Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: ขอคำปรึกษาด่วนค่ะ ( เครื่องปั๊มนม กับกระเป๋าใส่ของเด็กอ่อนค่ะ)

Warning Points:
    0/5

ขอคำปรึกษาด่วนค่ะ ( เครื่องปั๊มนม กับกระเป๋าใส่ของเด็กอ่อนค่ะ)

สวัสดีค่ะ พี่ๆsbn พีเคคิดถึง sbn มากมายค่ะ พีเคไม่ได้เค้ามาซะนานเลย ตอนนี้ยุ่ง และเหนื่อยกับการเลี้ยงลูกมากค่ะ เห็นว่าจะมิสติ้งกันอีกแล้ว อยากไปจัง แต่ไม่มีใครเลี้ยงเจ้าตัวเล็กให้นะค่ะ เสียด้ายจัง วันนี้พีเคจะเข้ามาขอคำปรึกษาเรื่องเครื่องปั๊มนมนะค่ะ พี่ๆท่านไหนพอจะแนะนำ ยี่ฮ้อ ได้บ้างค่ะ เอาที่แรงดูดดีๆ ใช้ได้นานๆ และขอเสียงเงียบๆหน่อยค่ะ ราคาไม่แพงเวอร์นะค่ะ คอนนี้สงสารเจ้าตัวเล็กมาก เวลาดูดนมแม่ที่ไรสำลักทูกที บางที นมพุ่งเต็มหน้าเลยค่ะ
    และ ขอถามกระเป๋าเก็บของเด็กอ่อนด้วยนะค่ะ
    อยากได้ที่มีช่อง เก็บขวดนมสัก 4-5 ขวด และ ช่องใส่แพมเพริส์ ช่องใส่เสื้อผ้าลูก ช่องใส่ที่แบ่งนม ช่องใส่กระบอกน้ำร้อนนะค่ะ พอจะมียี่ฮ้อไหนแนะนำบ้างค่ะ
    รบกวนด้วยนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

veryorn is offline Trusted Member
    0/5
    หวัดดีคะ คุณ pk ดีใจด้วยนะคะ

ออนใช้เครื่องปั๊มของ Avent เป็นไฟฟ้านะคะ ซื้อตอนโปร 6,000 กว่าบาท
    ก็โอเคนะคะ แต่ไม่เคยใช้ของยี่ห้ออื่นอาจจะดีกว่าก็ได้ แต่ยี่ห้อนี่คือซื้อตามกระแส
    เห็นเขาว่าดีนะคะ (แต่แพงอ่ะ)

ของพี่สาวใช้ medela คะ เป็นแบบปั๊มมือคะ รู้สึกว่าจะคุ้มมากเห็นพี่แก
    ปั๊มเก็บได้เป็นร้อยถุงแล้วคะ ราคาจะถูกว่าด้วยทั้งแบบปั๊มและไฟฟ้า

กระเป๋าเก็บของเด็กอ่อน ลอง search ใน google ดูนะคะ
    จะมีร้าน online ขายของเด็กเพียบเลยคะ บางทีพวกยี่ห้อขายขวดนม
    ก็จะทำกระเป๋ามาด้วย ลองอ่านหาเปรียบเทียบราคาดูนะคะ มีทั้งใหญ่
    และเล็ก ตอนอยู่เดือนออนซื้อของทางเน็ททั้งวันเลยคะ 55 ไม่มีเวลาเลย
    แต่สะดวกมากๆ ให้แฟนไปโอนตัง เขาก็ให้ messenger มาส่งเลย
    แต่เราใช้กระเป๋าที่ รพ ให้มานะคะ ประหยัดตังค์ไป

ไม่รู้ใช้แพมเพิสยี่ห้ออะไรอยุ่ แต่ขอแนะนำนี่คะ merries ของญี่ปุ่นดีมาก
    เนื้อนุ่มมาก ซับได้ดีด้วย มีขายที่ paragon ด้วยคะ แต่ซื้อที่เน็ทถูกกว่า
    ได้แล้ว ทำไมยังอยากได้อีก TT

titled's Avatar
    titled is offline Trusted Member
    0/5
    ดีใจด้วยนะครับที่มีน้อง ขอให้น้องโตไวๆนะครับ
    ว่างๆก็เอารูปน้องมาแบ่งให้ดูบ้างนะครับ
    ^^Love city glow *deLaCour

0/5

Talking c",)

เรื่องหัวปั๊มน้ำนมนี่สุ่ยไม่ทราบจริงๆ
    ต้องขอโทษด้วย

ส่วนกระเป๋าขอแนะนำเป็นของ kipling นะครับ
    เคยเห็นแม่คนนึ่งใช้ ใส่ของได้เยอะมากๆ ทนแดดทนฝน
    เลือกสีชมพูถ้าเป็นลูกสาว
    เลือกสีฟ้าถ้าเป็นลูกชาย
    ท่าจะเหมาะ...ขอให้น้องแข็งแรง โตวันโตนะครับ
    ...
    แม้ว่าเราจะรู้ว่าการรอคอยเป็นสิ่งที่น่าเบื่อ
    "แต่เราก็ยังต้องรอ"

nonglilly's Avatar
    nonglilly is offline Trusted Member
    0/5
    เราใช้aventคะ
    แบบ2หัวคะ
    เห็นว่านำ้นมพุ่ง แนะนำแบบ2หัวนะคะ
    จะได้ปั๊มพร้อมกันทั้ง2ข้าง
    เพราะเวลาเราปั๊มข้างนึงนำ้นมอีกข้างก็จะไหลออกมาด้วย
    แอบเสียดายคะ
    ส่วนแพมเพิสเราใช้pokoคะ
    merriesไม่เคยใช้คะ มันแพงอะคะ ถ้าลูกไม่มีปัญหา
    ผื่นผ้าอ้อมก็ใช้แพมเพิสตามท้องตลาดได้เลยนะคะ
    ส่วนกระเป๋๋าเราพรีมาจากญี่ปุ่น ลายมันน่ารักอะคะ หาดูในpantownนะคะ
    แต่ถ้าใช้ขวดนมaventต้องเล็งช่องใส่ขวดนมดีดีนะ
    เพราะขวดมันอ้วนอาจยัดไม่ลงได้
    แต่ถ้าอยากได้brand hi-endก็gucciนะคะเค้ามีกระเป๋าผ้าอ้อม
    แล้วก็จะมีช่องๆใส่ขวดนมมีซิปปิดเรียบร้อยคะ
    พิมพ์มาเยอะแยะแล้วอยากได้ไรเพิ่มpmมาก็ได้คะ

0/5
    พีเค คลอดน้องแล้ว ดีใจด้วยน๊ะค่ะ วันหน้า พาน้องมาอวดใน sbn ด้วยน๊ะ

ขอให้สุขภาพแข็งแรง ทั้งคู่น๊ะค่ะ

เครื่องปั่มนมเคยใช้ที่เป็นไฟฟ้า ไม่รู้ยี่ห้ออะไรอะ จำไม่ได้

แต่ซื้อที่ โรงพยาบาล บางประกอก 1

เค้าให้ลองปั้มดูด้วยน๊ะ ว่า เหมาะกับรุ่นไหน
    ความทรงจำ คอยย้ำเตือน
    ..

0/5

Talking

เข้ามาเก็บข้อมูลค่ะ ตอนนี้เราก็ท้องได้ห้าเดือนกว่าแร้ว หายๆไปจาก sbn อยู่พักใหญ่เหมือนกัน มันแพ้น่ะค่ะ ไม่อยากเล่นเน็ท ไม่อยากทำไรเลย อยากนอนนนนนนนนนนนนนนนนนนน อย่างเดียว อิอิ

แต่ตอนนี้กลับมาเข้าที่เข้าทางแล้ว กิเลสก็เริ่มครอบงำเหมือนเดิม อิอิ อยากได้เป๋าทั้งวันอีกแร้ว

0/5
    ใช้ medela เเบบ 2 หัว ไฟฟ้าค่ะ ตอนท้องเเรกเห็นเพื่อนเเนะนำว่าคุณหมอโรงพยาบาลจะเเนะนำยี่ห้อนี้ เเต่ราคาอาจเเพงกว่ายี่ห้ออื่นหน่อย ก็เลยไปซื้อตอนไปสิงค์โปร์ ซึ่งราคาถูกลงกว่ากรุงเทพเยอะมากค่ะ

ตอนเเรกซื้อเเบบไฟฟ้าหัวเดียว ผ่านไป 2 อาทิตย์รู้ตัวว่าเป็นมีน้ำนมเยอะ เลยซื้อเเบบ 2 หัวมาใช้ ซึ่งปั๊มได้รวดเร็ว ประหยัดเวลามากเลยค่ะ ใช้มาตั้งเเต่ลูกคนเเรก ปั๊มหนักมาก ปั๊มทั้งวันทั้งคืนให้ลูกทานเเละปั๊มเก็บอีกถุงละ 8 ออนซ์ เกือบ 1,000 ถุง จนหยุดปั๊ม ก็เอาไปให้เืพื่อนยืมอีกเกือบ 1 ปี เเล้วก็เอามาปั๊มต่อลูกคนที่ 2 ซึ่งตอนนี้ก็ได้ 4 เดือนกว่าเเล้วค่ะ ยังไม่เจอเครื่องมีปัญหาเลยค่ะ เลยอยากเเนะนำค่ะ

ส่วนเรื่องกระเป๋า เคยซื้อของ LV มาใช้ เเต่ไม่ practical เลยค่ะ หนักก็หนัก ใส่ของได้น้อย ใส่หนักหน่อยสายขาดเลยค่ะ เลยหันมาใช้ kipling ชอบมากเลยค่ะ ตอนนี้ใส่ของลูก 2 คนได้สบายเเล้วก็ไม่หนักด้วยค่ะ

0/5
    ดีใจด้วยนะคะคุณ pk ^^

เครืองปั๊มนมใช้ของ spectra คะ แต่ก็ค่อนข้างเบานะคะ ไม่ค่อยเจ็บเท่าไหร่
    ถ้าเป็นกระเป๋าใช้ของ le sportsac คะ แบบมีช่องรอบใบให้ใส่ขวดนมเลยคะ แต่ถ้าเป็นขวด aventแบบอ้วนก็จะฟิตหน่อยนะคะ

tiggerpoom's Avatar
    tiggerpoom is offline Trusted Member
    0/5

กำลังจะเปนแม่เหมือนกัน

แนะนำ medela เช่นกันค่ะ เพื่อนๆพี่ๆ ที่รู้จักกันเปนแม่ก่อนหน้าใช้กันทุกคน เพราะคุ้มค่ากว่ายี่ห้ออื่น ลงทุนนิดนึงแต่ใช้ไปไม่ผิดหวัง ที่แนะนำจะเปนรุ่น advanced ค่ะ มันจะมีให้เลือกสองแบบคือ แบบกระเป๋าเป้ กับ แบบสะพายข้าง ซึ่งข้างในเหมือนกันทุกประการ แล้วแต่ความถนัดของคุณแม่เลยค่ะ

ถ้าฝากซื้อจากเมกา อังกฤษ อินโด สิงคโปร์ จะถูกกว่าเมืองไทยมาก อยู่เครื่องละ หมื่นกว่าบาท แต่ซื้อในไทยสองหมื่นแน่ะ

ขอให้โชคดี หาคนฝากซื้อได้ไวๆนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook