Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Page 1 of 10 1 2 3 ... LastLast
Results 1 to 10 of 100

Thread: มีใครเจอผลกระทบจากการปิดสนามบินบ้างคะ

Warning Points:
    0/5

มีใครเจอผลกระทบจากการปิดสนามบินบ้างคะ

ส่วนตัวเราเองโดนไปเต็มๆเนื่องจากทำธุรกิจเกี่ยวกับส่งออกตอนนี้ของติดอยู่ที่สนามบินมา 2 วันแล้ว
    อยากให้นายกและคณะรัฐบาลตัดสินใจทำอะไรลงไปซักอย่างจะสู้หรือจะถอยก็ว่ามาอย่านิ่งเฉยแบบนี้
    ก่อนที่เศรษฐกิจประเทศไทยจะย่อยยับ ยิ่งช่วงนี้กำลังเข้าสู่ช่วงไฮซีซั่นด้วยแล้วอย่างนี้
    ต่างชาติที่ไหนจะกล้าเข้ามาเที่ยวเมืองไทยล่ะเนี๊ยะ เฮ้อสงสารประเทศไทยจัง

ขออนุญาตเจ้าของกระทู้ครับ ขอนำรูปมาลงใหม่ เนื่องจากที่มีอยู่เดิมหายไป เพื่อให้กระทู้นี้ สามารถโชว์รูปที่หน้าเวบได้ ครับ
    ขอบคุณภาพจากลิงก์ http://tnews.teenee.com/etc/img0/36374.jpg ครับ
    หากรูปที่เรานำมาไม่เหมาะสม ขอชวนเจ้าของกระทู้เข้ามาแก้ไขได้ครับ

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    โดนเต็มๆค่ะ วันนี้จะต้องบินกลับเมื่อไทย

ก็เลยต้องรอ ร๊อ รอ ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่ จะได้กลับบ้าน

เซ็งคะ พธม จะทำอะไรก้อไม่มีใครห้าม แต่ปิดสนามบินนี่มันเกินไป
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

0/5
    โดนเต็มๆๆๆอีกดอก ฮ่ะ

ยายเข้า รพ. จะบินไปหาไม่ได้

จะย้ายคุณยาย มาหาหมอประจำ ที่เมืองไทยก้ไม่ได้

เจริญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญ
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

due's Avatar
    due is offline Trusted Member
    0/5
    กรรม ค่ะ

มันคงเป็นกรรมของพวกเราร่วมกัน

ทำใจให้ยอมรับซะ เดี๋ยวอะไรๆก็คงจะดีขึ้นแล้วนค่ะ

คิดดีเข้าไว้ กรรมใดใครก่อ กรรมนั้นคืนสนอง

ตอนนี้ก็มีคนเริ่มออกมาช่วยกันคิด ช่วยกันหาทางออกเยอะแล้วจ้า

"นายกหน้าด้านไล่เท่าไหร่ก็ไม่ยอมออก"
    "พันธมิตรก็หน้าด้านบอกให้หยุดเท่าไหร่ก็ไม่ยอมหยุด"

พวกเราก็หน้าด้าน..... แต่ไม่รู้จะหาเหตุผลอะไรมาว่าตัวเอง 555
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น
    ไม่มีอะไรคงที่อยู่ได้ตลอดเวลา

nam's Avatar
    nam is offline Trusted Member
    0/5
    คุณ KeRoRo เสียใจด้วยนะคะที่ไปเยี่ยมคุณยายไม่ได้

ขอให้คุณยายหายเร็วๆนะคะ

พี่น้ำจะกลับไปตรวจครรภ์ ก็รออยู่เหมือนกัน

ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้บินกลับเมืองไทย

หวังว่าสถาณการณ์กลับสู่ปรกติโดยเร็ว
    แหล่งแพร่เชื้อความสุข

0/5
    Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    โดนเต็มๆๆๆอีกดอก ฮ่ะ

ยายเข้า รพ. จะบินไปหาไม่ได้

จะย้ายคุณยาย มาหาหมอประจำ ที่เมืองไทยก้ไม่ได้

เจริญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญญ
    เป็นกำลังใจให้คุณยายหายป่วย และแข็งแรงขึ้นในเร็ววันนะคะ
    เรารักอะไรก็จะทุกข์เพราะสิ่งนั้น
    เพราะว่าสิ่งทั้งหลายล้วนแปรปรวนทั้งสิ้น

0/5
    Quote Originally Posted by nam View Post
    คุณ KeRoRo เสียใจด้วยนะคะที่ไปเยี่ยมคุณยายไม่ได้

ขอให้คุณยายหายเร็วๆนะคะ

พี่น้ำจะกลับไปตรวจครรภ์ ก็รออยู่เหมือนกัน

ไม่รู้เมื่อไหร่จะได้บินกลับเมืองไทย

หวังว่าสถาณการณ์กลับสู่ปรกติโดยเร็ว
    คุณนำ้ อาจต้องรอจนคลอดเลยค่ะ 555 ล้อเล่นน๊าาาา
    ตอนนี้กี่เดือนแล้วคะ ดีใจด้วยนะคะ (ไม่ได้ดีใจเรื่องที่กลับมา
    ไม่ได้นะคะ ดีใจที่กำลังจะมีน้องค่ะ)

orn's Avatar
    orn is offline Trusted Member
    0/5

Unhappy ขอบ่นอีก

จริงต้องไปฮ่องกงพรุ่งนี้ค่ะ ทัวร์โทรมา cc ตอนบ่าย 2 โมง

เราไปเที่ยวกับสามีค่ะ เลยไม่เดือดร้อนเท่าไหร่ แต่รู้สึกไม่ค่อยดี ประเทศชาติถอยหลังลงไปอีก 10 ปี

แต่พี่สาวมีธุรกิจท่องเที่ยว มีกรุ๊ปทัวร์ไปยุโรป วันที่ 3 ธค นี้ กำลังเครียดมากมายค่ะ
    เพราะจองมัดจำตั๋วเครื่องบินและ โรงแรมไป 800,000 บาท

ได้แต่ ปลอบใจ ค่ะ ว่าอะไรคงดีขึ้นใน 2-3 วัน

0/5
    ขอบคุงพี่ดิว กะพี่น้ำมากๆๆนะฮ่ะ

ได้แต่สวดมนต์ภาวนาอย่างเดียว
    I LoVe U [SIGPIC][/SIGPIC]

My Precious

Steel Blue Electrique Marine Emerald Electrique Turquois
    Cafe
    NoiRBouton D' OrAmetyse
    Truffle
    Buff noirEvergreen
    GGH SS o7 runway purse Vert Fonce
    SaHara
    MoganoBordeauxAutummeOriganSapphire

joywila's Avatar
    joywila is offline Trusted Member
    0/5

^^"

โดนเต็ม ๆ เพราะคนไข้ 90% ของทางคลินิกเป็นชาวต่างชาติ
    ที่นัดไว้ก็ต้องเลื่อน คนไข้ใหม่ก็น้อย
    หมอก็นั่งตบยุง....
    กรรมของยุงจริง ๆ

Page 1 of 10 1 2 3 ... LastLast

Comments from Facebook