Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: ช่วยแนะนำร้านที่เขียนคิ้วถาวรหน่อยจ้า

Warning Points:
    0/5

Talking ช่วยแนะนำร้านที่เขียนคิ้วถาวรหน่อยจ้า

คือเบื่อที่จะต้องตื่นเช้ามาเขียนคิ้วทุกวันๆแล้วอ่ะมีใครมีร้านแนะนำมั่ง ไม่เอาแบบสักนะ กัวง่ะ เคยได้ยินชื่อร้าน Nail club ที่เซ็นทรัลลาดพร้าวกับ Erabelle ที่เอสพรานาด ขอราคาและคอมเมนต์ด้วยนะจ้ะสาวๆ แต้งกิ้วค่า
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

0/5
    นู๋ไม่รู้อ่ะ พี่นีน่า แต่นู๋อยากจะตอบกระทู้เจ๊ ฮ่าๆๆๆๆ
    นู๋ไม่เคยแม้จะกันเลยด้วยซ้ำ กร๊ากกกกก เด๋วมะม๊าตี มะม๊ามิให้กันคิ้ว

(¯`°. •°★ (*≧▽≦) εїз naTaLie : I Love My Balenciaga n' I want MORE!!! (●ω●*) ★°• .°´¯)

----------------------------------------------------------------------------------

nickbee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เดี่ยวนิคไปเขียนให้เอาไหมครับ

ราคาคนกันเองๆๆๆ.....(ล่อเล่นนะครับคุณพี่สุดสวย)

ไม่ทราบนะครับเดี่ยวลองถามคุณแม่ให้นะครับ...อิอิ...

mol199's Avatar
    mol199 is offline Trusted Member
    0/5
    เอ่อ เพิ่งรู้นะเนี่ย ว่าเขียนคิ้วถาวร กะ สักคิ้ว มันเป็นคนละแบบกัน

แต่เห็นหม่าม้าก็ทำแบบสักมานะคะ แต่ก็ดูเป็นธรรมชาติมากๆเลยค่ะ ไม่หลอกตาเลย

หรือเป็นเพราะว่าเดิมหม่าม้าเค้ามีขนคิ้วอยู่แล้วก็ไม่รู้ เพราะเค้าสักแล้วก็ไม่ได้เป็นแบบที่โล้นๆแล้วมีหมึกมาเขียนให้เป็นรูปคิ้วอ่ะ งงมะคะ

แต่ก็ ขอรอฟังคำตอบด้วยคนนะคะ......
    *¤°•°• --» (¯`v´¯) «-- •°•°¤*
    ท่องไว้ .... เก่าไม่ไป ใหม่ก็ต้องไม่มา ....

0/5

Smile

มารอฟังคำตอบเหมือนกันคะ

อยากรุ้ด้วยคนๆ

Life only come around once, make sure you spend it with the

"RIGHT PERSON"

0/5

Smile

รู้แต่ที่สักคิ้วอ่าค่ะพี่นิน่า
    และนู๋ก็เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าเขียนคิ้วถาวรกะสักคิ้วมันไม่เหมือนกัน

ความรู้ใหม่ๆ
    keep your dream in your head and catch it in your hand

tum72's Avatar
    tum72 is offline Trusted Member
    0/5
    หนูก้อมะรู้เหมือนกันอะเจ๊ แต่อยากตอบทู้เจ๊เหมือนกันอะ อิอิ คิดถึงเจ๊นะจ๊ะ

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    พี่นี่น่าขา...
    แจนสักคิ้วถาวรค๊า ขอแนะนำให้ไปสักโดยด่วนนนนน
    แจนสักมาได้ประมาณ 3 ปีแล้วค่ะ แม่แจนก็สัก ไปทำพร้อมกันเลย
    สียังคมชัดอยู่เลยค่ะ ต้องสักออกสีน้ำตาลเข้มนะคะ ห้ามสีดำเด็ดขาด
    เขียนคิ้วถาวร กับ สักคิ้ว เหมือนกันค่ะ ไม่มีอันตรายใด ๆ ค่ะ
    ตั้งแต่สักมามีแต่คนทักว่า หน้าตาแลดู อินเตอร์ขึ้นเยอะ อิอิ จากเดิมที่ก็ดู อินเตอร์อยู่แร้ววว 5555
    หลังจากนั้นคนรอบข้างก็ไปสักตาม สวยกันทั่วหน้า
    แต่จริง ๆ นะคะ มันทำให้หน้าโดยรวมดูดีค่ะ แล้วคิ้วก็ไม่ตกด้วยค่ะ
    ก่อนสัก เค้าจะวาดรูปคิ้วให้เข้ากับโครงคิ้วเดิม แล้วก็สักทับตามรอยที่วาด ไม่เจ็บค่ะ เค้าจะทายาชาก่อน
    ไม่ต้องเขียนคิ้วอีกต่อไป หรือถ้าขนคิ้วเยอะก็แค่เอาเจลแต่งคิ้วมากแปรง ๆ ให้เป็นทรง
    ตื่นมาคิ้วก็สวย ก่อนนอนก็ยังสวยยย...
    แต่สถานที่ ๆ แจนไปสัก เค้าปิดไปแล้วอะสิค่ะ ตอนนั้นสักไป 3000 บาท
    ไปทำเล็บที่ Take Care เค้าก็มีรับสักค่ะ แต่จำราคาไม่ได้แล้ว ต้องโทรถามนะคะ
    นี่เบอร์นะคะ Take Care Nail Salon สาขาพารากอนนะคะ 02-6107771
    ลองดูน๊า ทำแล้วมาอวดเพื่อน ๆ ด้วยล่า...

n_u_n_e's Avatar
    n_u_n_e is offline Trusted Member
    0/5

Wink เรารู้เราเลยมาตอบให้

ทำแล้วกะตัว แล้วก้อแนะนำคนรอบๆข้างไปทำค่ะ เขียนคิ้วถาวรดูเป็นธรรมชาติมากๆ

ร้านผ่องพรรณ อยู่ที่ศูนย์การค้าเมโทร ถ.เพชรบุรี โทรฯ 02-650-0071 หรือ 02-651-7382 ค่ะ
    เขียนใหม่แพงหน่อยนะคะ ตอนเราทำ 1500 บาท ไม่รู้ขึ้นราคารึยัง แต่เวลาไปเติมถูกค่ะ แต่จำราคาไม่ได้แล้ว ไม่ได้เติมมาก 4-5 ปีแล้วค่ะ

รับซื้อนาฬิกา Patek Philippe เกือบทุกรุ่นค่ะ

Meesook's Avatar
    Meesook is offline Trusted Member
    0/5
    ทินีก็ไปสักมาก็โอเคนะคะ ดูรูปนะคะ นี่สามปีแล้ว จางลงนิดนึง แต่ก็ยังโอเคค่ะ สักแบบเป็นเส้นๆ ค่ะ ช่างเค้าผสมสีเก่งค่ะ ช่างคนนี้ดังในเรื่องสักแล้วสีไม่เปลี่ยน เดี๋ยวพีเอ็มไปบอกค่ะ

.
    ...กรรมอยู่ที่เจตนา... ทำด้วยความตั้งใจดี แม้คิดเห็นไม่ตรงกัน ก็ไม่หวั่นไหว ไม่ต้องกลัวอะไร... ไม่ต้องดิ้นรนไปเรียกร้องอะไรด้วย...คนที่จิตใจพัฒนาแล้ว ย่อมแยกแยะได้ และในที่สุดคนพาลที่เจตนาไม่ดีก็ย่อมแพ้ภัยตัวเอง...

วิธีตั้งกระทู้ตรวจสอบที่ได้ผล เพื่อคำตอบที่รวดเร็ว และมั่นใจ
    วิธีทำให้อ่านความเห็นได้เยอะๆ ต่อหนึ่งหน้า กระทู้นึงจะได้ไม่ต้องยาวเป็นยี่สิบหน้า อ่านได้ในกระทู้นี้ค่ะ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=51805

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook