Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast
Results 11 to 20 of 22

Thread: ช่วยแนะนำร้านที่เขียนคิ้วถาวรหน่อยจ้า

MamyNongJ's Avatar
    MamyNongJ is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5
    เก๋มีเพื่อนเพิ่งไปเขียนคิ้วถาวรสามมิติมา เค้าบอกว่าตอนวาดก็สวยอยู่นะ แต่พอสักจริงมันเลยที่วาดไปนิดนึงแล้วสักโก่งเกินด้วย เลยต้องไปลบเลเซอรไอ้เส้นที่เกินออก แล้วก้อตัดหน้าม้าปิดแผลไว้ เฮ้อกำ..กว่าจะได้คิ้วสวยมางานนี้เหยียบหมื่นอ่ะ แต่'เฟิร์มได้เลยว่าพอมีคิ้วแล้วหล่่อนงามเกินหน้าเกินตาเพื่ิอนจริงจริง

ปล.แล้วอนาสตาเซียที่เซลทรัลเวิลน่ะ กันคิ้วสวยมั๊ยคะ มีใครเคยไปมั่งอ่ะ
    My BB Pin : 21A812BD

0/5
    Nail club ที่ชั้นใต้ดินเซ็นทรัลลาดพร้าวใช้ได้ค่ะ

เคยไปนั่งรอเพื่อนทำ เค้าจะทำแบบสามมิติ มันไม่ได้เป็นสีปื้ดๆเหมือนสักคิ้วทั่วไป มันเป็นเส้นๆเรียงๆเหมือนคิ้วปกติเลย จะดูเหมือนคนมีคิ้วหนาขึ้น เป็นรูปสวยขึ้น สีไม่เข้ม ดูธรรมชาติถ้าไม่จ้องใกล้ๆไม่รู้เลยว่าไปสักคิ้วมา อาจจะต้องเติมเล็กน้อยเวลาแต่งหน้าเข้มๆ แต่เราว่ามันธรรมชาติดีค่ะ อยากรู้แบบละเอียดลองหลังไมค์ไปถามเพื่อนเราดูก็ได้ค่ะ เค้าเล่นที่พันทิบ ล๊อคอิน redpink ค่ะ

0/5
    ขอบคุณทุกๆคำตอบเลยค่ะเพราะว่าลองไปดูมาที่ Erabelle ที่เอสพรานาดมาเค้าบอกว่าจะเป็นแบบ Semi-permanant ใช้เทคนิคแบบ softstroke มันจะคล้ายๆใช้สีแบบเฮนน่าคืออยู่แค่บนผิวเรา(เขียนบนผิว) แต่ถ้าสักคือมันจะลงลึกไปใต้ชั้นผิว เลยต้องใช้ยาชางัยค่ะแต่ของที่นี้จะไม่ใช่ แต่แพงมากตั้ง 12870 บาทแน่ะแล้วอยู่ได้แค่ ปีกว่าๆเอง ส่วนน้องที่ไปทำมาที่ Nailcub เค้าบอกว่าพอทำออกมาซัก2-3 วันแล้วมันจะลอกๆเป็นสะเก็ดๆด้วยอ่ะแล้วช่วงอาทิตย์แรกจะมันแพลบเลย เราก้อเลยไม่อยากงัยกลัวอ่ะ เดี๋ยวๆขอไปศึกษากับไปทำใจให้ได้ก่อนแล้วจะเอามาอวด แต่ของน้องทินีหน้าสนแฮะ เดี๋ยวหลังไมค์กันซะหน่อย

น้องแจน(บีย่อนเซ่) พี่ก้อคิดว่าคิ้วนู๋ธรรมชาตินะนั้นเดี๋ยวขอหลังไมค์ไปคุยรายละเอียด อีกทีนะจ้ะ ร้านเทคแคร์นี่ร้านของพี่คนรู้จักกันเลยนะนั้นไม่รู้เรื่องเลย
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    มีคิ้วแต่อยากทำบ้างได้เป่าคะ คือขี้เกีขจกันคิ้วเอง บางทีก็แหว่ง บางทีก็ไม่เท่ากันด้วย เซ็งงงง

ถ้าทำแล้วดูเป็นธรรมชาติ สวยทุกวัน ไม่ต้องมานั่งเขียนคิ้วด้วย ก็น่าสนใจเนอะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

kunmuay's Avatar
    kunmuay is offline Trusted Member
    0/5
    Enabelle เลยค่ะ ไม่ผิดหวังแน่นอน พอดีหมวยมีคิ้วเลยไม่ต้องทำนะคะ แต่เพื่อนสาวไปทำมาสวยมากๆ มันจะไม่เหมือนสักนะคะมันจะดูเป็นธรรมชาติกว่าอะจ๊ะ... ดีแน่ๆ

0/5

Exclamation สักคิ้ว

ที่เอดพลานาด ดีนะคะ ที่บ้านเคยไปทำ

ราคาก้ที่บ้านไปทำหมื่นต้นๆๆ

เเต่สักขอบตา ปาก คิ้ว ได้หมดค่ะ

เเต่ราคาตานี่ บนล่างเเยกกานนะคะ

ดีค่ะ ธรรมชาติที่สุดดด

เข้าไปปรึกษาเค้าก่อนก้ได้

พนักงานนิสัยดีค่ะ กันเอง ไม่ตื้อ

dentinovski's Avatar
    dentinovski is offline Trusted Member
    0/5
    เข้ามาเอี่ยวด้วยคนน

มะรู้จักซักร้านเลยอ่าาาาาา

คุงแม่ไปสักมา แง่มมมๆแถวไหนก็ไม่รุ

หลายปีละ ยังเป็นเหมือนเดิมอยู่เลยย

คุงแม่เค้าอยู่สมุทรปราการ........

++++++++++++++++
    ++ออนทั้งวันแต่อยู่ไม่ทั้งวัน++
    55+Catไม่อยู่Ratร่าเริง
    โดยแทงข้างหลัง..ฉึกๆ
    .....แอบ รัก Balen
    .....

shopaholicme's Avatar
    shopaholicme is offline Trusted Member
    0/5
    คุงแม่ก็ไปสักมาอ่ะค่ะ
    แต่นานมาแล้วว

ตอนนี้ยังคงอยู่ถาวร

แต่มันแอบออกเขียวๆอ่ะค่ะ
    - -Happy New Year ...... ขอให้มีความสุขกันนะคะ--
    เมื่อโดนโกงในการซื้อขายทางอินเตอร์เน็ต ทำอย่างไร? มีวิธีค่ะ < < คลิ๊กๆๆค่ะ

0/5
    เพื่อนเฟิร์นไปทำที่Erabelle สวยดีค่ะเพราะเพื่อนคิ้วบางแทบไม่มี ปีนึงแล้วที่เพื่อนทำมาแล้วค่ะ ถ้าไม่อยากสักคิ้วลองดูร้านออกแบบคิ้วAnastasia Eyebrow Clinic@Central World แต่ต้องไว้คิ้วเหมือนตอนไม่ได้กัน เลยยังไม่ได้ลองค่ะ

0/5
    ตัวอย่างการให้บริการ ดีไซน์ออกแบบทรงคิ้วโดยผู้เชี่ยวชาญ

(รายการ Beauty@home)

Page 2 of 3 FirstFirst 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook