Quote Originally Posted by Earth View Post
มาตอบไม่เหมือนคนอื่นอ่ะค่ะ

คือเราฉีดแล้วลดลงเยอะเลยอ่ะค่ะ

แต่อาจจะเฉพาะส่วนนะคะ เราเป็นคนต้นแขนใหญ่มากกกกก และด้านหลังล่ำมาก เพราะตอนเด็กๆว่ายน้ำทุกวันและตอนเป็นวัยรุ่นเล่นยก weight และ butterfly เนื่องจากคุณพ่อเป็นทหารค่ะ เลยเล่นด้วยกัน ทำให้โตมาแล้วล่ำมากจริงๆค่ะ แต่ข้อมือและตัวไม่ใหญ่ค่ะ ออกกำลังกายมามากมายไม่ยุบลงเลย กลับยิ่งใหญ่ขึ้นและหย่อนคล้อยเมื่ออายุมากขึ้นค่ะ เลยตัดสินใจไปฉีด carboxy มาค่ะ เนื่องจากคิดแล้วว่าส่วนที่ต้องการลดเนี่ย ใหญ่มากกก ออกกำลังกายยังไงคงไม่ลด เกือบหมดหวัง คิดว่าคงต้องเกิดชาติหน้าซะแล้วถึงจะเพรียวบางแบบผู้หญิงทั่วไปค่ะ เลยตัดสินใจฉีดค่ะ ตอนนี้ทำมา 8 ครั้ง ปกติควรฉีดสัปดาห์ละ 2 ครั้ง แต่เราฉีด 1-2 อาทิตย์ครั้งค่ะ แต่ตอนแรกจะไม่เจ็บมากและจะเจ็บขึ้นเรื่อยๆในครั้งต่อๆไปเนื่องจากแรงดันก๊าซมากขึ้นค่ะ ตอนฉีดจะปวดแต่จะหายไปเมื่อดึงเข็มและสายรัดออกค่ะ ต้นแขนเราลดลงมากอย่างเห็นได้ชัด ทุกคนทักค่ะ แต่ว่าจริงๆจะเห็นผลดีกว่านี้ถ้าไปบ่อยๆนะคะ ช่วงแรกๆเราไปอาทิตย์ละครั้ง เห็นผลชัดเจนค่ะ การทิ้งระยะทำให้รู้สึกเจ็บมากกว่าไปบ่อยๆนะคะ (อันนี้ที่เล่ามาเป็นความรู้สึกส่วนตัวค่ะ) อ้อ อีกอย่างถ้าไขมันน้อยลงจะเจ็บมากขึ้นค่ะ อยู่ที่ความแน่นของไขมันกับกล้ามเนื้อด้วยค่ะ นอกนั้นก็ไม่มีอะไรมาก ที่สำคัญฉีดแล้ว ควรออกกำลังกายเพื่อให้ได้ผลดีขึ้น และควรทานน้อยลงค่ะ ไม่งั้นก็จะไม่ได้ผลใดๆเนื่องจากปริมาณที่สามารถเอาออกได้มันน้อยกว่าการรับเข้าที่มากทำให้ไขมันสะสมเยอะขึ้นค่ะ อันนี้หมอแนะนำมา เพราะมีหลายท่านที่ฉีดแล้วเห็นผลตอนแรกและคิดว่ามีตัวช่วยแล้วเลยทานแหลก มากกว่าเดิม ผลคือ อ้วนเหมือนเดิมค่ะ

อันนี้เราแค่มา share ส่วนของเราให้ฟังนะคะ ลองพิจารณาดีๆก่อนตัดสินใจค่ะ ส่วน Vit C ตัวขาว กับ Botox ยกหน้านี่ เราไม่กล้าเลยจริงๆค่ะ ใครมีข้อมูลอะไร เอามา share เพิ่มนะคะ
ไปทำที่ไหนมา ช่วยหลังไมค์มานิดนึงได้ไหมคะ เราสนใจอยู่ อยากจะไปสอบถามข้อมูลที่คลีนิคด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ