Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 3 1 2 3 LastLast
Results 1 to 10 of 22

Thread: เพื่อนๆพี่ๆSBNช่วยแนะนำร้านอาหารบรรยกาศโรแมนติกส์ๆๆในกรุงเทพให้หน่อยจ้า

Warning Points:
    0/5

Talking เพื่อนๆพี่ๆSBNช่วยแนะนำร้านอาหารบรรยกาศโรแมนติกส์ๆๆในกรุงเทพให้หน่อยจ้า

เคยเห็นในโบรโชว์การบินไทยตอนขากลับจากญี่ปุ่นที่ร้านอาหารอยู่บนชั้นดาสฟ้าเหมือนเป็นของโรงแรมอ่าคะใครเคยไปกินมั้ยคะอยู่แถวไหนหรอคะ ไม่รู้อันเดียวกับในละครใจร้าวรึปล่าวอิๆ ราคาแพงมากมั้ยคะ??? ใครรู้จักที่ดีๆที่ไหนที่เคยไปกับแฟนช่วยแนะนำให้หน่อยนะคะ ^^ เอาร้านอาหารช่วงค่ำๆนะคะ

ขอบคุณคะ^^

0/5

baiyoke sky hotel ค่ะ

โรงแรมใบหยกค่ะ เป็นร้านอาหารที่วิวเปิดรอบสามารถดูวิวได้ 360 องศาเลยค่ะ

ถ้าช่วงกลางคืนมีหลายชั้นให้เลือกค่ะ ทั้งอาหารจีน บุฟเฟ่ inter หรือ BBQ ค่ะ

แล้วลูกค้าก็สามารถขึ้นไปดูวิวชั้นสูงสุดได้ด้วยค่ะ ยืนอยู่เฉยๆแล้วมันจะหมุนไปเรื่อยๆค่ะ บรรยากาศดีมากเลยค่ะ

หรืออีกที่ เพื่อนเคยไปค่ะ ชื่อร้าน vertigo อันนี้น่าจะอยู่แถวสาธรนะคะ อันนี้ก็ห้องอาหารบนดาดฟ้าเหมือนกันค่ะ ถ้าจำไม่ผิด

ยังไงก็ลอง เข้าไปดูในเวบไซต์ก็ได้ค่ะ

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5
    ถ้าบนดาดฟ้า ฮิตๆ ก้มีสองที่อ่าค่า
    vertigo ชั้น 61 ของ โรงแรม banyan tree
    กะ sirocco ชั้น 63 บนตึก The State Tower ตรง รพ. เลิดสินค่า

ทั้งสองที่นี้ recommend เลยค่ะ สวยมากก โรแมนติกสุดๆ

ส่วนราคาก้ .... ถ้ามีคนจ่ายให้ ก้พาไปโลดเลยค่ะ อิอิ
    ถ้าจะไปช่วงปีใหม่ละก้ ... แนะนำว่า เอาเงินค่า set ปีใหม่ของสองเรา ไปซื้อกระเป๋าดีก่าค่ะ -.-

iyoyo's Avatar
    iyoyo is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำที่นี่ฮะ zense ชั้น 17 zen ราคาไม่แรง บรรยากาศ ok ตอนกลางคืน นั่งริมด้านนนอก ลมดีสบาย
    http://www.vclub7.com/2008/11/zense-...central-world/
    จงระวังความคิดของตัวเอง คำพูดของตัวเอง และ การกระทำของตัวเอง

nickbee is offline Trusted Member
    0/5

Talking

ความคิดเห็นนะครับของน้องนิคครับเพราะมีโอกาศไปทานมาแล้วครับ

Vertigo At Banyan tree Hotel...

---ร้านนี้โอเคนะครับบรรยากาศดีมี ดนตรีสด อาหารปานกลางครับ ราคาก็โอเคอยู่

Sirocco At The State Tower

---ร้านนี้ให้บรรยากาศเต็มร้อย อาหารดีกว่านิดหน่อยครับ แต่เบื่อคนดูพุกพลานไปนิด ราคาเทพครับ

RR&B At The Landmark Bangkok(in door)

---ร้านนี้ประทับใจครับสเต็คอร่อยมากๆๆครับ มีให้ผสมอาหารที่โต๊ะด้วยครับ ราคาดีครับผมคุ้มจริงๆๆๆนิคชอบไปทาน 555+

Nomendi At The oriental BangkokZ(in door)

---ร้านนี้รสชาติดีครับบรรยากาศดีครับ ส่วนตัวดีครับ ราคาก็สูงนิดหน่อยอะครับ

0/5
    Zense@Central Worldก็บรรยากาศดีค่ะ อยู่ที่สูงมองเห็นวิวสวย โรแมนติกและราคาไม่แพงมาก แต่อาหารสชาติงั้นๆไปหน่อย

อีกที่ก็Bed Supper Club ไม่เห็นวิว แต่บรรยากาศในร้านน่านั่งกับแฟนและอาหารอร่อย
    ราคาไม่แพงมาก แนะนำให้นั่งชั้นบน นั่งๆนอนๆ คุยไปกินไปกระหนุงกระหนิงกับคุณแฟน

ถ้าแถวเลียบทางด่วน ลองไปร้านชื่อWatersideก็ได้ค่ะ บรรยากาศดี โรแมนติก อยู่บนน้ำ
    ตกแต่งร้านสไตล์รีสอร์ท ไม่หรูหรา ราคาไม่แพง ดนตรีเพราะเล่นดี อาหารรสชาติปานกลางค่ะ

แต่ถ้าชอบล่องเรือแนะนำของรร.Marriotค่ะ หรือโอเรียนเต็ลก็ได้ ไม่แนะนำเจ้าอื่นๆโดยเฉพาะพวกprincessทั้งหลายอ่ะค่ะ พวกนั้นมีแต่กรุ๊ปทัวร์คนจีน
    เสียงดังมาก และที่นั่งก็แออัดค่ะ อาหารไม่ดีไม่อร่อย
    เราทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราดี
    เราไม่ทำถูกกิเลสเขา...เขาก็ว่า...เราไม่ดี

0/5
    sirocco เลยจร้า สวยยระยิบระยับประทับใจมาก romance ด้วยนา
    ห่างๆกันบ้าง (ก็น่าจะ) ดี เสียตังค์ตะ-หลอด เร๊ยยยยยยย (^^)'

Gibb's Avatar
    Gibb is offline Trusted Member
    0/5
    แนะนำ distill อีกร้านจ้า อยู่ชั้นบนของ sirocco state tower ค่ะ มีทั้งในส่วน indoor แล้วก็ส่วนชมวิวด้านนอก บรรยากาศดีสุด ๆ ค่ะ อาหารก็อร่อยมาก บริการเลิศค่ะ ^^

preeyanan's Avatar
    preeyanan is offline Trusted Member
    0/5

Wink

บันยันทรีค่ะ ราคาก็ .... no comment ค่ะ
    .
    "ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ . สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว"

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by nickbee View Post
    ความคิดเห็นนะครับของน้องนิคครับเพราะมีโอกาศไปทานมาแล้วครับ

Vertigo At Banyan tree Hotel...

---ร้านนี้โอเคนะครับบรรยากาศดีมี ดนตรีสด อาหารปานกลางครับ ราคาก็โอเคอยู่

อันนี้ชอบค่ะ Open air ยิ่งหน้าหนาว ไปกับแฟน อุ๊นอุ่น

Page 1 of 3 1 2 3 LastLast

Comments from Facebook