Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 20

Thread: ไม่ทราบว่าท่านไหน เคยไปสแกนกรรมกับ คุณกฤษณา สุยะมงคล (อาจารย์เอ๋) บ้างคะ ^^

Warning Points:
    0/5

Smile ไม่ทราบว่าท่านไหน เคยไปสแกนกรรมกับ คุณกฤษณา สุยะมงคล (อาจารย์เอ๋) บ้างคะ ^^

ไม่ทราบว่าท่านไหน เคยไปสแกนกรรมกับ คุณกฤษณา สุยะมงคล (อาจารย์เอ๋) บ้างคะ ^^

รบกวนขอถามความคิดเห็นหน่อยคะ

เป็นอย่างไรบ้างคะ พอดีสนใจ แต่กำลังหาเบอร์ติดต่ออยู่

เผื่อท่านไหนทราบรบกวนโพสให้ทีนะคะ

ขอบคุณมากคะ ^^

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://www.oknation.net/blog/home/bl...0000001152.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

sprintky's Avatar
    sprintky is offline Trusted Member
    0/5
    อยากรู้เหมือนกันๆ อิอิ
    รอด้วยคนค่ะ
    Oop..wO0 WoO0oo

asiaticia's Avatar
    asiaticia is offline Trusted Member
    0/5

Talking

เพิ่งออกรายการตีสิบไปเมื่อคืนวานนิ...
    "อย่าแตะต้องอดีตมาริยงของพ่อ ให้สายน้ำดำเนินต่อไป

มาริยงจะสมรักแต่แผ่นดินจะสูญสิ้น มาริยงจะสูญเสียแต่แผ่นดินจะสมดุล

ไปกับอนาคตได้แต่ต้องไม่ลืมอดีต... อดีตต้องเป็นมิตรกับปัจจุบัน... ปัจจุบันต้องเป็นฉันท์มิตรกับอนาคต

หากเรารู้ว่าพรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร จะไปอย่างไร จะจบอย่างไร แล้วชีวิตเราจะมีความหมายอะไร"

0/5

Lightbulb

สนใจเหมือนกันค่ะ....ของเรานี่ถ้าจะสแกน
    สงสัยจะต้องสแกนกันทั้งวันอะ..บาปกรรมเยอะ..อิอิ
    เด๋วลองไปถามอากู๋ ดีก่า เผื่อจะได้คำตอบ...

0/5
    Quote Originally Posted by LoVe59 View Post
    สนใจเหมือนกันค่ะ....ของเรานี่ถ้าจะสแกน
    สงสัยจะต้องสแกนกันทั้งวันอะ..บาปกรรมเยอะ..อิอิ
    เด๋วลองไปถามอากู๋ ดีก่า เผื่อจะได้คำตอบ...
    หลังจากที่ไปถามอากู๋มาแล้ว พบชื่อนี้ค่ะ..ไม่รู้คนเดียวกันรึป่าว
    จิตกฤษณา สุยะมงคล 081-644-XXXX

เนื่องจาก มีผู้ร้องเรียนว่า เบอร์โทรศัพท์มือถือ ที่ระบุด้านบน ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับ คุณกฤษณา สุยะมงคล และทำให้เจ้าของเบอร์โทรศัพท์ ได้รับความเดือดร้อน

ตามลิงค์นี้ครับ http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=239345

ทีมงานจึงต้องขอแก้ไขเบอร์ครับ

ขอบคุณครับ

ทีมงาน SBN

0/5
    ที่ออกรายการตี 10 คืนวันอังคารที่ผ่านมาใช่หรือเปล่าค่ะ ดูแต่ดูไม่จบ

ไม่อยากจะออกความเห็นเลย แต่ขอสักนิด "ไม่ชอบวิธีการที่เค้าพูด"

ไม่มีหลักการใช้จิตวิทยา ได้แต่โทษว่าคุณทำแบบนั้นแบบนี้มา

กรรม มันก็มีติดตัวกันทุกคน กรรมดี กรรมชั่ว ไม่ว่าจะกรรมจากชาติที่แล้วหรือชาตินี่

น่าจะพูดให้แนวทางมากกว่า ไม่สมควรระบุเจาะจงว่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี่ แล้วฟังน้ำเสียงสิ

พี่ว่า อย่าไปสแกนเลยค่ะ สู้หันหน้าเข้าวัด เข้าโบสถ์ หรือ ทำความดี น่าจะดีกว่า

ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ
    [SIGPIC][/SIGPIC]

0/5
    เราแอบคิดว่าเข้าข่ายหลอกลวงมากอยู่ค่ะ
    (ขอโทษนะคะที่ขัดใจหลายๆท่าน)
    เพราะว่าตอนดูเธอให้สัมภาษณ์ เหมือนกับว่า ไม่มีที่มาที่ไป ตอบแบบ กำปั้นทุบดินมากเกินไปค่ะ

เป็นแบบที่ว่าใครๆก็เดาออกว่าคุณทำกรรมมาแบบใด
    เช่น

เคยขายปลา ทุบหัวปลาให้ตายวันละร้อยตัว ต่อมามีอาการปวดหัวมาก นอนไม่หลับ

เคยทำร้ายคนจนกระดูกหัก ทรมานคน ต่อมาชาตินี้มีอาการปวดตามตัว ทุพพลภาพหลายอย่าง

อะไรแบบนี้ คือ ไปทรมาณใครอวัยวะส่วนไหน ชาตินี้คนคนนั้นก็จะมีปัญหาส่วนนั้น แบบนี้เด็กๆยังทายถูกเลยค่ะ

อีกอย่างบุคลิกเค้าไม่เหมือนผู้นำทางสว่างเลยด้วยค่ะ เหมือนกับว่าเจอหน้าใครก็ชี้หน้ากราด บวก ความั่นใจส่วนตัว ว่าคนนั้นเป็นแบบนั้นแบบนี้

เราเคยผ่านจิตเวชมา มันมีโรค กลุ่มหนึง เรียกว่า Schizophrenia ถือเป็นกลุ่ม Delusion ,hallucination อย่างหนึ่ง ที่คิดหรือ เห็นอะไร ไม่เหมือนชาวบ้าน เช่น คิดว่าตนเองมีตาทิพย์ ติดต่อวิญญาณได้ คิดว่ามีคนนินทาพูดกับตนเองอยู่ตลอด มีเสียงสั่งให้ทำนู่นทำนี่ มีหลายบุคลิกประมาณเจ้าแม่มาทรงร่าง จริงๆไมใช่เจ้าแม่อะไรหรอกแต่เป็นพวกมีสองบุคลิกไปเอง
    ยกตัวอย่าง เคยมีเณรคนหนึ่งมารักษา เพราะว่าเค้าเห็นนู่นนี่ ใบ้หวย แก้กรรมให้ชาวบ้าน ดูดวงบอกว่าตาทิพย์เห็นอนาคต ตอนแรกชาวบ้านก็ชอบอยู่หรอก แต่แล้ววันหนึ่งจะแก้กรรมแบบวิธีพิเรนทร์ ญาติทนไม่ได้จับส่ง รพ บ้า เลยค่ะ

เราเคยอยู่ ward จิตเวชมีคนไข้ประเภทนี้เกือบครึ่ง wardค่ะ ซึ่งมันไม่ใช่อะไรเลยเป็นอาการป่วยทางจิตอย่างหนึ่ง แต่ดันมาตรงับความเชื่อคนไทยเรื่องสัมผัสที่หก เลยทำให้เนื้อเรื่องยิ่งบานปลายกันใหญ่

ซึ่งกลุ่มคนพวกนี้ ถ้าเราเคยไปติดต่อ ขอรับบริการ จะทราบว่า ความคิดเขา การกระทำ ท่าทางต่างๆ มันไม่เหมือนคนธรรมดาจริงๆค่ะ ซึ่งมันเป็นไปได้สูงว่าอาจจะมีอาการทางจิตร่วมอยู่ด้วย

แต่อย่างไรก็ตาม เราก็ยังแอบมีที่ว่างในใจให้ท่านที่เห็นเรื่องพวกนี้จริงๆ ไม่ใช่พวกหลอกลวง เช่นพระภิกษุที่บำเพ็ญเพียรได้จริง แต่เราว่าพวกท่านเหล่านี้ เค้าไม่มาอวดอ้างวิชาและเปิดเผยตัว เพราะตามหลักพระพุทธศาสนานั้น การอวดอ้างวิชาเหล่านี้ถือเป็น " บาป " ค่ะ

ยังงัยสุดท้ายนี้ ขอให้ชาว SBN ทุกท่าน บริโภคข่าวสารด้วย ปัญญา และ สติสัมปชัญญะ นะคะ

มนุษย์เราเป็น สัตว์โลก ชนิดเดียว ที่สามารถเปลี่ยน กรรม ตนเองได้ ด้วยการกระทำดี
    แต่อย่างไรก็ตาม สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม ค่ะ
    Love, like a river, will cut a new path
    whenever it meets an obstacle
    .

bua_benjakamol's Avatar
    bua_benjakamol is offline Trusted Member
    0/5

^^

ดูอยู่เหมือนกัน ก็สงสารคนฟังนะ แล้วก็ไม่รู้ด้วยว่าเค้าจะแนะนำแนวทางดีๆหลังจากนั้นรึป่าว

แต่เห็นด้วยตรงที่ให้สวดมนต์เยอะๆ
    มันทำให้จิตใจสงบได้นะ ไม่คิดก็ไม่ทุกข์แล้วคะ

ส่วนตัวคิดว่า ตักบาตร ทำบุญ เยอะดีกว่าๆ เจอกับตัวเอง
    ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶ mynameisgift ٩(̾●̮̮̃̾•̃̾)۶ ٩(͡๏̯͡๏)۶ ٩(-̮̮̃ -̃)۶

ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครสักคน
    ...คนๆนั้นจะรักเราตอบ
    แต่ถ้าเราเกิดมาเพื่อที่จะรักใครหลายคน
    ..เชื่อเถอะว่า จะไม่มีใครรักเราจริงเลย
    แม่แต้คนเดียว

0/5
    ไม่ผิดหวังเลยคะ ที่ตั้งกระทู้ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ ^^

0/5

หนูเองคะ

หนูนีเเหละคะหนูอายุ22 เคยไปหาเเล้วคะ เมื่อสองปีที่เเล้ว เเล้วก็ไปวัดอัมพวันเเล้วด้วยคะ
    ครั้งเเรกไม่เชื่อคะ ไปเป็นเพื่อนคนรู้จัก คะ อายุสี่สิบเก้า กะไปทดสอบสุดสุด ไปที่หมู่บ้านซื่อตรงคะ หมู่บ้านหรูดี พี่แก ยังวัยรุ่นอยู่เลย ขาวตัวเล็ก พอเห็นพี่อีกคนปุ๊ป พี่เอ๋แกก็เลยไห้เขียนชื่อนามสกุลเเล้วเเกก็ สามารถบอกเราว่า เมื่อปีนี้ ไปทำอย่างนี้มาใช่ไหม เเล้วรู้ด้วยว่าสามีพี่เเก ขาโก่งเเละเเย่พอพอกับพี่เค๊าเพราะทำกรรมเหมือนกันมา น่าตกใจ เเล้วพี่เเกก็มาทายหนู เเม๊รู้อีกนะ รู้กะทั่งรายระเอียดว่าเราไปทำชั่วอะไรมาบ้าง .. +เห็นออกทีวี มะวานไม่น่าเชื่อ+หุหุ
    ( คือว่าเจ๊เจ้าของโรงพิมพ์เค๊าเเนะนำเพื่อน )
    ค๊าเเหละคะ แต่หนูดันอยากรู้เหมือนกะพวกพี่ที่ไม่เชื่อเเหละคะ เเต่ไปเจอไปประสบมาเเล้ว เเละไปทำอย่างที่พี่เเกบอกเเล้วด้วย http://so1eun1lee.hi5.com -

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook