Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 2 FirstFirst 1 2
Results 11 to 16 of 16

Thread: มียาสระผมแนะนำไหมค่ะที่ใช้แล้วไม่เป็นรังแค

nikio's Avatar
    nikio is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    ตอนแรกกวางเองก็เป้นรังแคคะ
    แต่ใช้ selsun ก็หายเหมือนกัน
    แต่ขอแนะนำเพิ่มเติมอีกนิดนะค่ะ...
    เวลาใช้ ต้องใช้เป้นระยะๆ หลังจากที่คิดว่าหายแล้ว....
    ส่วนแชมพูตัวหลักๆที่กวางใช้อยู่
    เป้นแชมพูสมุนไพร ยี่ห้อ ก๊กเลี้ยงค่ะ...
    ยี่ห้ออาจจะฟังดูตลกๆ แต่ใช้แล้วดีจิงๆคะ

แล้วก็พยายามเลี่ยงการสระผมตอนกลางคืนนะค่ะ
    เพราะบางครั้งผมเราเป่าผมแล้ว ผมแห้งจิง
    แต่หนังศรีษะเรายังชื้นอยู่ค่ะ...แล้วเราก็นอนเลย...มันจะมีเชื้อเราขึ้นที่หัวค่ะ....
    ถ้าผมไม่ร่วงก็รังแคถามหาแน่ๆคะ

Bee is offline Trusted Member
    0/5
    ใช้ อีฟโรเช่ค่ะ

เคยใช้หลายยี่ห้อเหมือนกัน พวกสมุนไพร ลืมไปเลยค่ะ เพราะใช้แล้วผมแห้ง หหนังศรีษะแห้ง ยิ่งคัน

ของเราไม่ได้เป็นรังแค แต่เป็นลักษณะ เม็ดขาวๆๆ ค่ะ

ทุกวันนี้ใช้ อีฟโรเช่ค่ะ สระผมทุกวัน ไม่คัน และเป็นเม็ดขาวๆๆ อีกเลยค่ะ

noii's Avatar
    noii is offline Trusted Member
    0/5

Talking

อยากแนะนำน่ะคะ ที่ลองใช้แล้วหาย คือแชมพูนิ่มพร เป็นแชมพูมะกรูด จะมีสองแบบ แบบใส กะแบบข้นสีดำ ให้เลือกแบบข้น มันจะได้ มะกรูดเต็มๆ มากกว่า ราคาไม่แพง ที่ขายก็ในท๊อป ห้างเซ็นทรัลน่ะค่ะ แล้วก็มีครีมนวด มะละกอ จะใช้หรือไม่ก็ได้ ลองไปซื้อดูน่ะค่ะ ราคา ไม่เกิน ร้อยบาท น่ะค่ะ
    เมื่อรัก........เราจะให้อภัย
    เมื่อให้อภัย.......เราจะรัก

0/5

Red face

Quote Originally Posted by nikio View Post
    ตอนแรกกวางเองก็เป้นรังแคคะ
    แต่ใช้ selsun ก็หายเหมือนกัน
    แต่ขอแนะนำเพิ่มเติมอีกนิดนะค่ะ...
    เวลาใช้ ต้องใช้เป้นระยะๆ หลังจากที่คิดว่าหายแล้ว....
    ส่วนแชมพูตัวหลักๆที่กวางใช้อยู่
    เป้นแชมพูสมุนไพร ยี่ห้อ ก๊กเลี้ยงค่ะ...
    ยี่ห้ออาจจะฟังดูตลกๆ แต่ใช้แล้วดีจิงๆคะ

แล้วก็พยายามเลี่ยงการสระผมตอนกลางคืนนะค่ะ
    เพราะบางครั้งผมเราเป่าผมแล้ว ผมแห้งจิง
    แต่หนังศรีษะเรายังชื้นอยู่ค่ะ...แล้วเราก็นอนเลย...มันจะมีเชื้อเราขึ้นที่หัวค่ะ....
    ถ้าผมไม่ร่วงก็รังแคถามหาแน่ๆคะ

คือ จะเข้ามาแนะนำ ยี่ห้อ ก๊กเลี้ยง เหมือนกันค่ะ

คอนเฟิร์มอีกคนว่าใช้ดี

เป็นสมุนไพรค่ะ

แม้ราคาจะย่อมเยาว์ แต่คุณภาพเชื่อได้เลยค่ะ

เพราะเราเป็นคนที่แพ้ง่ายเหมือนกัน
    ใช้พวก ยาสระผมที่วางขายทั่วไปเมื่อไหร่

รังแค ก้อจะกลับมา

ลองดูค่ะ เผื่อดีขึ้น

ขอให้หาแชมพูที่ใช่ เจอนะคะ

ป.ล. ใช้เป็นตัวสลับเหมือนที่ คุณ nikio บอกเลยค่ะ

0/5
    ของรอนนี่ใช้ นิวโทรจีน่า ขวดสีชมพูค่ะ Replenishment เน้นเป็นแบบอ่อนโยนต่อหนังศีรษะเราค่ะ ใช้ยี่ห้ออื่นทีไร หนังหัวลอกเป็นแผ่นๆเลยค่ะ แล้วเราก็ใช้ Aveda Sculp Remedyควบคู่กันไป เอามานวดๆหนังศีรษะหลังสระผมค่ะ

0/5
    เราใช้ ก๊กเลี้ยง ได้ประมาณครึ่งขวด รังแคมาทั้งหัวเลยค่ะ มันคงจะเย็นมากไปหน่อย เซ็งเลย ต้องหายี่ห้ออื่นต่อไป

Page 2 of 2 FirstFirst 1 2

Comments from Facebook