Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 57

Thread: กฏทั่วไปในการตั้งกระทู้ค้าขายในชุมชนแห่งนี้

Blog Entries
    9
    Warning Points:
    0/5

กฏทั่วไปในการตั้งกระทู้ค้าขายในชุมชนแห่งนี้

กฏหลักทั่วไป

1. สินค้าที่ขายต้องห้ามผิดกฎหมายและศิลธรรมใดของประเทศไทยแห่งนี้ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน
    กฏหลักข้อที่ 1 หากแอคเคาใด ฝ่าฝืน แบนออกจากระบบชุมชน SBN ทันที
    สินค้าที่ผิดกฎหมายเช่น สินค้าที่ละเมิดลิขสิทธิ์ทุกชนิด เหล้า บุหรี่ ยาเสพติดให้โทษ ยากต้องห้ามที่ต้องมีคำสั่งแพทย์เท่านั้น และอื่นๆ เป็นต้น

2. ห้ามเอาเปรียบเพื่อนสมาชิกด้วยกันโดยการ ตั้งกระทู้ขาย เสนอซื้อ เสนอขาย หรือเพื่อผลประโยชน์ทางการค้าในห้องพูดคุยโดยเด็ดขาด

3. กระทู้ขาย ต้องมีรูปถ่ายสินค้าจริงของตนเองทุกกระทู้

4. ตั้งกระทู้ให้ตรงกับคำบรรยายสินค้าในแต่ละหน้าห้องค้าขาย

ข้อสนับสนุนในสมาชิกการค้าขายโดยทางทีมงาน
    ทีมงานขอสนับสนุนให้ซื้อขายกับสมาชิกที่เป็น TM และได้รับ positive feedback จากลูกค้าแล้วเท่านั้น

อ่านรายละเอียดได้ในกระทู้ ประกาศปรับรายละเอียดเอกสาร Trusted Member เนื่องด้วยการป้องกันการเข้ามาฉ้อโกงของมิจฉาชีพ

สนใจสมัคร TM <--คลิ๊กที่นี่เพื่ออ่านรายละเอียด

โดยสมาชิกที่สมัครเป็น TM แล้วเวลาออนไลน์ หน้าชื่อสมาชิกจะมีสัญลักษณ์ดาวทองปรากฎเช่นนี้ครับ

และกระทู้ที่ตั้งโดยสมาชิกประเภท TM เวลาปรากฎในส่วนค้าขายต่างๆ
    จะมีสัญลักษณ์ดาวทองสามดวงปรากฎหน้าชื่อกระทู้ ดังนี้ครับ

โดยทั้งนี้เพื่อนสมาิชิกที่สนใจสมัครเป็นสมาชิก TM ต้องสมัครเป็นสมาชิกลงทะเบียนประเภททั่วไปก่อนครับ
    สนใจสมัคร สามารถสมัครได้ทันที โดยการ>>>คลิ๊ก<<< สมัครที่นี่ครับ
    หรือกดปุ่มนี้

ขอบคุณทุกความคิดเห็นของเพื่อนสมาชิกที่คำนึงถึงอนาคตของชุมชนแห่งนี้ที่เราอาศัยอยู่ร่วมกัน
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-13-2010 at 11:02 AM.

0/5
    หากเป็นสมาชิกใหม่ ขอความกรุณา ศึกษากฎต่างๆ ในชุมชนแห่งนี้ด้วยครับ

หากต้องการรู้ที่มาและการปฎิบัติเพื่อการอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้อ่านได้จากกระทู้
    กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

หรือต้องการเข้าใจขอบเขตคร่าวๆ ว่าชุมชนแห่งนี้ควรมีหลักใหญ่ในการปฎิบัติเป็นเช่นไร
    กระทู้เพื่อแนะนำชุมชนแห่งนี้ แก่สมาชิกใหม่ sbntown.com

ขอบคุณสมาชิกที่ปฎิบัติตามกฎ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-06-2010 at 05:32 PM.

0/5

Thumbs up เรียนแบบไม่ต้องเดินทาง ไม่ต้องเข้าชั้นเรียน เรียนในเวลาที่คุณต้องการ เรียนในสิ่งที่คุณต้องการ

ขอตัดแต้มสมาชิกแอคเคานี้เพิ่มอีก 3 แต้มเตือน

เนื่องจากทางเราได้เตือนสมาชิกหลายครั้งแล้ว
    และได้ย้ายกระทู้ที่ตั้งผิดห้องของสมาชิแอคเคานี้ หลายต่อหลายครั้ง
    แต่ไม่มีพฤติกรรมที่แสดงให้เห็นเลยถึงความพยายามในการศึกษาำกฎเพื่อจะได้อาศัยอยู่ร่วมกัน

ซึ่งโดยปกติพฤติกรรมการเร่งรีบเพื่อหาประโยชน์ตนโดยไม่สนใจถึงขอบเขตข้อตกลงของการอยู่ร่วมกันของสมาชิกคนอื่นเลยนั้น หากเกิดขึ้นในชุมชนหลักของทางเราจะเข้าข่ายที่เรียกว่า พฤติกรรมที่ไม่อาจอยู่ร่วมกับผู้อื่นได้

ซึ่งมีโทษสถานเดียวคือ แบนออกจากชุมชนทันที
    ทั้งนี้ ทางเราให้อภัยการกระทำของแอคเคานี้เป็นครั้งสุดท้าย
    โดยจะตัดแต้มเตือน 3 แต้ม หากพบเห็นพฤติกรรมเช่นนี้อีกครั้งทางเราจะัแบนทันที

การเข้ามาตั้งกระทู้ค้าขายเพื่อผลประโยชน์ตนในกระทู้ของผู้อื่นใดๆ ก็ตาม
    หรือแม้แต่ในกระทู้ประกาศเป็นพฤติกรรม ที่คนในชุมชนแห่งนี้ไม่ยอมรับให้ปฎิบัติ

และชุมชนแห่งนี้ได้เปิดพื้นที่ ที่ให้โอกาสทุกคนได้อาศัยร่วมกันอย่างเท่าเทียม ไม่ว่าจะเป็นสมาชิกใหม่หรือเก่า
    ศึกษาพื้นที่ต่างๆ ชัดๆ ข้อตกลงกฎ รับผิดชอบต่อโอกาสที่ได้ัรับ เราเชื่อว่าทุกคนสามารถใช้พื้นที่แห่งนี้
    ทำมาหากินได้ เพราะทางเรายินดี สนับสนุน ทุกคนเพื่อให้ได้อาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้อย่างเท่าเทียมกัน

ซึ่งในที่นี่แปลว่า หากมีใครหรือแอคเคาใดก็ตามที่พยายามหาช่องทางเพื่อให้ได้เปรียบเหนือเพื่อนสมาชิกคนอื่นๆ ที่ทำำตามกฎข้อตกลงในการอยู่ร่วมกัน ทางเราไม่ยินดี ให้เกิดขึ้น

จึงแจ้งเตือน พร้อมให้โอกาสเป็นครังสุดท้าย หากพบเห็นอีกว่า
    ไม่มีความพยายามที่จะปฎิบัตตามกฎเลย ทางเราขอแบนออกจากชุมชนทันที

ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกคนที่พยายามรักษากฎ
    Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-06-2010 at 05:40 PM.

9
    0/5
    จากการตรวจสอบ แอคเคา Poppoo พบว่า มีแต้มเตือนค้างจากชุมชน Siambrandname มา 3 แต้มแล้ว
    และมีพฤติกรรมเช่นเดิม จากการกระทำผิดกฎครั้งล่าสุดเพิ่มอีก 3 แต้มเป็นแต้มเตือน6 แต้ม เกิน 5 แต้มแล้ว

จึงขอแบนแอคเคาดังกล่าวออกจากการใช้งานในระบบชุมชนแห่งนี้

แจ้งมาเพื่อให้สมาชิกรับทราบทั่วกัน

ขอบคุณครับ

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    ผมและคนอื่นๆ ที่อาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ ที่ยอมรับปฏิบัติตามกฎที่สมาชิกร่วมกันตกลง
    จนเกิดเป็นกฎ เพื่อให้ทุกคนได้อาศัยอยู่ในชุมชนแห่งนี้ อย่างเท่าเทียมกัน

สามารถทำมาหากินต่อไปได้ ผมก็ยังค้าขายของผมต่อได้
    และใช้ชีวิตอยู่ในที่แห่งนี้ ได้อย่างอิสระ และเท่าเทียม ถึงแม้ผมจะเป็นสมาชิกมาใหม่
    เรายอมรับในกฎ ครับ เราจึงอาศัยอยู่ในที่แห่งนี้ ได้เท่าเทียมกัน ทุกคน

ขอบคุณ SBN, SBNTown ผู้ก่อตั้ง ทีมงาน และเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนรุ่นบุกเบิก และรุ่นใหม่
    ที่ร่วมกัน เสียสละ และ รับผิดชอบ จนสามารถเป็นชุมชนขนาดใหญ่ ที่
    ให้โอกาสทุกคนได้อาศัยอยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียม ครับ

0/5

Thumbs up Apple iPad iphone Newest 4G origin.. in USA

หากเป็นสมาชิกใหม่ ขอความกรุณา ศึกษากฎต่างๆ ในชุมชนแห่งนี้ด้วยครับ

หากต้องการรู้ที่มาและการปฎิบัติเพื่อการอยู่ร่วมกันในชุมชนแห่งนี้อ่านได้จากกระทู้
    กระทู้แนะนำสำหรับสมาชิกใหม่และ เก่า ที่ควรรู้ ก่อนใช้ชุมชนแห่งนี้เพื่ออาศัยอยู่ร่วมกัน

หรือต้องการเข้าใจขอบเขตคร่าวๆ ว่าชุมชนแห่งนี้ควรมีหลักใหญ่ในการปฎิบัติเป็นเช่นไร
    กระทู้เพื่อแนะนำชุมชนแห่งนี้ แก่สมาชิกใหม่ sbntown.com

Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-10-2010 at 06:58 PM.

0/5

รองพื้น COVERMARK anh บลัชออน BLOON ของเกือบใหม่เพราะแม่ค้าแค่เทสต์เองจ้า

Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-12-2010 at 09:27 PM.

0/5

Last edited by Siambrandname Webmaster; 07-12-2010 at 09:28 PM.

itasian's Avatar
    itasian is offline Trusted Member
    5
    0/5
    Quote Originally Posted by Siambrandname Webmaster View Post
    กฏหลักทั่วไป

2. ห้ามเอาเปรียบเพื่อนสมาชิกด้วยกันโดยการ ตั้งกระทู้ขาย เสนอซื้อ เสนอขาย หรือเพื่อผลประโยชน์ทางการค้าในห้องพูดคุยโดยเด็ดขาด

ขอถามครับ สงสัยในกฎข้อนี้ ครับ
    ถ้าผมตั้งกระทู้ รีวิวกิจการของผม ในห้อง Business Review และ
    ถ้าผมขายของ หรือมีกระทู้ pre-order อยู่ในพื้นที่ค้าขาย
    ภายในกระทู้นี้ ผมไม่สามารถให้ลิงก์เพื่อไปยัง หน้าค้าขายของผมได้ ถูกต้องไหมครับ

และใน Social Group ของ Business Social Group เอง ก็เช่นกันใช่ไหม ห้ามลงลิงค์ค้าขาย

อย่างนี้ ผมเข้าใจถูกต้องไหมครับ

ขอรบกวนด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

warong's Avatar
    warong is offline Trusted Member
    1
    0/5
    ขอบคุณ SBN, SBNTown ผู้ก่อตั้ง ทีมงาน p ' ant และเพื่อนๆ สมาชิกทุกคนรุ่นบุกเบิก และรุ่นใหม่
    ที่ร่วมกัน เสียสละ และ รับผิดชอบ จนสามารถเป็นชุมชนขนาดใหญ่ ที่
    ให้โอกาสทุกคนได้อาศัยอยู่ร่วมกัน อย่างเท่าเทียม คร้า

Page 1 of 6 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook

Tags for this Thread