enjoy shopping ka

1. KIEHL'S : BATH and SHOWER LIQUID BODY CLEANSER "MANGO" (new) 65 ml 120-

2. KIEHL'S : NURTURING BODY WASHING CREAM
with Jojoba and Shea Butter ครีมอาบน้ำ พร้อมบำรุงผิว
ใช้ดีจริงๆ ค่ะ 30 ml. ลองใช้ติดใจแน่นอน (new)
รวม 2 หลอด 185 บาท

3. BENEFIT : POSIE TINT สีชมพู ไซส์จริง
แต่ขายราคาไซส์ทดลอง ใครชอบแต่งหน้าใสๆ รีบมารับด่วนคร้า (used) ใช้น้อยค่ะเหลือเพียบ เพราะใช้สีแดงมากกว่า
350-

4. SMASHBOX : FOUNDATION PRIMER
เบสรองพื้นก่อนแต่งหน้า สีขาว ควบคุมมัน
สำหรับผิวแพ้ง่าย ทำให้ลงรองพื้นง่ายขึ้น
ลองใช้ไปนิดเดียว เหลือตามรูป (used)
แต่แม่ค้าติดสีเขียวเพราะมีรอยแดงสิวต้องปกปิด
ใครอยากหน้าใส ตัวนี้แนะนำค่ะ ช่วยปกปิดรูขุมขน ดีเยี่ยมจริงๆ
690-

5. SHU : 4 ชิ้น : (new) 550-

6. BOBBI BROWN : บรัช สี Desert Rose 15
SA เชียร์ ว่าสีนี้ขายดีสุดๆ ปัดแล้วได้ลุคใสๆ ธรรมชาติ
ไซส์จริง (used) ใช้ไป 2 ครั้ง
ตามรูปค่ะ 550-

7. OPI : AVOPLEX : cuticle oil to go
น้ำมันนวด ผิวรอบๆเล็บที่มักเป็นขุยๆ พร้อมบำรุง
ใช้ได้ตลอดวัน ไม่เหนียวเหนอะค่ะ
แม่ค้าใช้ตลอด เวลาไม่ได้เข้าร้านทำเล็บ
ช่วยได้ ใช้ง่ายเป็นแบบปากกา ป้ายไม่เลอะมือ 290-

8. ขนตาปลอม : shu uemura + แถม กาวติดขนตาของ shu ไปให้ด้วยค่ะ
ขนตาปลอม new นะค่ะ ยังไม่เคยใช้ แต่กาวที่จะแถมไป used na ka ใครอยากลองติดขนตา ลองซื้อไปติดเล่นดูก่อนนะค่ะ รุ่นนี้ ขนาดกำลังดีค่ะ ไว้ติดปลายหางตา ดูแล้วไม่หลอกตาค่ะ 350-

9. Etude House : 66 big eye line charm (new): อายลายเนอร์ สำหรับทำตาสองชั้น ยอดฮิต ขายดีสุดๆ เพราะวิธีการใช้ง่ายมาก เหมือนกรีดอายลายเนอร์ จะมีลักษณะเป็นน้ำสีใส กรีดหรือลากไปให้เหนือแนวชั้นตาเล็กน้อย แล้วใช้ ไม้ที่มีมาให้ในกล่อง กำหนดชั้นตา ที่เราต้องการ ถือไม้ค้างไว้แป๊บนึง รอจนแห้ง ค่อยดึงไม้ออก ได้ชั้นตาสองชั้นชัดเจน เหมาะกับสาวๆ ที่ชั้นตาหลบในนะค่ะ แต่ถ้าเป็นตาชั้นเดียวอาจยากนิดนึงจ้า 250-

10. French Manicure KIT : ยาทาเล็บ สำหรับสาวที่ชอบทาเล็บแบบ ปลายเล็บสีขาว ทาง่าย เพราะเป็นปากกา วิธีใช้คือกดด้านปลายหลอดให้ยาทาเล็บไหลออกมา แล้วทาตามปกติ ปากกากำหนดเส้นง่ายไม่เลอะ ทาไม่ยุ่งยาก มาไกลจากอเมริกา
สีชมพู เป็นสึทารองพื้นทั่วเล็บ แล้วค่อยใช้แท่งสีขาวทาตรงส่วนปลาย 2 แท่ง 390-

11. DARPHIN : cream densifying anit-wrikle cream ครีมป้องกันการเกิดริ้วรอยก่อนวัน เนื้อครีมสีชมพู ไม่เหนียวเหนอะ ใช้ได้ทั้งกลางวัน-กลางคืน แต่แม่ค้าชอบใช้กลางคืนมากกว่าค่ะ ขายถูกมากนะค่ะ 790- (new)

12. blush-on : CLINIQUE สี cupid 108 สีนี้ทาแล้วหน้าเด็กลงเยอะเลยค่ะ สีชมพูกำลังสวย ทาได้บ่อย โทนสีนี้ไม่ชมพูจ๋า เหมาะกับโทนสีผิวเอเชียนะค่ะ ใช้บ่อยเหมือนกัน ตรงกลางเลยบุ๋ม พยายามถ่ายให้เห็นแล้ว แต่ด้านข้างยังเต็มค่ะ ดูตามรูปนะค่ะ แปรงปัดขนนุ่มมาก ทำความสะอาดให้เรียบร้อยค่ะ ไซส์จริง (used) 250-

13. purse brush : Christian Dior (new) : แปรงบรัช สำหรับพกพา เป็นปลอกเหมือนแท่งลิปสติก ด้านสีทองสวยหรู ปลอกสีน้ำเงินดำ มาพร้อมกล่อง ใช้ง่าย ขนแปรงนุ่ม สาวๆที่ต้องการพกพาบรัชไว้เติมแป้งระหว่างวัน ต้องมีติดกระเป๋าไว้ค่ะ 350-

14. sheer pressed powder : CLINIQUE สี 02 stay neutral แป้งฝุ่นอัดแข็ง ใช้เติมระหว่างวันนะค่ะ หน้าดูไม่หลอกตากค่ะ สีนี้แม่ค้าใช้มาหลายตลับแล้ว ใช้ง่ายไม่หนักหน้า หรือใช้ในวันหยุดที่ไม่อยากแต่งหน้าก้อได้ค่ะ ไซส์ปกติ(new) 490-

15. แป้ง Etude (used) + Mac : stobe cream (ใช้ไป 3 ครั้ง เหลือเพียบค่ะ)+รองพื้น NARS : Firming foundation 2 ml. สี 607 fiji (สำหรับสาวผิวขาว-เหลือง ประมาณ เบอร์ 2) ไว้ไปใช้คู่กัน วันที่ต้องการปกปิดนะค่ะ
ทั้งหมด รวม 3 ชิ้น 150-

16. SOOTHING EYE Makeup remover : LOLA สำหรับล้างรอบดวงตา ของ LOLA ดีมากจริงๆ ค่ะแนะนำ เป็นสูตร Oil free สามารถใช้ เป็นมาร์ค รอบดวงตา ลดความบวม และหมองคล้ำใต้ตา แม่ค้าเป็นภูมิแพ้ หมอไม่ให้ใช้ mascara แต่แอบใช้เป็นประจำ และใช้ตัวนี้เช็ดออก ไม่ระคายเคืองค่ะ

มีส่วนผสม camomille ช่วยบำรุงรอบดวงตาไปในตัว เวลาใช้ให้ใส่สำลี แผ่นแบนแล้ววางไว้ สักพัก ค่อยเช็ดออกค่ะ ตอนนี้ไม่ได้ใช้ เพราะ ไปต่อขนตามา (used) ใช้ไป 2 ครั้งเท่านั้น เหลืออีกมายมายค่ะ 490-

17. eye shadow : Versace 2 สีมาตรฐาน ใช้ง่าย สีอ่อนทาทั่วเปลือกตา สีเข้มตาส่วนของหางตา ตลับสวยด้วยนะค่ะ ชนะเลิศค่ะ ตลับนี้ ของใหม่ยังไม่เคยใช้ค่ะ
ไซส์จริง (new) 490-