Previous
Next
Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก Downtown
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
กระทู้แนะนำล่าสุดจาก
Results 1 to 10 of 10

Thread: อยากทราบที่พักต่างจังหวัดที่พาน้องหมาไปได้อ่ะค่ะ

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    Warning Points:
    0/5

อยากทราบที่พักต่างจังหวัดที่พาน้องหมาไปได้อ่ะค่ะ

ตามหัวข้อเลยนะคะ
    ขอเป็นพัทยา กับหัวหินอ่ะค่ะ ใครพอจะทราบบ้างเอ่ยอยากพาลูกที่บ้านไปเที่ยวค่ะ
    ขอบคุณมากๆค่ะ

Aumie's Avatar
    Aumie is offline Trusted Member
    0/5

เก็บข้อมูลด้วยค่า

ขอเข้ามาเก็บข้อมูลด้วยคนคะ อิอิ แต่ถ้าที่รู้แน่แน่คือเกาะมันนอก ระยองสามารถพาน้องหมาไปได้ค่า

อยากได้อะไร ไม่เคยทันกับเค้าสักที เฮ้อ!

0/5
    Holiday Inn Hua Hin จ้า...มีโรงแรมของน้องหมาติดกะตัวโรงแรมเลย เราว่าสะดวกดีค่ะ แถมตัวโรงแรมเองก็สวยและมีกิจกรรมให้ทำเยอะมากกกกค่ะ

natty's Avatar
    natty is offline Trusted Member
    0/5
    ขอบคุณนะคะที่เข้ามาให้ข้อมูลค่ะ
    natty เคยเห็นโรงแรมน้องหมาที่ฮอลลิเดย์ อินน์ เหมือนกันค่ะ
    แต่วันที่ไปเป็นวันธรรมดา ไม่มีเจ้าหน้าที่อยู่ เลยไม่ได้สอบถามรายละเอียดมา
    ปกติจะชอบไปเที่ยวกันวันธรรมดาหรือวันที่ไม่ใช่วันหยุดอ่ะค่ะ แนะนำกันมาอีกนะคะ
    ขอบคุณค่ะ

0/5

Smile มาตอบด้วยค่ะ

ถ้าเอาแบบไม่หรูหรามากมาย พออยู่ได้ Style Resort ก็แนะนำที่ Beauty Beach Resort ปราณบุรีค่ะ
    นอนห้องเดียวกันได้เลย แต่คิดค่าตัวน้องหมาเพิ่มประมาณ 400 หรือไงเนี่ยค่ะ เพราะก็เคยประสบปัญหาเหมือนกัน
    หาที่พักยากเหมือนกันค่ะ (รู้สึกจะรับแต่เจ้าตัวเล็ก ๆ นะคะ เพราะเค้าจะถามน้ำหนักด้วยค่ะ)
    ลองเปิด www.beautybeachresort.com ดูนะคะ ว่าพอได้ไหมค่ะ

0/5
    อนันตศิลา หัวหิน ตรงเขาตะเกียบค่ะ สามาดพาน้องหมาไปได้ แต่คิดค่าที่พักน้องหมา คืนละ 300 หรือ 500 นี่แหละค่ะจำไม่ได้เหมือนกัน แต่สามาดพาน้องหมาวิ่งทั่วโรงแรมได้เรยค่ะ แต่ตัวโรงแรมเฉยๆนะคะ

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    พยายามจะไปหาลิงค์เคยเห็นในพันทิป แต่หาไม่เจอ เดี๋ยวถ้าหาเจอจะมาแปะให้นะคะ
    แต่ต้องโทรไปก่อนน๊า บางที่งดรับไปแล้ว

Sea sand sun ที่พัทยาก็รับ ลอง update ดูนะคะ

มีบ้านสบายชายทะเลที่หัวหินก็เอาหมาไปได้ค่ะ คิดตัวเท่าไรจำไม่ได้
    อนันตศิลา ให้พักเฉพาะส่วนบังกะโลด้านหลัง ส่วนตัวรร.ไม่ให้เอาขึ้น

ที่ Holiday inn (regent ชะอำ เก่า) จะมี pet resort ด้านหน้าก็ต้องฝากไว้ค่ะ
    เอาไปนอนที่รร.กะเราไม่ได้ ตัวละ 800 มั้ง ไม่แน่ใจ รวมอาบน้ำให้ด้วยก่อนกลับค่ะ
    มีห้องต่างหาก เป็นห้อง ๆ พร้อมที่นอน ติดแอร์และมีของเล่นค่ะ

และจะฝากอีกนิด

ตะก่อน รร.ที่รับน้องหมาเข้าพัก มีเยอะมากกว่าเดี๋ยวนี้ค่ะ
    แต่ยกเลิกกันไปหลายรร. สาเหตุเพราะเจ้าของไม่ดูแลสุนัขให้ดีค่ะ

อึ ฉี่เลอะเทอะบ้าง เอานอนบนเตียงขนติดบ้าง ขนไปขังในแอร์ อื่น ๆ จิปาถะ
    บางคนก็คิดว่า เค้าคิดค่าทำความสะอาดแล้ว เอาอะไรอีก...

เราก็เป็นคนรักหมา นอนกับหมาคนหนึ่ง แต่ถ้าออกนอกสถานที่ สิ่งที่เราทำและคิดเสมอ ๆ คือ

1.คนทุกคนไม่ได้รัก และชอบหมาเหมือนเรา ต้องมีขอบเขตค่ะ เช่น

ไม่เอาเค้านั่งบนโต๊ะอาหาร (ร้านอาหารห้ามเข้าก็เพราะงี้ ) คนอื่นเค้ารังเกียจค่ะ
    ของเราถ้าเป็นร้านเปิด เราผูกไว้ใต้โต๊ะ ถ้าร้านติดแอร์และไม่ได้เขียนว่าเอาสุนัขเข้าได้
    เราจะเอาไว้ในรถ หรือไม่ก็ซื้อกลับไปกินบ้านค่ะ

2.ถ้าหมานอนกับเรา ควรมีผ้าปูเตียงเอาไว้คลุมเตียงของรร.อีกทีค่ะ ไม่งั้นขนติด เวลาซักนี่เต็มเลย หลาย ๆ รร.เลยยกเลิกการนำหมาเข้าก็เพราะงี้ บางทีถ้าต้องจำกัดสัมภาระ เราจะให้เค้านอนข้างล่างโดยปูผ้าของเค้าให้แทนค่ะ

3.เก็บอึ ฉี่ของเค้าด้วยค่ะ เราต้องติดหนังสือพิมพ์ไปปูในห้องน้ำรร.เอาไว้ให้เค้าปล่อยทุกข์ค่ะ

4.อย่าอาบน้ำแล้วเช็ดตัวเค้าขณะเปิดแอร์ในห้องค่ะ เพราะกลิ่นหมาจะติด คนที่ไม่ได้เลี้ยงหมาเข้ามานี่อี๋เลยอ่ะ...สำหรับเราคงชิน ไม่รู้สึกไร ...

อยากมีที่ให้หมาพักนาน ๆ น่ะค่ะ ช่วย ๆ กันนะคะ
    เฮ้อ พล่ามซะยาวววว

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

noo_pizza's Avatar
    noo_pizza is offline Trusted Member
    0/5
    หากระทู้ที่พักไม่เจอ เอากระทู้เจ๊ฮอลล์
    ขวัญใจเราเอง มาฝากละกัน มีแถวพัทยากะเพชรบุรี(ชะอำ)

บ้านนี้เป้นครอบครัวน้องหมา ที่น่าเอาอย่างมากมากค่ะ ในด้านการปฏิบัติตัวเวลาพักนอกสถานที่
    ลองตามจ๊ฮอลล์ไปเที่ยวดูนะคะ

http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E7174050.html

http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E6965086.html

http://www.pantip.com/cafe/blueplane.../E7156691.html

"ทำเสียงอย่างนี้ ซื้อมาอีกใบแล้วสิ"

#### รู้ทันอีกแล้ว เซ็ง ####

galsberry is offline Trusted Member
    0/5
    กำลังหาเหมือนกันค่ะ
    มีเจ้าตัวใหญ่โกลเด้น 1 ตัว กับชิสุ 1 ตัว
    ส่วนมากที่พักจะให้แต่น้องหมาพันธุ์เล็กอ่า เซ็งค่ะ

-bow-'s Avatar
    -bow- is offline Trusted Member
    0/5

Cool RE: อยากทราบที่พักต่างจังหวัดที่พาน้องหมาไปได้อ่ะค่ะ

โชคดีอยู่ระยอง เลยพาเจ้าสองหมา (ดัลเมเชี่ยนกับลาบาดอร์) ไปเที่ยวทะเลได้ทุกอาทิตย์
    ~ต่อไปนี้ ชั้นจะเป็นคนดูแลหัวใจตัวเอง
    จะไม่ให้ใครมาทำร้ายได้อีกแล้ว~

Comments from Facebook