Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 36

Thread: ### หมอดู กฤษณ์ confirm ###

ommy's Avatar
    ommy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

### หมอดู กฤษณ์ confirm ###

พอดีเมื่อกี้เพิ่งดูรายการ วู้ดดี้ เกิดมาคุย ค่ะ วันนี้เค้าสัมภาษณ์ หมอดู กฤษณ์ ที่กำลังดังอยู่ตอนนี้ เค้าบอกว่าเค้าทายแม่น 95% เลยสนใจอยากดูดวงกับเค้าบ้างก่อนค่าตัวเค้าจะแพงกว่านี้อ่ะค่ะ (ตอนนี้ 1500 ) แต่เค้าบอกว่าเค้าไม่เคยให้เบอร์ใคร คนที่อยากจะดูดวงกับเค้า ต้องมีดวงสมพงษ์กับเค้า ต้องหาเบอร์เค้ามาเอง เค้าถึงจะดูให้ เลยอยากถามเพื่อนๆ ในนี้ที่ชอบดูดวง กันว่ามีใครเคยดูดวงกับเค้า แล้วมีเบอร์ติดต่อเค้าบ้างมั้ยค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
    ซื้อกระเป๋าแก้เครียด

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    หวัดดีค่ะ

เราเห็นต่างจากเจ้าของกระทู้นิดหน่อย เราว่าดวงมันเป็นการดูเรื่องอนาคต

แต่ก่อนเราเป็นคนชอบดูดวงมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก หาดูมาหลายที่ แล้วก็ดูบ่อย จนตอนนี้ เรามานั่งคิดว่า ตัวเราเอง สามารถกำหนดอนาคตตัวเองได้ส่วนนึง เผลอๆ เราจะพึ่งดวงแค่ 20 เปอร์เซ็นต์เองค่ะ

ณ ตอนนี้ เรากลับสนใจศาสตร์ที่เรียกว่าการดูกรรมในอดีตชาติ และการอุทิศส่วนบุญกับเจ้ากรรมนายเวรที่อยู่ติดตัวเราตลอดเวลา

บอกได้เลยว่า ทุกๆ คนมีเจ้ากรรมนายเวรอยู่กับตัว ไม่ว่าจะ 1 วิญญาณ หรือ 2 วิญญาณก็ตาม แล้วแต่คนเราว่าทำอะไรกับใครไว้มากน้อยแค่ไหน หรือบางคนมีบุญเยอะ เค้าอาจจะมาแค่ขอส่วนบุญเท่านั้น แต่เราจะทำอย่างไรให้เค้าไป เราก็ต้องอุทิศผลบุญส่งให้เค้าอยากถูกวิธีค่ะ (ความเชื่อส่วนบุคคล)

ส่วนการดูกรรมถึงแม้ว่าเราจะทำไม่ได้ 100 % แต่เราก็จะรู้ได้ส่วนนึงว่า ในอดีตชาติ เราเคยทำกรรมอย่างไรไว้บ้าง และกับใคร ในชาตินี้ เราก็ต้องมาแก้ไข ปรับปรุงกันต่อไป

ส่วนผีและวิญญาณ มีอยู่ในอากาศตลอด มีบางคนที่จะเห็นเท่านั้น ส่วนเรา ม่ายเคยเห็นและก็ไม่อยากเห็นอ่ะ กลัววววววว

เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคะ

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ดูในรายการแล้วไม่ชอบเลยอะ
    จำได้ว่าเคยเห็นเค้าไม่ได้พูดด้วยท่าทางและน้ำเสียงแบบนี้
    ทำไม กลายเป็นแบบนี้ไปได้ หรือต้องการสร้างลุคให้ดัง
    หมอดูก็หากินกับคนดัง เค้าไม่ได้ให้ดู ก็ไปทำนายให้เค้า
    พอถูกก็ออกมาให้เครดิตตัวเอง แล้วที่ไม่ถูกก็ไม่พูดถึง
    ส่วนตัวไม่เชื่ออะไรแบบนี้เลย ไม่เคยเจอแม่นๆสักทีอะ
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

0/5
    คุณโอ๋ เคยดูกับหมอดูพม่าอีทีมั้ยคะ

เผอิญที่บ้านไปดูกัน แต่ลิไม่ได้ไปดูด้วย เค้ารู้อะไรทุกอย่างยังกับตาเห็นจนน่ากลัว
    แต่เรื่องอนาคตที่เค้าทำนาย เพิ่งมีแม่นไปเรื่องเดียว ที่เหลือต้องรอดุว่าจะเกิดขึ้นตามนั้นหรือไม่

ใครเคยมีปสก.กับหมอดูอีทีบอกหน่อยนะคะ อยากรุ้ว่าแม่นจริงๆมั้ย ขอบคุณค่ะ

edit:หมอคอนเฟิมคนนนี้ ดูไม่น่าเชื่อถือเลยค่ะ เหมือนเค้าพยายามจะดังมากกว่า
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

wannit's Avatar
    wannit is offline Trusted Member
    0/5
    คุณลิ โอ๋เคยดูกับหมอดูพม่า แต่ไม่ใช่ที่คุณลิบอก แม่นเหมือนกัน แนะนำเพื่อนไป ถูกใจทุกคน

อิอิ

0/5
    มีเพื่อนเป็นเลขาไฮโซท่านหนึ่ง ชอบดูหมอมากกกกก ขอบอกว่าหมอฟันธงหมอคอนเฟิร์มนี่หลอกเด็กค่ะ ของจริงหมออีตี่หรืออีทีพม่าตามคคห.ข้างบนบอกโลด พวกนักการเมืองกับไฮโซชอบไปดูกันแม่นจริงค่ะคนนี้ แต่คนใจไม่ถึงไม่แนะนำนะคะ

0/5
    อยู่ที่ไหนอะคะ อยากไปลองดูมีเรื่องกลุ้มใจ เเต่คนธรรมดาอย่างเราเค้าจะดูให้ป่าวน้า
    PM บอกหน่อยนะคะ
    champ...baby

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าเราอยากเปลี่ยนอนาคตให้ดี เราต้องทำวันนี้ให้ดีก่อนจ้า

แล้วอนาคตจะดีเอง

พี่เคยลองสังเกต คนที่ชอบดูดวง เวลามีทุกข์

ผลคือ ไม่เห็นจะช่วยอะไรได้เลย

ก็ยังคงทุกข์เหมือนเดิม และก็หนีไม่พ้นกรรมอยู่ดี

แม้จะรู้อนาคต แต่ไม่ทำปัจจุบันให้ดี

มีแต่สะเดาะห์ ทำทาน ปล่อยสัตว์

แต่การกระทำต่างๆในปัจจุบันยังคงไม่ดี ไม่ปรับปรุง

เช่นสามีนอกใจ อยากให้สามีกลับมาเหมือนเดิม

แต่ด่าสามี ประชดประชัน หน้าหงิกหน้างอ

ไม่ดูแลบ้านให้ดี ไม่เอาใจใส่ลูก

แบบนี้แล้วจะได้สามีกลับมาได้ยังไง
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

0/5
    เคยดูหมอดูไพ่ยิปซีที่เพนนินซูล่านะค่ะ ชื่อหมอคฑา ชินบัญชร ทายค่อนข้างแม่นราคาก้อค่อนข้างแพงหลายพันอยู่จ้ะ ส่วนตัวแล้วไม่ค่อยชอบดูแตไปตอนนั้นเพื่อนชวนไป "ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนค่ะ"
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

funny's Avatar
    funny is offline Trusted Member
    0/5
    อยากดูมั่ง อีทีพม่า อยู่แถวไหนคะค่าดูเท่าไหร่

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook