื่นๆเนียนๆ ดี คู่ละ 29 บาทเองค่ะ
    เดี๋ยวแนะนำคุณลิไปซื้อบ้าง ใช้ของไทยแทน Havaianas

Quote Originally Posted by DenMark View Post
    รองเท้าถ้าไม่เป็นพวกรองเท้ากีฬา ก็คงเป็น TOD's กับ HOGAN คับ ที่ใส่สบาย

ยังไม่กล้าไปถอยรองเท้าราคาขนาดนั้นค่ะ แพงเกิ้น (กลัวอาม๊าที่บ้านเอานันยางฟาด 555)
    ทั้งๆ ที่รองเท้าสำคัญกว่ากระเป๋า ไม่ห่วงสุขภาพ ห่วงความงามและตังในกระเป๋าค่ะ

Quote Originally Posted by pin View Post
    เข้ามาคอนเฟิร์มอีกเสียงว่า flats ของ tod ใส่สบายมากๆค่ะ ของ tory burch ก็ดีค่ะ สบายสู้ไม่ได้ แต่แบบน่ารัก แล้วก็มีหลายสีให้เลือกด้วย อีกแบรนด์ที่ใส่สบายมากคือ lanvin ค่ะ สวยแล้วก็สบายจริงๆ
    Quote Originally Posted by Sweet_Jasmine View Post
    คุณauthentic onlyลองไปดูได้ที่clound9หรือadjectiveนะคะ ยี่ห้อนี้มีแบบมีส้นสูง1-2นิ้วด้วยค่ะ ใส่ไปข้างนอกได้ไม่น่าเกลียด แต่ไม่แน่ใจว่า2ร้านนี้เอาเข้ามาขายด้วยรึป่าว ลองดูนะค้า
    TOD's, Hogan นี่ไว้ก่อนค่ะ Tory Burch น่ารัก แต่รู้สึกราคาแพงนะคะ
    แบบว่าเพิ่มอีกหน่อย ก็ได้รองเท้าที่หมายปองแล้ว แบบเค้าน่ารักดีค่ะ เราก็ชอบ

หลายเดือนก่อนเราเห็นราคา louboutin แบบ flat ของ cloud9 ในนิตยสารบ้านเรา
    ราคาประมาณ 7,xxx เค้าพิมพ์ผิดหรือเปล่าไม่ทราบ แต่ตาไม่ฝาดค่ะ
    อันนี้ก็ดูเหมือนจะไม่แพง (สำหรับ louboutin) แต่สวยกว่ายี่ห้อ ตด (TOD's) เน้อะ

Quote Originally Posted by Glam View Post
    จริงๆแล้วเคยอ่านเจอเป็นประมาณงานวิจัยอ่ะค่ะ เค้าบอกว่าความสูงของส้นรองเท้าที่ทำให้เมื่อยน้อยและใส่ได้นานที่สุดคือ ประมาณ 1 1/2 นิ้วค่ะ
    เห็นด้วยค่ะ หมอกระดูกก็บอกค่ะ เค้าบอกว่าสูงประมาณนี้ จะช่วย support เอ็นข้อเท้าอ่ะค่ะ

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นมากนะคะ สรุปว่าเจอรองเท้าที่ชอบแล้ว
    แต่ยังไม่ถูกตังในกระเป๋า คงจะรอแป๊ปนึงแล้วใช้ความกล้าไปถอยมาค่ะ
    มันอดเสียดายสตางค์ไม่ได้ค่ะ
    หรือไม่ก็กลับไปตายรังที่ nine west ที่ทนทาน แต่ไม่ค่อยสบายเหมือนเดิม
    (นี่ทำเพื่อนๆ เหนื่อยฟรีเปล่าอ่ะ 55)

รักในหลวง และ ครอบครัว...

authentic_only's Avatar
    authentic_only is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Nabhattrada View Post
    พวกรองเท้า flat อ่ะค่ะ.... หาที่สบายๆ อย่าง Tod's ใส่ได้นาน แบบเรียบๆ ไปก้อ aldo ส้นแบน (แต่พื้นข้างในเป็นันงกลับรักษายาก)
    แต่ถ้าส้นสูงแล้วแต่คนชอบนะค่ะ ส่วนตัวแล้ว ชอบ Nine west เสมอต้นเสมอปลาย... มี platform เกือบทุกคู่ แต่คนเราใส่ทั้งวันได้ไม่หรอกค่ะ... ถอดบ้างอ่ะก้อดีเพราะว่า สงสารเท้า....
    บางวันถ้าคิดว่าต้องใส่นานๆ
    เป้ก้อฉีดสเปรย์ของ Model CO for Catwalk ที่นางแบบใช้กันบนเวทีแคตวิร์ก แบบว่า..ไม่ให้ปวดขาปวดเท้ามาก... ซื้อจากเมกา 12.99 เหรียญเมื่อยาม ยังเป็น 31 - 32 บาท อยู่เลย
    เมืองไทยได้ยินว่า 500 บาท ประมาณนั้น ไม่เล็กไม่ใหญ่ พกพาได้ค่ะ....
    ลืมขอบคุณค่ะ มาขอบคุณที่แนะนำค่า
    คุณเป้ จริงๆ เราไม่ปวดน่องเท่าไหร่ แต่เราเจ็บ teen อ่ะค่ะ (ขอโทษหากไม่สุภาพ)
    หรือว่าต้องไปลดน้ำหนักอ่ะ
    รักในหลวง และ ครอบครัว...

barumbum is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่ส้นสูงค่ะ

แต่บางวันเมื่อยก็ใส่ flat ค่ะ

0/5
    ใช้ flat ส่วนใหญ่ แต่ถ้าอยากสูงและสบาย จะใช้รองเท้าแตะหนีบที่ส้นหนาๆ 2.5 นิ้ว ของadda ต้องซื้อตามห้างชานเมืองพวก พาต้า อิมพีเรียลสำโรง
    ไม่ชอบของปลอม
    ไม่อยากโดนหลอก
    ของปลอมออกไป
    ไกลๆ SBN

Naparuedee's Avatar
    Naparuedee is offline Trusted Member
    0/5
    แตะหนีบฟองน้ำสีดำ ราคา คู่ละ 39 บาท ชอบมาก แต่ใส่แล้วเท้าดำมาก
    ใส่สบายดีค่ะเลยกลายเป็นความเคยชิน บางทีแอบดูไม่ค่อยเรียบร้อย แต่ชอบมาก ใส่กับทุกชุดทั้งกระโปรง กางเกงยีนค่ะ

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่ camper ค่ะ ใส่สบายมากกกกก
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

zzz's Avatar
    zzz is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่อีแตะเนี่ยแหล่ะค่ะ สบายสุดๆๆๆๆๆ ถ้าไปงานก็ใส่ส้นสูง พอเสร็จงานก็เปลี่ยนลากแตะค่ะ 5555 ช่วยไรได้มั้ยเนี่ย
    ~~ I LoVe LV ~~

My Wish List :

" Louis Vuitton ~ Chanel "

0/5
    อยู่บ้านส่วนมากก็ใส่ adda ฟองน้ำหนีบนี่แหละค่ะ เดินบ่อยเพราะเป็นออฟฟิต รองเท้าสูงไม่ไหว เวลาออกนอกบ้าน ส้นสูง 2 นิ้ว เพราะตัวอ้วน แต่เดินนานก็โดนกัดประจำ

Page 3 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 5 LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread