Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 15

Thread: รบกวนถามหน่อบค่ะ พาคุณแม่วัย 50 กว่า ไปตรวจสุขภาพที่ไหนดีอ่าค่ะ...

tiny's Avatar
    tiny is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Smile รบกวนถามหน่อบค่ะ พาคุณแม่วัย 50 กว่า ไปตรวจสุขภาพที่ไหนดีอ่าค่ะ...

อยากพาแม่ไปตรวจสุขภาพ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ คิดกันว่าโรงพยาบาลไหนมีโปรแกรมที่โอ..คะ

เลือกไม่ถูกเลยค่ะ เค้าเลือกกันยังไงคะ ดูๆ แล้วก้อเหมือนๆ กันทุกโรงบาลอ่า...

อยากได้โรงบาลที่มีการจัดคิวดี รอคิวไม่นานค่ะ
    บ้านแม่อยู่แถว สีลม สาทร อ่ะค่ะ

ปกติปีก่อนๆ ไปบำรุงราษฎร์ แต่รอคิวนานมากกกกกกกกๆๆๆๆ เลยอยากเปลี่ยนค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ

ting_ja's Avatar
    ting_ja is offline Senior Member
    0/5

Wink

บ้านใก้ลกันค่ะ ไป คริสเตียน ,เซนต์หลุย์ , BNH ก็ได้ค่ะ

ไม่แพงเกินไป ใก้ลบ้าน บริการดี ส่วนตัวเราชอบ BNH มากกว่าค่ะ

สามีก็ไปตรวจสุขภาพที่นั้น

kwangkwang's Avatar
    kwangkwang is offline Trusted Member
    0/5
    BHN ก็ดีค่ะ
    http://forum.siambrandname.com/image.php?type=sigpic&userid=16047&dateline=1219124539

หยุดซื้อน้องเป๋าสักพัก ตามหาแมวน้ำให้ลูกก่อน

dek_aus's Avatar
    dek_aus is offline Trusted Member
    0/5
    คริคริ ใกล้กันนะ น้องเบนซ์

เซนหลุยส์ก็โอนะค้าบ
    รอคิวไม่นานค้าบ

0/5
    กำลังจะเข้ามาบอกว่า 'บำรุงราษฏร์' พอดีเลยค่า ^^
    ตอนรอตรวจไม่น่ามากเนอะ แต่รอคุยกับคุณหมอนานอ่า ปีนี้พาคุณพ่อไปมากว่าจะเสร็จก็บ่ายๆ เลยยยย

อีกที่เราพาคุณแม่ไปตรวจ -- วิภาวดีค่ะ แต่อาจจะไกลบ้านคุณ tiny อ่ะค่ะ
    เร็วกว่าบำรุงราษฏร์ค่ะ ตอนตรวจน้า ส่วนตอนคุยกับคุณหมอ คุณแม่โทรคุยกับคุณหมอเองอ่ะค่ะ เลยไม่ต้องรอ
    ส่วนใหญ่ถ้าไป ก็เสร็จภายในช่วงเช้านะค่ะ
    ฉันเป็นมายังไง ไม่สำคัญใดใด ไม่สำคัญแม้ว่าฉันเกิดจากชาติใด
    ขอแค่เพียงวันนึง ฉันตายในเมืองไทย
    ฉันภูมิใจ ฉันคือคนไทย

"I am THAI"

0/5
    หวัดดีค่ะ คุณ tiny

บ้านอยู่แถว พระราม 2 ร.พ ที่โอ..สุดแถวนั้น ก็ ร.พ บางกอก 9 อินเตอร์ เพราะเป็นลูกค้า

ทั้งบ้าน ตัวเราก็ต้องทำงานตลอด โทรคุยกับ ร.พ แล้วพาแม่ และ พ่อ ไปส่งตอนเช้าโดยกำชับ

พยาบาลว่าให้พาตรวจให้เสร็จ เพราะพ่อ กะ แม่ ไม่รู้เรื่อง และ ตาก็ไม่ดี แล้วก็โทรถามตลอด

ว่าเป็นอย่างไรบ้าง แม่ก็บอกว่าพยาบาลพาเดิน ไปที่ต่างๆ เพราะมีตรวจเลือด ปัสสวะ เอ็กซเรย์

ปอด ตรวจมะเร็งปากมดลูก มะเร็ง่ต่อมลูกหมาก ฯ เรียกว่าพาไปเช็ค ครบวงจร

ราคาต่อคนอยู่ประมาณ 1 หมื่นต้นหน่อย แต่มีลดประมาณ 30% เป็นโปรโมชั่น

และรอไม่นานด้วยค่ะ

....... ก่อนหน้าไป ร.พ บางมด ตอนนั้นเราก็ท้องแก่ พา พ่อ แม่ไป รอนานมากๆ

พยาบาล ไม่สนใจ เพราะ ตรวจรวม กะ ประกันสังคม ( มิได้แบ่งชนชั้นน๊ะจ๊ะ )
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5
    คุณแม่เพิ่งกลับมาจากตรวจสุขภาพพอดีเลยคร่า ที่สมิติเวช เราโทรไปbook ทุกอย่างให้ท่าน เพราะวันนั้นเราติด seminar ให้ทางโรงพยาบาล pop up ข้อมูลโปรแกรมที่เราของไว้ค่ะ คุณแม่ตรวจโปรแกรม wellness1 ค่ะ เพิ่มโปรแกรมพวก memogram, thin prep+HPV-DNA และก้อ bone dens (แนะนำว่า 3 Programs นี้ให้บอกเค้าว่าซื้อโปรแกรม วันแม่อ่ะ จะถูกลง)

ลองโทรไปถามข้อมูลเพิ่มเติมดูเองนะคะ เราไม่มีส่วนได้เสียกะโรงบาลนี้ค่ะ เพียงแต่เป็ฯโรงบาลประจำบ้านเท่านั้นเองค่ะ

0/5

Smile แนะนำ รพ.กรุงเทพ (ศูนย์วิจัย)

ไม่รู้ไกลไปหรือเปล่าอะคะ แต่บริการโอมากๆ นะคะ เราไปหาทั้งครอบครัวเลย รอก็ไม่นาน

0/5
    ผมเคยพาคุณแม่ไปที่โรงพยาบาลพญาไท 2 ก็สะดวกดีนะคับ บริการรวดเร็ว รอไม่นานคับ
    มีหลายโปรแกรมให้เลือกคับ ยังไงลองพิจารณาดูนะคับ

0/5
    BNH : ใกล้ดีสะดวกแก่การเดินทางค่ะ
    ขอบคุณมาก ๆนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook