Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 33

Thread: ขอรีวิว ฮาราจูกุ แหล่งรวมแฟชั่น cosplay ค่ะ

bennypuppy's Avatar
    bennypuppy is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

ขอรีวิว ฮาราจูกุ แหล่งรวมแฟชั่น cosplay ค่ะ

ฮาราจูกุเป็นแหล่งรวมแฟชั่นคอสเพลย์ของญี่ปุ่นค่ะฮาราจูกุห่างจากชิบูย่าแค่ 1 สถานี

สามารถเดินมาจากชิบูย่าก็ได้แต่ก็ไกลพอสมควรค่ะ สวนใครที่อยากไปดู วัยรุ่นที่แต่งตัวแปลกๆ

แอนแนะนำให้ไปวันอาทิตย์ค่ะ เขาจะมารวมตัวหน้าสวนฮาราจูกุค่ะ

แอนไปตอนวันที่ 10 ที่ผ่านมา อากาศตอนนี้ค่อนข้างร้อนค่ะ แต่ร้อนไม่เท่าบ้านเราค่ะ

มาเริ่มกันเลยดีกว่าค่ะ *-*

หน้าสถานีฮาราจูกุ

ข้างทางจะมีร้านขายของตลอดแนวค่ะ เดินตรงไปเรื่อยๆจะเจอ shop ขายกระเป๋าแบรนเนมค่ะ

ร้านขายเสื้อผ้าแนวคอสเพลย์ค่ะ ร้านเค้าจัดได้น่ารักมากๆ

หน้าสวนฮาราจูกุ เป็นที่รวมตัวของวัยรุ่นที่เขาแต่งตัวคอสเพลย์โชว์ให้นักท่องเที่ยวได้ถ่ายรูป
    แต่ก่อนที่เราจะถ่ายรูปควรจะบอกเค้าก่อนค่ะว่าขอถ่ายรูปหน่อยเขาหน่อย

ผู้ชายคนนี้แอนว่าถ้าลบเมคอัพออกคงจะหล่อน่าดู อิอิ

คนนี้ก็หน้าตาน่ารักเหมือนกันค่ะ แถมเป็นกันเองมากๆ ยิ้มรับกล้องค่ะ

คนนี้เขามีดอกไม้มาวางข้างๆแถมมีแก้วด้วย

เหมือนหลุดมาจากเรื่องดราก้อนบอลเลย

เดินเข้าไปจะเจอสวนฮาราจูกุค่ะ ข้างในร่มรื่นแถมอากาศดีมากๆค่ะ

เดินไปอีกนิดเจอร้านขายของเล่น แอบเห็นนุ้งบลายน่ารักสุดๆ น้องบลายแต่งคอสเพลย์ อิอิ

แถม shop louis อีกนิดค่ะ

ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ค่ะ รูปอาจจะไม่สวยมากนะคะ

เป็นการรีวิวครั้งแรกของแอนค่ะ

ผิดพลาดประการใดต้องขออภัยด้วยนะคะ

ยังมีชิบูย่าอีกค่ะ ว่างๆแล้วแอนจะมารีวิวใหม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

makeberry's Avatar
    makeberry is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักดี ออกค่ะ
    โดยเฉพาะคนเสื้อขาวอ่ะค่ะ
    ไม่น่าใช้ไอคอนอะไรปิดหน้าเลยค่ะ
    ไปเที่ยวแล้วมารีวิวอีกนะคะ
    ขอบคุณที่นำสถานที่สวยๆมาให้ชมค่ะ

I would rather hurt myself
    Than to ever make you cry
    There's nothing left to say but goodbye

Jannilicious's Avatar
    Jannilicious is offline Trusted Member
    0/5
    เก๋ดีจังเลย มีศูนย์รวมคอสเพลย์ด้วย ขนาดร้าน LV ยังตกแต่งสีสันคอสเพลย์ไปกะเค้าด้วย
    คนเยอะมาก ๆ เลยค่ะ
    คุณแอนน่ารักจังค่ะ รอชมรูปสวย ๆ จากชิบูย่าอีกนะคะ
    อยากไปเที่ยวญี่ปุ่นบ้างจังงงง...

Cheryl's Avatar
    Cheryl is offline Trusted Member
    0/5
    ถ่ายรูปสวยมากๆเลยค่ะ ไปเหยียบมาแล้วเหมือนกัน แต่แค่หน้าสถานีน่ะ อารมณ์ภาพแรก แล้ววกกลับ เห็นคนมันเยอะ ไม่คิดว่าถ้าเดินต่อไปจะมีอะไรให้ดูขนาดนี้ เสียดาย T___T

devilyee's Avatar
    devilyee is offline Trusted Member
    0/5
    ถ่ายรูปสวยจังค่ะ อยากไปที่นี่เหมือนกัน แต่ยังไม่มีโอกาสได้ไปเลย
    คนเยอะมากๆ แต่ท่าทางอากาศจะดีนะเนี่ย

0/5

Lightbulb

แรงได้อีกค่า
    ʎɐqǝ uo pɹɐoqʎǝʞ ɐ ʎnq ı ǝɯıʇ ʇsɐן ǝɥʇ sı sıɥʇ

0/5
    ชอบรีวิวนี้จัง สนุกๆๆ ตอนไป ไม่ยักกะค่อยเห็นเท่าไหร่ สงสัยจะไปผิดเวลา

ขอบคุณมากนะค้า

guccibaby's Avatar
    guccibaby is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบรีวิวนี้จังค่ะ อยากไปเที่ยวญี่ปุ่นบ้างจัง
    └( ̄▽ ̄*) ❤ (¯▽¯;)

Ohh's Avatar
    Ohh is offline Trusted Member
    0/5
    น่ารักจังคะ เนแล้วก็อยากจะไปเที่ยวบ้างอ่ะ

คุณแอนจะปิดหน้าทำไมคะเนี้ยะ น่ารักจะตาย.ยย

ช๊อบชอบบบบบบบ !!

ขอบคุณที่มารีวิวค่า
    U r.. my L i F e

~~> ^ โอ๋ ^ <~~

0/5
    ขอบคุณที่มาเเชร์ภาพสวยๆเเปลกๆอะ..จิงๆคุณเเอนไม่จำเป็นต้องปิดหน้าเลยนี่..
    ถ้าเดินสวนกันในญี่ปุ่นก็ไม่มีใครรู้ว่าเป็นคนชาติไหนหรอก อะ..นึกว่าเป็นยี่ปุ่นเหมือนกันอีกจ้า..

Page 1 of 4 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook