Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3
Results 21 to 28 of 28

Thread: ใครใช้ La Mer อยู่ ขอความคิดเห็นหน่อยค่ะ

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Talking

เราเองใช้ lamer เป็นหลักเลยค่ะ ที่ใช้ๆอยู่ก็มี

radiant infusion , the concentrate , creme de lamer , gel de lamer ( อันนี้ใช้ทาตอนเช้า ) ส่วน eye ใช้ยี่ห้ออื่นค่ะ

โดยส่วนตัว คิดว่าสภาพผิวถูกกับยี่ห้อนี้ค่ะ ลองเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่น ไม่ว่าจะเป็น sisley , valmont , CDP ก็กลับมาซบอกน้องละเมอ ตลอด

ครีมเค้าชุ่มชื่น ตื่นเช้ามาหน้านุ่มดีค่ะ มีความรู้สึกว่าหน้าได้รับการบำรุงเต็มที่ ( อันนี้รู้สึกไปเอง )

แ ต่ของแบบนี้ต้องลองกับตัวเองค่ะ ถึงจะรู้ว่าเหมาะกับสภาพผิวของเราหรือไม่ เพราะบางคนอาจจะใช้แล้วดี แต่บางคนใช้แล้วแพ้ก็ได้ค่ะ
    <a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>

0/5

มาตอบจ้า

เราใส่แค่ครีมเค้าตัวนึ่งและมีอีกตัวที่ใช้สำหรับเวลาไปทำศัลยกรรมมา (เค้าอย่างนั้น) แล้วให้ใช้ คือเรามาใช้ทาเวลาเป็น

สิวแล้วหายคะ มันจะเป็นรอยใช่มั้ยคะ อายุยิ่งมาขึ้นก็ยิ่งเป็นรอยดำ แต่ว่าพอทาตัวนี้ไปทุกวัน ติดๆกัน ย้ำว่าเช้า และเย็น

โดยทาวนเฉพาะจุดนั้นเท่านั้น จนกว่าเนื้อครียมจะซึ่งลงไปหมด ประมาณ 1-2 อาทิตย์ รอยที่เป็นจางลงจนหายเลยคะ

คือเราก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน แต่ว่าเรามาประยุกต์เองนะ เพราะว่าญาติบอกมาอีกทีคะ คือญาติไปทำเลเซอร์มาแล้วเค้า

ก็บอกว่าใช้อันนี้ทามาประมาณนึงแล้วดีขึ้นเลย แล้วญาติก็แบ่งมาให้ลองใช้นิดนึ่ง แต่ว่าเราเอาไปทากับส่วน

ที่เราเป็นสิวและพอมันหายมันจะดำ แต่เราต้องรีบทาเลยตอนใหม่ๆเลยนะคะ ปรากฏว่าดีขึ้นคะ แต่ขวดนึงเป็นหมื่นเลย

คิดว่าน่าจะ 12000 นะคะ จำไม่ได้ แต่ว่า work มาก ตามความคิดเรานะ แต่มันใช้ไม่มาก เราว่าอาจจะลองซื้อมาแบ่ง

กับคุณแม่ใช้ก็ได้คะ

ส่วน Creme de la mer เราใช้ได้แค่วันเว้นวันคะ เพราะว่ามันเหนอะมาก เราทำแล้วนวด นวด นวด แล้วเราจะต้องเอา

น้ำล้างออก 1 รอบ แล้วซับผ้าให้หายเปียก คือไม่เข้าใจว่าทำมัยมันต้องอย่างนั้น แต่เราลองดูแล้ว คือถ้าทาครีมน้อยๆ

เพื่อไม่ให้มันเหนอะ มันก็เหมือนว่าครีมมันไม่เพียงพอที่จะซึ่มลงไปที่ผิวคะ

แต่ถ้าเราทำโดยใช้ครีมเยอะหน่อยเพื่อให้นวดแล้วซึมเข้าผิว แล้วค่อยเอาน้ำล้าง แค่เหมือนเอาน้ำผ่านหน้าให้ครีม

บนๆ มันออกไปบ้าง แล้วซับน้ำออก เราว่ามัน work กว่า เพราะว่าครีมมันจะถึงด้านล่าง และ

เราเอาส่วนเกินออกจ้า.... และเราใช้ได้แค่ วันเว้นวัน เพราะว่า ใช้ทุกวันแล้วสักเกตว่าหน้าจะมันมากกว่าปกติ

ในตอนกลางวัน ( ปกติเราไม่ชอบใช้แป้งเลย คือใช้กันแดด แล้วก็ทาแก้เลย) เราก็เลยใช้วันเว้นวัน

กลางวันหน้าก็ไม่มันมากเกินไป แบบพอรับได้เอาทิชชูซับออกได้ ไม่ต้องใช้ซับมัน เพราะเราว่าซับมัย

มันทำให้หน้าดูหนาๆ ไม่มีความชุ่มชิ้น ไม่เป็นธรรมชาติยังงัยไม่รู้ -> อันนี้ความเห็นส่วนตัวเลยจ๊ะ เพราะว่าบางคนชอบ

เราว่าจริงๆ ใช้ Creme de la mer ตัวเดียว okay เลยคะ ตาก็ได้ หน้าก็ได้ทั้งหมดคะ

ส่วนเรื่องซื้อก็ซึ่งที่ห้างตอนช่วงลด 10 % ก็ได้ คือเราไม่ได้ซื้อบ่อย เพราะว่ากระปุกหนึ่งใช้นานเหมือนกัน

ส่วนมากเราจะซื้อที่ Airport เท่าที่จำได้คือ 4,250 บาทนะคะ น่าจะประมาณนั้น สำหรับ 30 ml.

คือมันก็ถูกสุดเท่าที่เราหาได้ และคิดว่าของที่ซื้อไม่เก่า หรือว่าปลอม เพราะว่าเราไม่กล้าซื้อข้างนอกเลย

หรือว่าตามที่ต่างๆ ที่ฝากกันมา เพราะไม่ทราบว่ามันนานแล้วหรือเปล่า หรือว่ามีผสมหรือเปล่า... ประมาณว่าเดี๋ยวนี้

Packaging ทำปลอมกันได้หรือกระดาษห่อได้ไม่ยาก เลยไม่อยากเสี่ยง เพราะว่าเรานานๆซื้อที่คะ

ที่ King Power จะไม่ได้รับส่วนลดแล้วคะ ถึงจะมีบัตรเงินหรือทองคะ

เขียนมาซะยาว แต่ว่าตะหงิดๆว่าอยากชอบตอบ เดี๋ยวก็จะไปนอนแล้วจ้า

night

Nabhattrada's Avatar
    Nabhattrada is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by tai-foon View Post
    ขอถามว่าทำได้อย่างไงคะ ซื้อทีไรก็ได้แค่ 10 %เท่านั้นเอง
    หงุดหงิดกับ BA ที่ ลาดพร้าวด้วย ซื้อด้วยจำเป็นจริงๆ จะย้ายแหล่งซื้อก็ไม่คุ้ม เพราะเข้า กทม.ก็จะอยู่ที่นี่ได้ครบถ้วน มีแต่ la mer นี่แหละไม่ประทับใจกับบริการ
    แหม.ถ้าได้ 30% ยอมหนีลูกไปฉายเดี่ยว
    บางช่วงมีโปรโมชั่น ที่เคาท์เตอร์.... ไม่ทราบเหมือนกัน
    จะทราบก้อต่อเมื่อมี SMS มาบอก เพราะอยู่ไกล กว่าจะได้โปสการ์ดปาไปวันสุดท้ายของโปรเงี่ย..
    แต่พอตั้งใจไปซื้อ พนักงาน ก้อบอกว่า ลด 20% โห วิ่งหยิบหน้าตั้งเลย เจอ 10 ยังดีใจ
    ได้ 30 เหมือนถูกหวย สองตัวท้าย ได้ของแถมเหมือนถูกหวยใต้ดิน...
    มีคนซื้อให้ใช้ฟรีๆ เหมือน ถูกรางวัลที่หนึ่ง....
    My Wish lists
    Day Covered Sapphire Palermo PM,Trevi PM,MiniLin Manon MM
    Jolicoeur medium tote Goyard St.Louis PM Pink
    GardenParty PM Red McQ Scarf Luella Gisele & Stevie
    Mulberry Waterbays Oak Speedy Azur 35
    LV Bracelet Black MC S Lock

0/5
    ใช้อยู่จ้า
    ดีสุดๆขอบอก คนทักเลยล่ะ ไม่ได้เวอร์น่ะ แต่แบบว่าเด็ดจิงๆ
    เมื่อก่อนซื้อที่ห้างอ่ะ แต่พอช่วงหลังเพื่อนแนะนำให้ไปเดินเล่นเจ้เล้ง ก็ไปเจอ เราก็เห็นลดตั้ง 20% แนะ
    นึกว่าของปลอม ขอเค้ามาดูกล่องดูเลยลองซื้อมา
    ก็ของจริงน่ะคะ ใช้อยู่ทุกวันแต่เราจะใช้แต่ตอนกลางคืนน่ะ กลางวันไม่ใช้ แอบงง อิอิ

0/5
    confirm อีกคน
    ตอนเช้าถ้าใครกลัวเหนอะ แนะนำให้ใช้เป็ gel de la mer หรือ moist lotion แทนนะ
    แต่ตอนกลางคืนไม่ต้องกลัวใครเห็น หน้ามันไปได้เลย ใช้ครีมอมตะไปเลย creme de la mer
    ผงเพชรขัดหน้าก้อดีค่ะ หน้าใสดี แต่เราหน้าแห้งใช้บ่อยไม่ได้ ไม่ว่าจะเป็นสครับตัวไหน
    อาย บาล์ม หรือ concentrate ก้อดี ที่ใช้แล้วไม่เห้นความแตกต่างอาจเป็นเพราะยังไม่ค่อยเห็นริ้วรอย แต่ถ้าใช้ไปเรื่อยๆ แล้วลองเปรียบเทียบกับเพื่อนรุ่นเดียวตอนอายุเยอะแล้ว รับรองต้องหน้าเด้งกว่าเพื่อนแน่นอน

อืม...อะไรอีกน่า แป้งเค้าก้อดีน่า นุ่มมาก..

อ๋อ เรื่องงครีมที่ต้องwarm ก่อนมาทาที่หน้าเพราะต้องให้miracle broth (มิราเคล บอส)มันแตกตัวออกมาจากเนื้อครีมมาทำปฏิกิริยากันจึงส่งผลให้ได้ประสิทธิภาพมากที่สุดค่ะ

สรุปดีมากๆ ค่ะ น่าซื้อ ถึงราคาจะสูงแต่ว่าเราใช้นิดเดียว ย้ำว่านิดเดียวจิง เค้าแนะนำให้ใช้แค่เม็ดถั่วเขียวนะค่ะ สำหรับเครม เดอฯ

ที่รู้เยอะเพราะเคยเป็นคนขาย เอ้ยไม่ใช่ เคยเป็นหนึ่งในทีมค่ะ : )

0/5
    ใช้ Creme de มาหลายกระปุกแล้วค่ะ ครั้งสุดท้ายที่ซื้อเป็นแบบขายรวม Eye Cream มาด้วย มิน่า ใช้ไปเกือบครึ่ง ตาเราก็ยังแพนด้าเหมือนเดิม คราวหน้าจะได้ไม่ต้องซื้อพ่วงแล้ว

เราควักที่นึงก้อมากกว่าถั่วเขียวทุกทีเลยค่ะ ขนาดประมาณ 1/2 ของถั่วลิสง แต่เราวอร์มครีมด้วยนิ้วไม่เป็นง่ะ หมายถึงวอร์มเสร็จแล้วมันจะทาได้ไงด้วยปลายนิ้วน้อ เราก็เลยลงกลางฝ่ามือ เอาสองมือถูกันแผล่บๆ พอร้อนๆ ก็แปะไปข้างแก้ม สบายยยยยย แล้วมันก็จะเหลือครีมติดมือนิดหน่อย ก็ปะ คาง แปะ หน้าผาก ข้างจมูก

ถ้าใช้เท่าถั่วเขียว ช่วยสอนทีว่าทำได้ยังไงให้มันทั่วหน้าอ่ะคะ

0/5

Smile

เคยใช้อ่ะ เพราะเพื่อนแนะนำ
    แต่ว่าใช้กับหนังหน้าเพื่อนแล้วเด้ง แต่ใช้กับหน้าเราแล้วดับ
    ดับคือเฉยๆ นะ ไม่ค่อยรู้สึกเปลี่ยนแปลงอะไรมาก
    แต่กระปุกนึงใช้ได้นาน 5 เดือน พอหมดก็เปลี่ยนใจไป
    หายี่ห้ออื่นน่ะ

0/5
    ลองใช้ครีมเดอร์ลาแมร์ มาได้หนึ่งกระปุก ผ่านไปสองสามเดือน รู้สึกว่า ตรงข้างจมูกมันมีสิวเสี้ยนขึ้นเยอะกว่าแต่ก่อน ไม่รู็เกี่ยวกับที่ครีมมันเหนียวมากป่าว แล้วก็ใช้หมดกระปุกแล้ว ไม่ได้รู้สึกว่า ผิวหน้าเปลี่ยนอะไรเลยอ่ะ นี่กะลังงง งง ว่าจะซื้อกระปุกที่สองดีมั้ยอ่ะ หรือจะกลับมาใช้ ลาโรช โพเซย์เหมือนแต่ก่อนดี ที่สำคัญ อยู่ฝรั่งเศส ไม่มีลาแมร์ขายด้วย หมดที ต้องฝากเพื่อนซื้อจากเมืองไทย หรือเมกา ยุ่งยากจัง เดือนหน้ากลับไปเที่ยวเมืองไทย ไม่รู้เอาไงดี ลาแมร์ หรือลาโรช แต่ ชอบลาโรช มากกว่า ถ้าไตร่ตรองดูจิงๆ ที่สำคัญถูกกว่าด้วย

Page 3 of 3 FirstFirst 1 2 3

Comments from Facebook