Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 30

Thread: เพื่อนๆในนี้ใช้มือถือรุ่นอะไรกัน เเละ มือถือรุ่นไหนน่าซื้อที่สุดถ้าเป็นคนไม่เอาfunctionเลย

ammiiz's Avatar
    ammiiz is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ใช้ iphone อยู่ค่ะ ยังไม่มีปัญหาอะไร มีอะไรให้เล่นเยอะดี
    * เกมส์เยอะ
    * เข้า sbn ได้ตลอด
    แต่ถ้าไม่เน้นฟังก์ชั่น เราว่า Nokia เลยค่ะ ใช้ง่าย ทนด้วย

0/5
    Quote Originally Posted by Cheryl View Post
    ใช้ Iphone ค่ะ ถ้าเป็นมือถือเบอร์ที่ใช้ขายของ มันสะดวกดีแหละ ส่ง SMS ง่ายดี แป้นมันใหญ่ แต่ข้อเสีย เสียงเบา ดับง่ายเป็นบางครั้งค้าง และก็ไอ้ตรง Human Touch นี่แหละ ชอบกดโทรออกประจำเลย ^^

เห็นเค้าบอกว่า SUMSUNG OMNIA ดีนี่ค่ะ หรือว่าไง เคยไปดูถามเค้า รี่ว่ามันให้อารมณ์ไอโฟน ต่างกัน 4 GB กับ 8 GB ไรเนี่ย ความจุ แต่เอาความเปงจิง มือถือที่ฉลาดมาก ปัญหามันก็เยอะ ใช้ในชีวิตจริง โทร-รับ-message จบข่าว....
    Iphone ค้างบ่อยด้วยค่ะ เช่นพอวางหู สัญญาณก็หมุนๆๆ อยู่นั่นแหละ กดปุ่มไหนก็ไม่ไป ต้องกดปุ่ม 2 อันค้างให้เครื่องปิดไปเลย
    แต่ก็ชอบอยู่เพราะเข้า you tube ง่ายมากกว่าในคอม
    check mail ง่ายมาก
    เลยยังชอบอยู่
    ไม่ชอบของปลอม
    ไม่อยากโดนหลอก
    ของปลอมออกไป
    ไกลๆ SBN

0/5

Talking

นิวใช้น้องโบ(ราณ)อ่ะค่ะ O2mini
    ใช้งานง่าย ทนทาน จอกว้าง เจอคุณลูกชายขว้างไปหลายรอบละ
    ข้อเสียคือ หาโปรแกรมลงยาก มันรุ่นเก่าแล้วอ่ะ และกล้องห่วยค่ะ

ถ้าไม่เน้นฟังก์ชัน แต่หยิบออกมาโทรได้ไม่อายใครก็ โนเกีย8800หรืองบเยอะก็เวอร์ตูเลยจ้า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    หุหุ

ใช้ sirocco 8800 งับ

ใช้มา จะ 2 ปีละฮ่ะ

ก้ สวยใส ไร้สติ ตกมานับครั้งไม่ถ้วนฮ่ะ แต่ไม่พัง

โอเคมากๆๆเรยฮ่ะ รุ้สึกคุ้มมาก คับ

แต่ก้แอบอยากได้ HTC Diamond อ้า ทำไงดี

อยากได้สีขาวววว
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

0/5
    Quote Originally Posted by newsguy View Post
    นิวใช้น้องโบ(ราณ)อ่ะค่ะ O2mini
    ใช้งานง่าย ทนทาน จอกว้าง เจอคุณลูกชายขว้างไปหลายรอบละ
    ข้อเสียคือ หาโปรแกรมลงยาก มันรุ่นเก่าแล้วอ่ะ และกล้องห่วยค่ะ

ถ้าไม่เน้นฟังก์ชัน แต่หยิบออกมาโทรได้ไม่อายใครก็ โนเกีย8800หรืองบเยอะก็เวอร์ตูเลยจ้า
    O2 ทนจริงๆค่ะ เอ๊ะไม่ค่อยระวัง หล่นบ่อยมาก ถลอกปอกเปิก แต่ ไม่เคยดับค่ะ จนเพิ่งหายไปเมื่อ2เดือนก่อน
    ตอนนี้ใช้ samsung u600 ค่ะ เล็ก บาง พกสะดวก ไม่เน้นฟังชั่นอ่ะค่ะ เอ๊ะว่ามันน่าจะสำหรับวัยรุ่นอ่ะค่ะ แต่เบื่อตรงที่ตัวเองเคยชินกะแบบจิ้มหน้าจอเอาอ่ะค่ะ ส่งsmsที แทบอยากเขวี้ยงโทรศัพท์ทิ้ง แถมบันทึกตารางงานกะ note ลำบากจริงๆ กะว่ากลับไทรคราวหน้าจะไปซื้อ nokia e90 ใช้ดีกว่า
    Lookin 4: Chanel
    Grand Shopping Tote in Light Beige/White
    Kelly (any color)
    10" Classic Flap (any color, except black)

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ iphone ประโยชน์เกินคุ้ม
    แต่ก็ อยากได้ 8800 arte ง่ะ สวยดี
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

JuNeJuNe's Avatar
    JuNeJuNe is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ N95 แปดกิ๊ก กะ 2630 รุ่นบางๆ ค่ะ

จิงๆ เราต้องตั้งงบมาค่ะ แล้วลองเปิดตามเวบดูว่าเราต้องการแบบไหน

ค่ายอะไรค่ะ ลองศึกษาจากเวบนี้สิคะ

www.siamphone.com

ขอให้โชคดีค่า

pungpondom's Avatar
    pungpondom is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ น้องไอ(โฟน) ค่ะ

ชอบดีไซน์ บางแต่หนักไปนิ๊ดดดด

เกมส์เยอะดีค่ะ+เพลงเพราะ

มีปันหาบ้างแล้วแต่อารมณ์น้องไอ

แต่โอ๋แปปๆๆเด๋วก็หายคะ

อิอิ

lucky-me's Avatar
    lucky-me is offline Trusted Member
    0/5

Wink

N95 ค่ะ ชอบถ่ายรูปลูก 5 ล้าน pixle เสียตรงใหญ่ไปหน่อย ตอนนี้สภาะเยินๆ เพราะคุณลูกชอบแอบเอาไปปาลงพื้น ( เจงๆวางแผนไว้ จะได้ซื้อใหม่ กร๊ากกก ) แต่ยังใช้อยู่ค่ะ เพราะยังไม่ถูกใจรุ่นอื่นๆเลย

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: เพื่อนๆในนี้ใช้มือถือรุ่นอะไรกัน เเละ มือถือรุ่นไหนน่าซื้อที่สุดถ้าเป็นคนไม่เอาfunctionเลย

moto E6 ค่ะ

โดยรวมโอเคนะคะ ฟังก์ชั่นครอบคลุมการใช้งานของโบว์ได้หมดค่ะ
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook