วันนี้มีมาให้ 1 รางวัลครับ...เหรียญหลวงพ่อคูณรุ่น มงคลนิมิต

1. pepsi5510
    pepsi5510
    วันนี้มีรางวัลมาร่วมสนุกกับเพื่อนๆ siambrandname ครับ...
    รางวัลเป็นเหรียญ หลวงพ่อคูณ รุ่น มงคลนิมิต ...เหรียญปี 2537
    ตอนนี้ก็หายากแล้ว...ตามรูปครับ สวยกริ๊บๆ

ส่วนคําถาม ตามรูปครับ...
    ถามว่า เป็นทางขึ้นของวัดอะไร ? และจังหวัดไหน ? ครับ

คงไม่ยากเกินไปนะครับ...
    รางวัลจะเป็นของท่านแรกที่ตอบถูกครับ.....
    ขอให้โชคดีครับ.
  2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    รางวัลสวยงามเลยครับ ขอบคุณคุณ pepsi5510 สำหรับเกมและรางวัลร่วมสนุกกับเพื่อนๆสมาชิก siambrandname โดยเฉพาะเพื่อนสมาิชิกในกรุ๊ป Sbn Buddha pra ห้องนี้ให้ความรู้เรื่องพระเครื่อง. คงได้ร่วมสนุกกันครับ ขอบคุณครับ
  3. ISSARA
    ISSARA
    วัดป่าภูก้อน จังหวัดอุดรธานี ใช่ไหมคร้าบพี่pepsi5510
  4. pepsi5510
    pepsi5510
    ถูกต้องครับ....เป็นท่านแรกที่เข้ามาตอบ และก็ตอบถูก
    เมล์ box มาให้ผมนะครับ
    ชื่อ ที่อยู่ให้ชัดเจน ผมจะจัดส่งรางวัลเหรียญหลวงพ่อตูณไปให้ครับ...
    ไม่ต้องเสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นครับ...

วัดป่าภูก้อน บ้านนาคำ ตำบลบ้านก้อง อำเภอนายูง จังหวัดอุดรธานี

เกิดจากความดำริของพุทธบริษัทผู้ตระหนักถึงคุณค่าอันยิ่งใหญ่ และความสำคัญของป่าไม้ธรรมชาติที่เหลือน้อยลงทุกวัน โดยมุ่งดำเนินตามรอยพระยุคลบาทพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว ในการรักษาความสมบูรณ์ของป่าไม้ต้นน้ำลำธาร ตลอดจนสัตว์ป่า และพรรณไม้นานาพันธุ์ เพื่อให้เป็นมรดกของลูกหลานไทยคู่กับแผ่นดินไทย พร้อมทั้งเพื่อจรรโลงส่งเสริมพระบวรพุทธศาสนา ให้เจริญมั่งคงคู่แผ่นดินไทยตราบชั่วกาลนาน

ในปี พ.ศ. ๒๕๒๗ คุณโอฬาร และคุณปิยวรรณ วีรวรรณ พร้อมคณะ ได้เดินทางมาแสวงหาความสงบยังจังหวัดสกลนครและจังหวัดอุดรธานี เกิดความเลื่อมใสในวัตรปฏิปทาของพระป่า ต่อมาเมื่อวันที่ ๕ ธันวาคม พ.ศ. ๒๕๒๗ ท่านพระอาจารย์อินทร์ถวาย สันตุสสโก แห่งวัดป่านาคำน้อย ตำบลบ้านก้อง อำเภอนายูง จังหวัดอุดรธานี และท่านพระอาจารย์หนูสิน ฉันทสีโล พร้อม ทั้งคณะศรัทธาญาติโยมและชาวบ้านนาคำใหญ่ ได้ร่วมกันสร้างวัดขึ้น โดยนิมนต์พระอาจารย์ชาลี ถิรธมฺโม จากวัดถ้ำจันทร์ ตำบลชมพูพร อำเภอโซ่พิสัย จังหวัดหนองคาย ให้มาอยู่เป็นประธาน และเป็นขวัญกำลังใจในการนำพาสร้างวัดแห่งนี้

ภูก้อน เป็นชื่อของภูเขาลูกหนึ่ง ตั้งอยู่ในท้องที่บ้านนาคำ หมู่ที่ ๖ ตำบลบ้านก้อง อำเภอนายูง จังหวัดอุดรธานี เป็นภูเขาลูกใหญ่ มีความสูงจากระดับน้ำทะเลประมาณ ๘๒๗ เมตร สภาพโดยรอบเป็นป่าที่มีความอุดมสมบูรณ์ อากาศชื้น มีหมอกปกคลุม เป็นต้นน้ำลำธารซึ่งมีน้ำไหลตลอดทั้งปี

5. ISSARA
    ISSARA
    ขอบคุณมากเลยนะครับพี่สำหรับเกม รางวัล แล้วก็ข้อมูลดีๆ ที่พี่แบ่งปันให้สมาชิกในห้องนี้นะครับ ดีใจมากเลยครับ ขอบคุณครับ
  6. pepsi5510
    pepsi5510
    ครับ...พรุ่งนี้ผมจัดส่งรางวัลไปให้ครับ
    ลงทะเบียน รับรองไม่หายและถูกใจผู้รับแน่ๆ จ้าๆๆๆ
  7. ISSARA
    ISSARA
    ครับพี่ ^^ แล้วผมจะรักษาต่ออย่างดีเลยครับ ขอบคุณอีกรอบครับ
  8. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    มาร่วมยินดีกับผู้โชคดีด้วยครับ
Results 1 to 8 of 8