Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast
Results 11 to 20 of 41

Thread: เพื่อนสาวชาว SBN ชอบใส่รองเท้าอะไรในชีวิตประจำวันคะ

pin's Avatar
    pin is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เข้ามาคอนเฟิร์มอีกเสียงว่า flats ของ tod ใส่สบายมากๆค่ะ ของ tory burch ก็ดีค่ะ สบายสู้ไม่ได้ แต่แบบน่ารัก แล้วก็มีหลายสีให้เลือกด้วย อีกแบรนด์ที่ใส่สบายมากคือ lanvin ค่ะ สวยแล้วก็สบายจริงๆ
    I shop...therefore I am...

cherry_k's Avatar
    cherry_k is offline Trusted Member
    0/5
    ใส่ flat อย่างเดียวเช่นกันค่ะ มียี่ห้อบ้าง ไม่มียี่ห้อบ้าง

ตอนนี้ติดใจของ next ค่ะ แต่ทรงเชยไปนิด สบายสุดๆเลย

เก็บตัว จำศีล ท่องไว้ เก็บตัว จำศีล

sassybeer's Avatar
    sassybeer is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by Nabhattrada View Post
    COLOR=darkorange]บางวันถ้าคิดว่าต้องใส่นานๆ [/COLOR]
    เป้ก้อฉีดสเปรย์ของ Model CO for Catwalk ที่นางแบบใช้กันบนเวทีแคตวิร์ก แบบว่า..ไม่ให้ปวดขาปวดเท้ามาก... ซื้อจากเมกา 12.99 เหรียญเมื่อยาม ยังเป็น 31 - 32 บาท อยู่เลย
    เมืองไทยได้ยินว่า 500 บาท ประมาณนั้น ไม่เล็กไม่ใหญ่ พกพาได้ค่ะ....
    นอกเรื่องนิดนึงนะคะ อยากถามอ่ะค่ะคุณเป้
    ว่าในเมืองไทยนี้ซื้อที่ใหนคะ
    เพราะส่วนใหญ่เบียร์ใส่ส้นสูงเดินทั้งวันเลยค่ะ
    I'm not the kind of fashionista but I know what's good

0/5
    ชอบใส่flatค่ะ เพราะขับรถง่ายและก้อเดินสบายค่ะ แถมตัวเล็กด้วย กลับไทยทีนึงอยากเที่ยวสบายๆ บางทีลากแตะเลยด้วยซ้ำอ่ะค่ะ
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: เพื่อนสาวชาว SBN ชอบใส่รองเท้าอะไรในชีวิตประจำวันคะ

flat คู่ประจำเป็นของ living dolls ค่ะ ใช้เสมอเวลาอยู่กรุงเทพ

แต่ถ้าอยู่ระยอง จะใส่ crocs สีม่วงสด...เห็นมาแต่ไกล
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by sassybeer View Post
    นอกเรื่องนิดนึงนะคะ อยากถามอ่ะค่ะคุณเป้
    ว่าในเมืองไทยนี้ซื้อที่ใหนคะ
    เพราะส่วนใหญ่เบียร์ใส่ส้นสูงเดินทั้งวันเลยค่ะ

ที่เคาท์เตอร์...บนเซ็นทรัลสาขาไรจำไม่ได้...อ่ะค่ะ...
    เดี๋ยวไปถามก่อน แต่เป้ซื้อจากร้านเมอร์คิวรี่ที่อเมริกา...ถูกดี
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

0/5
    ใส่ Flat กะแตะหนีบที่ซื้อจากเหนือ ใส่สบายมากๆๆ ส้นสูงนี่ใส่ไม่ได้เลยคะ เพราะตัวสูงแล้วก็ปวดส้นเท้ามากๆ

แต่Flatสวยๆหายากอะคะ รองเท้าหาที่ใส่สบายและทน ยากกกกส์
    And I know that we can be so amazing

and being in your life is gonna change me

and now I can see every single possibility...

wish list: [ ?? ]

0/5

Talking

ตอนเรียนส้นสูงตลอดค่ะ ฮะอั้นต้องเฉิดฉายตลอดเวลา 555+

แต่พอเริ่มมาทำงาน Flat อย่างเดียวค่ะ เที่ยว ชอปปิ้ง ทุกสิ่งอย่าง

ใส่จนพังกันไปข้างอ่ะค่ะ พอเริ่มรื้อส้นสูงมาใส่มั่งอีกชักเริ่มไม่ไหวค่ะ

พอเดินเยอะๆ ถอดรองเท้าทีแบ่บโล่งมากกกก เหมือนเลิกเขย่งเท้าเดินยังไงยังงั้นเลยค่ะ
    ~*~*~ If we could UNDO our MisTake in this Real World ~*~*~

0/5

Talking

ใส่ทุกวันเลยก็ flat ค่ะ เอาสบายไว้ก่อน

จริงๆแล้วเคยอ่านเจอเป็นประมาณงานวิจัยอ่ะค่ะ เค้าบอกว่าความสูงของส้นรองเท้าที่ทำให้เมื่อยน้อยและใส่ได้นานที่สุดคือ ประมาณ 1 1/2 นิ้วค่ะ

แต่ก็นั่นแหละ ไอ้ความสูงเท่านั้นมันไม่ค่อยมีที่สวยๆอ่ะค่ะ ก็เลยเป็น flat แทน ยี่ห้อและราคาไม่เน้นค่ะ แค่ชอบอย่างเดียวเลย คุณภาพก็ไม่เกี่ยงนะคะ เพราะชอบซื้อรองเท้าอยู่แล้วอ่ะค่ะ ถ้ามันพังเร็วๆจะได้เป็นข้ออ้างกับคุณแฟนให้ได้ซื้อใหม่

แต่อย่างไรก็ตาม ก็ยังชอบซื้อพวกที่ส้นสูงๆ ทรงเรียวๆ สวยๆ ค่ะ เวลาลองที่ร้านประมาณ 2 นาทียังไม่ทันเมื่อย ประกอบกับแสงไฟในร้านแล้ว ช้านนนช่างงามสง่าเหลือเกินนน ซื้อมาที 3-4 คู่เลยค่ะ เพราะเรามันโชคดีใส่สวยทุกคู่ ผลก็คือ บางคู่ซื้อมาเป็นปีแล้วไม่เคยใส่เลยอ่ะค่ะ แต่ก็ยังซื้ออยู่เรื่อยๆ จนเต็มบ้านแล้ว
    2 DEC.

0/5
    ถ้าไปทำงานช่วงนี้ใส่แต่ flat ค่า เห็นฝนตกบ่อย ใส่แล้วเดินสะดวกและสบายดี เราเป็นประเภทเดินเร็วๆ ด้วยอ่ะค่ะ
    ใส่ส้นสูงไม่เก่ง กลัวจะล้มเอา พวกส้นสูงนี่ก็ใส่ได้ไม่เกิน 2" อ่ะค่ะ ใส่

ส่วนเสาร์-อาทิตย์นี่ แตะหนีบอย่างเดียวเลย ซื้อของ Defry01 มาใส่อ่ะค่ะ ลายมันน่ารักดี ตอนนี้เป็น generation ที่ 3 แหละ
    แฟนก็บ่นตลอดเวลาเราจะซื้อรองเท้าเพราะเห็นใส่อยู่คู่เดียวนี่แหละ

แอบเล็งของ croc ไว้เหมือนกัน ไปลองมาแหละ นุ่มๆ รองรับเท้าดีเจงๆ เลยอ่า เหมือนไม่ได้ใส่จริงๆ แหละ ว่าจะเลือกเอาสีแปร๋นๆ หน่อย ฮี่ฮี่
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

Page 2 of 5 FirstFirst 1 2 3 4 ... LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread