Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 13

Thread: sheraton huahin

Warning Points:
    0/5

sheraton huahin

พอดีจะไปพักที่นี่อะคะ อยากทราบว่าใครมีที่ทานข้าวอร่อยๆแถวนั้นช่วยแนะนำด้วยค่า ปล มีเด็กไปด้วยอะคะ แล้วใน รร เองอร่อยหรือเปล่าคะ ^^

ขอบคุณค่า

nickbee is offline Trusted Member
    0/5
    กำลังไปหัวหินพรุ่งนี้เช้าอะครับ

กำลังหาร้านอร่อยทานเลยอะครับ

มารอฟังเช่นกัน

nadiatown's Avatar
    nadiatown is offline Trusted Member
    0/5

Smile

ครือ เดียจำไม่ได้ว่า เชอราตันอยู่ตรงไหนอะค่ะ
    แต่ว่า ถ้าไปแถวๆนั้น เดียชอบไปทานร้านลุงสังเวียนอ่าค่ะ
    อยู่แถวๆ วิรันดา ค่า ซอยก่อนวิรันดา หรือจะเข้าซอยวิรันดาก้ได้ มานทะลุกานหมดคร่ะ ^^

ชอบมากก ความเห็นส่วนตัว เดียว่าอร่อยกว่าร้านเจ๊เขียวอีก

ส่วนถ้าอาหารไทย แปลกๆ อร่อยๆ
    เดียชอบไปทานร้าน มะขาม ไกลนิดนึง อยู่ตรงทางกลับรถ ก่อนเข้าไปในเขาตะเกียบ
    บรรยากาศร้านโอเค อาหารไม่แพง + อร่อยมากค่า ลองดูนะคะ

ninanina_neena's Avatar
    ninanina_neena is offline Trusted Member
    0/5
    ชอบลุงสังเวียน ด้วย เจ๊เขียวก็ดีค่ะ แต่คนเยอะมักๆๆๆ บรรยากาศดี ถ้าได้โต๊ะริมทะเล

drpom is offline Trusted Member
    0/5
    ลุงสังเวียน แกถูกspringfield ไล่ที่ไปแล้วค่ะ ใครรู้ว่าย้ายไปไหนช่วยบอกด้วยจ้า

0/5
    เพิ่งไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว ร้านป้าสังเวียน ยังอยู่ที่เดิม แต่ที่นั่งตรงหาดทราย
    ตอนกลางวันนั่งไปไม่ได้แล้วค่ะ ไม่มีผ้าใบคลุม ถามเด็กที่ร้านดู เค้าบอกว่าทางเทศบาลเค้าไม่ให้เอาผ้าใบมาขึงแล้ว สรุปว่าต้องเข้ามานั่งด้านในร้าน
    แต่ถ้าไปทานตอนกลางคืน คงโอเคกว่านะคะ

ที่จริงเราไปทานป้าสังเวียนทุกครั้งนานเป็นปีๆ แล้ว แต่ล่าสุด รู้สึกว่าอาหารรดชาดไม่ประทับใจเหมไม่รู้ว่าคนอื่นจะรู้สึกรึเปล่านะคะ
    เราสั่งส้มตำปูม้าที่เคยชอบมาก ครั้งนี้รสชาดไม่ค่อยอร่อย ทานไป 2 คำ เลิกเลย
    ส่วนแฟนสั่งหอยหลอดผัดฉ่า เหลือเต็มจาน เพราะเค้ารู้สึกว่าไม่สดเลย
    สรุปว่าผิดหวังค่ะ

แต่อันนี้เป็นความรู้สึกส่วนตัว ถ้าเพื่อนๆ ไปทาน อาจจะยังชอบอยู่ก็ได้นะคะ

amm's Avatar
    amm is offline Trusted Member
    0/5
    ร้านสังเวียนเหมือนกันค่ะ แต่ไปทานนานมาแล้ว ไม่รู้ตอนนี้เป็นยังไง แต่ตอนที่ไปทาน ก็โอเค ราคาก็ไม่แพงค่ะ
    Time is like a river. You can not touch the same water twice,
    So enjoy every moment of life...

clumsylady's Avatar
    clumsylady is offline Trusted Member
    0/5
    สังเวียนเหมือนกันค่า.. แต่ก็เพิ่งไปทานประมาณตุลาปีที่แล้วนะ ก็ยังโออยู่
    ไม่งั้นลองร้านอยู่เย็นมั๊ยคะ หรือไม่ก็เดอะดุ๊ก (ไม่แน่ใจว่าชื่อดุ๊ก หรือเดอะดุ๊ก) เย็นๆ ก็บรรยากาศใช้ได้เลยนะ

0/5
    ลองไปที่เขาตะเกียบนะคะ ร้านอยู่ริมหาด ชื่อร้านน้องเปิ้ลหรือเจ๊เปิ้ลไม่แน่ใจ ถามคนแถวนั้นรู้ค่ะ
    ร้านนี้อร่อยมากกกก ก ..
    เจ๊เขียวไม่อร่อยเลย ข้าวผัดปูยังไม่อร่อย ข้าวแฉะ ปูมีกลิ่น
    แล้วก็อย่าลืมไอติมเจ๊นินะคะ รสชาเขียวกับชาไทยไร้เทียมทานมากๆ
    555
    ส่วยข้าวเหนียวมะม่วงร้านป้าเจือส่วนตัวเราว่าเฉยๆ ร้านมีชัยอร่อยกว่า
    อืมม ขนมเทียนร้านมีชัยก็อร่อยยยมาก อร่อยที่สุดเลย
    จริงๆนะคะ ลองชิมดูนะ แล้วร้านแม่เก็บอะไรที่ดังๆ ขนมก็สู้ร้านนี้ไม่ได้่

shiroi's Avatar
    shiroi is offline Trusted Member
    0/5
    ^
    ^^
    ตามคุณข้างบนเลยครับ
    ส่วนตัวผมว่าร้านน้องเปิ้ลอร่อยกว่าร้านเจ๊เขียวเลย
    เข้าไปทางเขาตะเกียบ ไปเรื่อยๆ เลยครับ เลยเลทซ์ซีเข้าไปอีก ไปทางตักศิลา
    จะมีป้ายชื่อร้าน (เล็กๆ) อยู่ตรงปากทางแยกครับ
    ร้านติดทะเล บรรยากาศแย่ แต่รสชาดดีคับ อ้อ ถูกด้วยคับ

เชอราตันหัวหิน ร้านอาหารใน รร. เอง รสชาดก้อใช้ได้นะคับ แต่ไม่ได้อร่อยอะไรมากมาย
    ผมชอบบาร์ที่อยู่ติดทะเลของเค้า บรรยากาศชิวล์ดีครับ
    รร. yai-ya ที่อยู่ข้างๆ เชอราตันหัวหิน เพิ่งเปิดได้ไม่นาน บรรยากาศเจ๋ง
    ร้านอาหารและบาร์บรรยากาศและรสชาดดีครับ
    ถ้าอยากไปลอง เดินไปก้อได้นะครับ ออกไปทางหาด เลี้ยวซ้าย ไม่เกินร้อยเมตรครับ
    ทั้งคู่ก้อราคามาตรฐานโรงแรมคับ

ส่วนร้านอาหารอื่นๆ นอกจากป้าสังเวียนที่หลายคนแนะนำแล้ว
    ผมขอเพิ่ม "น้องเมย์" เข้า ซ.หัวหิน 70 ข้างตลาดนั่นหละครับ
    เลี้ยวเข้าไปทางจี้อันตึ๊ง ไปตามทาง ผ่านทางรถไฟ เลี้ยวขวาตรงสามแยก
    ตรงไปอีกหน่อยเจอทางแยกซ้าย ขวา ให้เลือกไปทางซ้าย
    (ไปทางขวา ก้อจะเจอก๊วยเตี๋ยวนายหอย รสชาดใช้ได้คับ)
    ตรงไปอีกร้อยกว่าเมตร ร้านอยู่ขวามือคับ
    บรรยากาศบ้านๆ แต่รสชาดดีคับ ไม่แพง
    แนะนำกุ้งชาววังคับ

กินง่ายๆ ก้อไปลองข้าวต้มเจ๊แมว ถ.เดชานุชิต
    ไม่แน่ใจว่าปากซอยเป็นดอยตุง หรือ โกทิ กันแน่ แต่คุ้นๆ ว่าน่าจะเป็นดอยตุงนะคับ
    ข้าวต้มทะเล อร่อยทั้งเครื่อง น้ำ และน้ำจิ้ม
    เจ้าของร้านก้อใจดี ตอนนั้นผมลืมกระเป๋าสตางค์ไว้ที่ร้าน แกก้อเก็บใส่ถุงไว้ให้อย่างดี

กินยากๆ บรรยากาศโอเค ก้อบ้านอิสระละกันคับ จองโต๊ะด้วยก้อดีนะคับ

ร้านอาหารใน รร. เซนทารา (ฝั่ง รร. เก่านะคับ) ก้ออร่อยหลายร้านนะคับ
    อาหารอินเตอร์ ญี่ปุ่น รสชาดดีคับ

เปลี่ยนบรรยากาศไปกินอาหารอิตาเลี่ยน ที่มาม่าเมียตรงเวิ้ง รร.เซนทารา แถวๆ เบอร์เกอร์คิง
    ก้อโอเคนะคับ

ของหวาน
    ซื้อกลับบ้านก้อไปร้านแม่เก็บ อยู่เลย marriott ไปหน่อย อยู่ฝั่งตรงข้าม
    ลองเม็ดขนุนเผือกซักครั้งแล้วจะไม่ลืม เทพมาก
    หรือจะลองไปกินไอติมกะทิลูกตาลสด รร.สายลม ก้อไม่เลวนะคับ
    ถ้วยละ 50 บาท อร่อยมาก
    ถ้าอยากนั่งกินไอติมร้านน่ารักๆ ก้อไปลอง Eighteen below ice cream ถ.แนบเคหาสน์
    (ทะลุ ซ.41 เลี้ยวซ้าย)

อะไรอีกดีหละคับ
    ถ้าอารมณ์ดี อยากขับไปถึงปราณ ก้อลองสุนีย์ หรือ ครัวแจ๋ว ละกันนะคับ
    ถ้ามีเวลาลองร้านเดียว แนะนำสุนีย์

เที่ยวให้สนุกนะครับ...

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook