Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 45

Thread: คิดยังไงกับสายการบินไทยอ่ะคะ?

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

Unhappy คิดยังไงกับสายการบินไทยอ่ะคะ?

เรารู้สึกว่าหลังๆ เราใช้สายการบินอื่น แล้วรู้สึกว่าดีกว่าการบินไทยมากๆอ่ะ ไม่อยากให้สายการบินของประเทศต้องแย่และล้าหลังกว่าของชาวบ้านอ่ะ

เพื่อนๆเราก็เหมือนกันถ้าไม่จำเป็น เค้าก็เลือกสายการบินอื่นกันหมด หรือไม่บางคนไม่กล้าพูดภาษาอังกฤษถึงเลือกการบินไทย (มีจริงๆนะ ไมได้โกหก)
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5
    เหมือนกันเลยค่ะ เพื่อนๆอีกมากมายก็คิดเหมือนกัน

0/5
    อืมม.. หลังๆมานี้ก็ได้ข่าวมาเยอะนะคะ ว่าภายในองค์กรมีปัญหามาก..

ปกติเราก็ใช้บริการไทยอินเตอร์บ้างค่ะ.. แต่ก็ไม่ได้ประทับใจมาก หรือรู้สึกแย่.. ออกแนวเฉยๆ..

แต่ยอมรับว่าถ้าเทียบกับสายการบินราคาระดับเดียวกัน .. เมื่อก่อนไทยอินเตอร์สามารถเชิดหน้าชูตาได้มากกว่านี้อ่ะค่ะ.. เดี๋ยวนี้คู่แข่งเยอะ.. แต่เรายังอยู่ที่เดิม.. แค่นี้ก็ลำบากแล้วนะคะ

แต่ใหนๆก็เป็นสายการบินแห่งญาติ เอ๊ย ชาติ เราก็ขอเอาใจช่วยนะคะ.. ให้อยู่กันไปนานๆ..

0/5
    DO YOU KNOW WHAT IS "TG" STAND FOR ? IT'S "TOMORROW GO" KA.
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

gegi's Avatar
    gegi is offline Trusted Member
    0/5
    คิดอย่างงัย กะ tg เหรอค่ะ คิดลบเลยค่ะ
    ไม่ชอบเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว ...
    งานที่ทำอยู่ก้อต้องติดต่อกันตลอด...แต่พูดจ้าไม่ค่อยรู้เรื่องอ่ะ
    บริการก้องั้นๆๆอ่ะค่ะ ...แต่ราคาน้ำมันแพงมากกกกก
    เด๋วนี้มักจะแนะนำลูกค้า..บินสายการบินอื่นแทนอ่ะ ราคาถูก.. บริการดี.. เครื่องดี..
    .........คุณค่ะ......... ??????
    อะไรที่เป็นของเรา..มันก้อต้องเป็นของเรา ..จิงป่ะ

nickbee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เอาจริงๆๆๆไหมครับตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยใช้บริการ

การบินไทย รักคุณเท่าฟ้าเลยครับ

เลยไม่รู้ว่าดีหรือไม่ แต่ฟังจากหลายท่านที่รู้จักเป็นแง่ - นะครับ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    ปกติบินในงาน เค้าให้ใช้แต่ TG อ่ะค่า เพิ่งกลับมาจากจีน ก็โอเคนะคะ ไม่ได้เลวร้าย เหมือนจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนด้วยซ้ำ แต่คุณแอร์มีอายุไปนิ๊ดนึงเน้อ จิงๆน่าจะลงไปอยู่ ground ได้แล้วอ่า แต่ถ้าเทียบกับสายการบินอื่น เช่น สิงค์โปร์แอร์ไลน์ คาเธ่ย์ เค้าบริการอ่อนหวานกว่าของเราอีกอ่ะ ทั้งๆที่คนไทยน่าจะอ่อนหวานกว่านะคะ เพราะขนบธรรมเนียมประเพณีเราสอนมาอย่างดี หรือพวกที่มาเป็นแอร์ไม่ได้รับการอบรมมารึป่าวหว่า
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

Keeki's Avatar
    Keeki is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by amm View Post
    ปกติบินในงาน เค้าให้ใช้แต่ TG อ่ะค่า เพิ่งกลับมาจากจีน ก็โอเคนะคะ ไม่ได้เลวร้าย เหมือนจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนด้วยซ้ำ แต่คุณแอร์มีอายุไปนิ๊ดนึงเน้อ จิงๆน่าจะลงไปอยู่ ground ได้แล้วอ่า แต่ถ้าเทียบกับสายการบินอื่น เช่น สิงค์โปร์แอร์ไลน์ คาเธ่ย์ เค้าบริการอ่อนหวานกว่าของเราอีกอ่ะ ทั้งๆที่คนไทยน่าจะอ่อนหวานกว่านะคะ เพราะขนบธรรมเนียมประเพณีเราสอนมาอย่างดี หรือพวกที่มาเป็นแอร์ไม่ได้รับการอบรมมารึป่าวหว่า
    เห็นด้วยอย่างมากกก อ่ะค่ะ แอร์อายุมากไปเยอะเรยอ่ะ หน้าตาก็บูดบึ้ง แบบว่าขึ้นสายการบินอื่นละประทับใจมากกว่าเยอะเลยอ่ะ น่าจะปรับปรุงหน่อยเนอะ ค่าน้ำมันสายการบินอื่นคิดก็ถูกกว่า พอน้ำมันปรับลดเค้าก็ลดตาม แต่เรานี่ เหอะๆ ขึ้นแล้วไม่มีลงค่ะ
    " P u r s e A d d i c t i o n "

0/5

Talking

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    DO YOU KNOW WHAT IS "TG" STAND FOR ? IT'S "TOMORROW GO" KA.
    มาแอบขำค่ะ คิดได้ไงเนี่ย

สำหรับการบินไทย รักคุณเท่าฟ้าเนี่ย
    บอกตรงๆ ยังไม่เคยนั่งเลยค่ะ
    เพราะส่วนใหญ่เวลาไปเที่ยว ที่บ้านจะไปกับทัวร์อ่ะค่ะ
    แล้วเค้าไม่เคยจัดการบินไทยมาให้เลย ไม่รู้ทำไม
    ก็เลยไม่เคยขึ้นการบินไทย ของฟรีเลยไม่ได้ถามคนจัดเค้าอ่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด
    จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง
    จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง
    จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

0/5
    อยากจะบอกว่าเป็นสายการบินไทยเป็นสายการบินสุดท้ายที่เลือกค่ะ ยิ่งบินไปยุโรปเรื่องราคาสู้สายการบินอื่นไม่ค่อยได้เลยค่ะ มาตรฐานการบริการไม่คงที่ แล้วแต่ดวง ยิ่งเจอพวกแอร์อายุมาก คุณเธอ เริ่ด เชิด หยิ่ง เคยเจอกับตัวเองตอนขอน้ำผลไม้คู่กับน้ำเปล่า คุณเธอบอกให้รอก่อนโดยทำเสียงและชักสีหน้าเหมือนกับเราไปขอทานเค้า ทั้งๆที่น้ำเปล่าก็อยู่ในรถเข็นตรงหน้าเธอ แต่พอเวลาชาวต่างชาติขอนู่นขอนี่สามสี่อย่างพร้อมกัน คุณเธอไม่เห็นบ่นอะไรเลย เราเริ่มรู้สึกว่าทำไม treat คนไทยด้วยกันไม่ดีเหมือนชาวต่างชาติ เราก็พูดจาสุภาพกับเค้า

Page 1 of 5 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook