Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 2 1 2 LastLast
Results 1 to 10 of 12

Thread: อยากทราบว่าใครเคยไปทำ คาร์บอกซี (carboxy) ลดกระชับสัดส่วนมาแล้วบ้างค่ะ

kutie2hiso is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

อยากทราบว่าใครเคยไปทำ คาร์บอกซี (carboxy) ลดกระชับสัดส่วนมาแล้วบ้างค่ะ

อยากทราบว่าเพื่อนๆ ใน sbn คนไหนเคยไปทำ คาร์บอกซี (carboxy) มาแล้วบ้างค่ะ อยากทราบว่าเป็นยังไง แล้วที่ไหนดีค่ะ ราคาเท่าไรค่ะ พอดีกำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ
    แล้วมีอาการเป็นยังไงบ้างค่ะ

ขอบคุณพื้นที่ SBN และ เพื่อน ๆ ด้วยน่ะค่ะ
    ##########**********@@@@@@@@@@&&&&&&&&&&##########**********@@@@@@@@@@&&&&&&&&&&##########

Gucci is my first priority. My children are next. THANKS SBN.

linaja's Avatar
    linaja is offline Trusted Member
    0/5
    ลิเคยลองมาแล้วแต่ไม่ได้ผลอ่ะค่ะ ไม่เจ็บมากเท่าไหร่พอทนไหว บางคนเห็นผลนะแต่สำหรับลิ ลิว่าไม่เวิร์คอ่ะค่ะ
    เรียนรู้คน ด้วยตัวเราเอง ไม่ใช่จากปากคนอื่น

ปากคนห้ามได้ ความคิดคนห้ามไม่ได้

N'Bungkee
    "Rest In Peace My Dearest"

toom's Avatar
    toom is offline Trusted Member
    0/5
    ตุ้มทำอยู่ค่ะ ที่ของขวัญคลีนิค ราคาตอนนั้น20จุด ไม่จำกัดซีซี ราคา10,000บาทค่ะ แต่อยากจะบอกว่าเจ็บมากจริงๆ แต่ก็แค่ประมาณห้านาทีแรกนะคะ แต่ตุ้มว่าลดจิงๆแปบเดียวเองก็กลับมาอ้วนเหมือนเดิมแล้วอ่ะค่ะ ตอนแรกตุ้มฉีดไปหกครั้งก็เล็กลงนะคะ แต่พอเลิกฉีดไปประมานสองเดือนก็กลับมาเหมือนเดิมอ่ะค่ะ ตอนนี้เลยหันมาออกกำลังแทน เพราะมันเจ็บทุกครั้งเวลาโดนเข็มจิ้มนะคะ บางทีจิ้มโดนเส้นเลือด ก้อทำให้เขียวจ้ำใหญ่ไปเป็นอาทิตเลยค่ะ ยังไงลองหาข้อมูลเยอะๆนะคะ อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะ คนอื่นอาจจะดีจิงๆก้อได้ค่ะ

0/5
    การทำ carboxy คือการฉีดก๊าซ CO2 เข้าไปในชั้นไขมัน ที่ทำกันมากมีส่วนของ ต้นแขนต้นขาหน้าท้อง ใช้เข็ม No.30 เป็นเข็มcosmetic grade ตอนแทงเข็มแทบไม่รู้สึกเจ็บนะครับแต่ตอน ก๊าซเดินเข้าไปจะเจ็บมากๆ เหมือนมดพันตัววิ่งเข้าไป โดยทั่วไปต้องให้แพทย์เป็นผู้ทำนะครับ ย้ำต้องให้แพทย์เป็นผู้ทำเท่านั้น
    มีคลินิกหลายๆแห่งให้พนักงานเป็นผู้ทำอันตรายมากๆ โดยทั่วไปเป็นการทำที่ปลอดภัยถ้าแพทย์เป็นผู้ทำ ส่วนเห็นผลหรือไม่เห็นผลขึ้นกับ ตัวคนไข้ด้วยว่ามีการคุมอาหารด้วยหรือเปล่า การทำทำถี่มากน้อยแค่ไหนโดยทั่วไป ค่าใช้จ่ายต่อส่วนต่อครั้ง อยู่ที่ระหว่าง 300-1500 บาท โดยทั่วไปทำ 3 ครั้งแรกยังไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงจะแค่มีความรู้สึกว่าไขมันส่วนนั้นเหลวๆแค่นั้นเอง หลังจากทำครั้งที่ 3 จึงเริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลง ควรทำ2ครั้งต่อสัปดาห์ถ้าไม่ว่างก็ 1ครั้งก็ได้นะครับ การลดลงนั้นจะเห็นผลก็ต่อเมื่อมีการควบคุมอาหารด้วยเท่านั้น ฉะนั้นจะเห็นว่าคนไข้หลายๆคนมักบ่นว่าไม่เห็นผล โดยตัวcarboxy มีงานวิจัยหลายฉบับconfirm จากกลุ่มนักโทษ(voluntee)แล้วว่าลดลงจริง ลองsearch ใน googleก็มีนะครับ ผลข้างเคียงในกรณีทำถูกวิธีสิ่งที่พบได้คือรอยช้ำจ้ำเขียวนะครับ มีอาการปวดหลังทำแต่หายไปในเวลาไม่เกิน 15-20นาที สามารถขับรถกลับบ้านได้ ในบางรายจะรู้สึกปวดเมื่อยเหมือนออกกำลังกายหนักๆ สุดท้ายแนะนำให้ทำที่ไหนก็ได้นะครับแต่ต้องให้แพทย์เป็นผู้ทำให้เท่านั้นถ้าไม่ใช่แพทย์ให้ปฎิเสธทันทีนะครับ(เคยมีcase ที่เสียชีวิตมาแล้วนะครับ)
    เช้าฟาดผัดฟัก เย็นฟาดฟักผัด

kutie2hiso is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณ คุณลิ คุณตุ้ม และ คุณธงชัย มากน่ะค่ะ ที่มาให้คำแนะนำ

เพื่อน ๆ คนอื่น ขอข้อมูลเพิ่มเติมด้วยน่ะค่ะ
    ##########**********@@@@@@@@@@&&&&&&&&&&##########**********@@@@@@@@@@&&&&&&&&&&##########

Gucci is my first priority. My children are next. THANKS SBN.

0/5
    Have done it first time and last time ka very very paintful. No more no more
    [SIGPIC][/SIGPIC]

Good friends are like stars..... You don't always see them, but you know they are always there.

cher-em's Avatar
    cher-em is offline Trusted Member
    0/5
    เคยไปทำที่ผิวดีคลีนิค Central Ladprao ค่ะ เจ็บๆ ตึงๆ ค่ะ เป็นพนักงานทำให้ เคยครั้งนึงเป็นรอยบวมช้ำเลยค่ะ ลงคอร์สไว้จะ 3 ปีแล้ว ยังทำไม่ครบเลยค่ะ เจ็บ!!
    Never be ENOUGH!!

am_rabbitt is offline Trusted Member
    0/5
    เราเคยไปทำมานานแล้วค่ะ เราทำต้นขาค่ะ ก็ลดลงนะ แต่เจ็บมากๆ เลย ที่เราทำราคาไม่แพงค่ะ หมอดูแลดีด้วยค่ะ ไม่จำกัด CC. ด้วยค่ะ จำได้ว่าทำ 10 ครั้ง 5200 แต่ตอนนี้น่าจะขึ้นราคาแล้วน้า

nimnim's Avatar
    nimnim is offline Trusted Member
    0/5
    Quote Originally Posted by thongchai9309 View Post
    การทำ carboxy คือการฉีดก๊าซ CO2 เข้าไปในชั้นไขมัน ที่ทำกันมากมีส่วนของ ต้นแขนต้นขาหน้าท้อง ใช้เข็ม No.30 เป็นเข็มcosmetic grade ตอนแทงเข็มแทบไม่รู้สึกเจ็บนะครับแต่ตอน ก๊าซเดินเข้าไปจะเจ็บมากๆ เหมือนมดพันตัววิ่งเข้าไป โดยทั่วไปต้องให้แพทย์เป็นผู้ทำนะครับ ย้ำต้องให้แพทย์เป็นผู้ทำเท่านั้น
    มีคลินิกหลายๆแห่งให้พนักงานเป็นผู้ทำอันตรายมากๆ โดยทั่วไปเป็นการทำที่ปลอดภัยถ้าแพทย์เป็นผู้ทำ ส่วนเห็นผลหรือไม่เห็นผลขึ้นกับ ตัวคนไข้ด้วยว่ามีการคุมอาหารด้วยหรือเปล่า การทำทำถี่มากน้อยแค่ไหนโดยทั่วไป ค่าใช้จ่ายต่อส่วนต่อครั้ง อยู่ที่ระหว่าง 300-1500 บาท โดยทั่วไปทำ 3 ครั้งแรกยังไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงจะแค่มีความรู้สึกว่าไขมันส่วนนั้นเหลวๆแค่นั้นเอง หลังจากทำครั้งที่ 3 จึงเริ่มเห็นการเปลี่ยนแปลง ควรทำ2ครั้งต่อสัปดาห์ถ้าไม่ว่างก็ 1ครั้งก็ได้นะครับ การลดลงนั้นจะเห็นผลก็ต่อเมื่อมีการควบคุมอาหารด้วยเท่านั้น ฉะนั้นจะเห็นว่าคนไข้หลายๆคนมักบ่นว่าไม่เห็นผล โดยตัวcarboxy มีงานวิจัยหลายฉบับconfirm จากกลุ่มนักโทษ(voluntee)แล้วว่าลดลงจริง ลองsearch ใน googleก็มีนะครับ ผลข้างเคียงในกรณีทำถูกวิธีสิ่งที่พบได้คือรอยช้ำจ้ำเขียวนะครับ มีอาการปวดหลังทำแต่หายไปในเวลาไม่เกิน 15-20นาที สามารถขับรถกลับบ้านได้ ในบางรายจะรู้สึกปวดเมื่อยเหมือนออกกำลังกายหนักๆ สุดท้ายแนะนำให้ทำที่ไหนก็ได้นะครับแต่ต้องให้แพทย์เป็นผู้ทำให้เท่านั้นถ้าไม่ใช่แพทย์ให้ปฎิเสธทันทีนะครับ(เคยมีcase ที่เสียชีวิตมาแล้วนะครับ)
    ตามนั้นเลยค่ะ

ขอเสริมเพิ่มอีกนิดหนึ่ง

ว่าหลักการของ Carboxy พูดง่ายๆ คือ เมื่อก๊าซ CO2 ( carbondioxide ) แทรกเข้าไปเนื้อเยื่อไขมัน จะมีการไปรวมตัวกับน้ำใน เซลล์ ทำให้เกิดเป็น กรดคาร์บอนิค ( Carbonic acid ) ซึ่ง กรดตัวนี้จะมีคุณสมบัติในการไปสลาย fat cell ทำให้เกิดการสลายไขมันได้จริง ดังนั้นหลังการทำ carboxy ในแต่ละครั้ง ควรจะต้องดื่มน้ำเปล่า เยอะๆ ประมาณ 2 ลิตร ภายใน 24 ชม ด้วยค่ะ

และผลอีกอยากหนึ่งของ ก๊าซ CO2 เมื่อผ่านเข้าไปในชั้นเนื้อเยื่อไขมัน จะทำให้เกิด vasodilatation คือ เส้นเลือดเกิดการขยายตัว ซึ่ง จะทำให้การไหลเวียนของเส้นเลือดฝอยตรง
    ดีขึ้น เป็นการรักษา Cellulite ได้อีกทางหนึ่งด้วยค่ะ โดย Cellulite จะเรียบขึ้นได้ หากทำติดต่อกันหลายๆครั้ง

จากประสบการณ์ตรง ที่รักษาตัวเองด้วย การฉีด Carboxy นะคะ ต่ายเองฉีดที่บริเวณ หน้าท้อง ต้นขา น่อง ( ตรงส่วนที่เป็นไขมันนะคะ ไม่ใช่ตรงกล้ามเนื้อ )

ต่ายฉีดที่หน้าท้องครั้งละ 500 cc ( พอดีพุงมีไม่เยอะ ) ต้นขา ข้างละ 2500 cc ( ต้นขาใหญ่ค่ะ ไขมันเยอะ Cellulite เวลานั่งเริ่มเห็นชัด ) น่อง ข้างละ 250 cc รวมแล้ว ทำไป 6000 cc ต่อครั้งค่ะ

ทำแบบนี้ 3-4 วันครั้งค่ะ ทำมาประมาณ 15 ครั้งแล้วมั้ง ( ไม่ได้นับครั้งที่แน่นอนค่ะ )

หลังทำทุกครั้ง จะกระหน่ำดื่มน้ำเปล่า ใ้ห้ได้ 2 ลิตร และพยายามเล่นโยคะ คืนหลังจากการทำทุกครั้ง
    ( จริงๆเล่นโยคะ อยู่แ้ล้ว แต่ไขมันส่วนเกินตามต้นแขนต้นขาหน้าท้องไม่ลดเลยค่ะ เลยตัดสินใจฉีดซะเลย )

ผลที่ได้นะคะ หน้าท้องยุบไปเกือบหมดแล้วค่ะ ต้นขาลดลง ข้างละ 2 นิ้ว ( วัดจากต้นขาส่วนบนที่กว้างที่สุดนะคะ ) Cellulite ที่น่อง หายไปหมดแล้วค่ะ ตอนนี้เลยเลิกทำแล้ว เล่นโยคะอย่างเดียว

แต่อยากจะย้ำนะคะ ว่ามันเจ็บมากๆเลยค่ะ ต้องอดทนมากๆ ในการทำแต่ละครั้ง เพราะมันจะเจ็บแสบเวลาที่ก๊าซวิ่งแทรกเข้าไปตามเนื้อเยื่อไขมัน

ส่วน side effect ก็ตามที่ข้างบนบอกเลยค่ะ ว่ารอยเขียวจ้ำๆอาจจะเกิดได้บ้าง หากมีการแตกของเส้นเลือดฝอย สามารถเอาน้ำอุ่นประคบ จะทำให้รอยจ้ำหายไวขึ้นนิดหน่อยค่ะ

การที่จะรักษาเห็นผลหรือไม่ ขึ้นอยู่กับความอดทนของคนไข้ด้วยค่ะ ถ้าอดทนเก่งๆ สามารถมาฉีดได้ต่อเนื่อง ในปริมาณที่เหมาะสม มีการควบคุมอาหาร และออกกำลังการเบาๆไปด้วยหลังทำ ก็จะสามารถเ ห็นผลได้ค่ะ ไม่เสียเงินฟรี

ลองตัดสินใจดูนะคะ

แต่จริงๆ การออกกำลังการดีที่สุดค่ะ อยากให้ออกกำลังกายดูก่อนค่ะ แล้วถ้ามันยังไม่ลดจริงๆ ค่อยหา option เสริม

โชคดีค่า

<a href=http://i217.photobucket.com/albums/cc97/nimnimm/i76f-horz-1.jpg target=_blank>http://i217.photobucket.com/albums/c...76f-horz-1.jpg</a>
    Thanks Linazaya ขอบคุณ ผู้โพสต์ข้อความนี้

maykaemi's Avatar
    maykaemi is offline Trusted Member
    0/5
    เคยทำแล้วเจ็บมากๆค่ะ ทนไม่ไหวเลยไม่ทำอีกแล้ว

แนะนำ ฉีด เมโส แฟท ดีกว่าอีกค่ะเห็นผลเร็วด้วย

ราคาสูงกว่า แต่ไม่ได้แพงเวอร์ค่ะลองหาข้อมูลดูนะคะ

Page 1 of 2 1 2 LastLast

Comments from Facebook