Wind Of Change - Scorpions

1. wnonach
    wnonach
    หนึ่งชอบเพลงทุกประเภทเลยค่ะ ฟังแล้วมีความสุขทุกครั้ง ทั้งเก่า ทั้งใหม่ แต่ใหม่มากๆ ยังไม่ค่อยชินค่ะ ไม่ต้องเดาอายุนะคะว่ารุ่นไหน อิอิ
  2. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    เพลงนี้ก็ชอบครับ ตอนเด็กๆ ได้ฟังแล้วก็ชอบครับ เพลงดีความหมายดีดนตรีไพเราะไม่รู้ในชุมชนนี้มีชอบแนวนี้บ้างไหม รอคุยกับคอเพลงแนวเดียวกันครับ ใครมีเนื้อ แปลเนื้อไว้แล้วนำมาลงแลกเปลี่ยนกันได้เลยนะครับ
    ออกหน้าเกินเจ้าของกระทู้ไปไหมเนี้ยครับ ชอบๆ ครับ คุยเรื่องเพลงดีๆ

อันนี้เป็น Live

อันนี้เป็น Original Version.

ขอบคุณนะครับที่มาแบ่งปันเพลงให้ฟังกันครับ
    ขอบคุณครับ
  3. wnonach
    wnonach
    ยินดีมากมายค่ะ wm ที่มาร่วมพูดคุยเรื่องเพลง เพลงนี้ชอบบบบบ ๆๆๆๆ ดังช่วงหนึ่งวัยรุ่นค่ะ พอได้ยินก็จะนึกถึงสมัยนั้น...ยังมีอีกเยอะแยะมากมาย เพราะฟังเพลงมาตั้งแต่เล็กๆอะค่ะ ขอบคุณมากนะค่ะที่มาเป็นเพื่อนฟัง
  4. bookerian
    bookerian
    ขอเข้ามาฟังเพลงด้วยคนค่ะ เพลงนี้เคยได้ยินพี่ชายเปิดฟังค่ะ ชอบดนตรี
    ขอบคุณค่ะที่นำมาแบ่งปัน
  5. wnonach
    wnonach
    ยินดีมากค่ะคุณ bookerian ถ้ามีเพลงโปรด แนวไหนนำมาโพสต์ให้หนึ่งฟังบ้างนะคะ อยากรู้ว่าเพื่อนมีแนวเพลงที่ชอบแบบไหนกันบ้างงง มีความสุขที่ได้ฟังเพลง ขอบคุณที่เข้ามาฟังเป็นเพื่อนนะค่ะ
  6. noii
    noii

ขอแบ่งเพลงนี้บ้างนะคะ ชอบตรงสีหน้าผู้หญิงเค้าร้องแบบ ขอตัดพ้อจริงๆ โดยเฉพาะตรงประโยคที่มีความหมายว่า

ฉันไม่ต้องการจะพูดอีกแล้วว่าคุณ นะ ทำฉันเจ็บปวด มาแค่ไหน

ตรง กับ ใจตอนนี้ คะ

ลองดูที่เขาแปลไว้นะคะ จากเวปนี้ http://solno07.exteen.com/20080913/i...it-rod-stewart

I can tell by your eyes that youve probbly been cryin forever,

ดวงตาของเธอได้บอกแก่ฉัน ว่าเธออาจจะต้องร่ำไห้ตลอดไปอย่างไร้การสิ้นสุด
    And the stars in the sky dont mean nothin to you, theyre a mirror.

และหมู่ดาราบนฟากฟ้าหาได้มีความหมายอันใดแก่เธอเลย

นอกจากเพียงว่าเป็นเช่นสิ่งสะท้อน
    I dont want to talk about it, how you broke my heart.

ตัวฉันนั้นไม่อยากที่จะเอ่ยถึงมันว่าเธอได้ทำให้ดวงใจของฉันแหลกสลายถึงเพียงไหน
    If I stay here just a little bit longer,

แต่หากฉันอยู่ที่นี่ต่ออีกสักเพียงหน่อย
    If I stay here, wont you listen to my heart, whoa, heart?

หากว่าฉันอยู่ตรงนี้ เธอจะไม่ใยดีฟังเสียงหัวใจของฉันเลยหรือ

โว้ เสียงหัวใจของฉันนี่ไงเล่า

If I stand all alone, will the shadow hide the color of my heart;

ถ้าฉันยืนอยู่อย่างโดดเดี่ยวเดียวดายเพียงลำพัง

จะมีเงามาช่วยบดบังสีของหัวใจฉันหรือเปล่านะ
    Blue for the tears, black for the nights fears.

สำหรับสีน้ำเงินแห่งหยาดน้ำตา และสีดำสนิทแห่งความหวาดกลัวยามราตรี
    The star in the sky dont mean nothin to you, theyre a mirror.

หมู่ดาวบนท้องนภาหาได้มีความหมายใดต่อเธอเลย เป็นเพียงเช่นกระจกที่ส่องสะท้อน
    I dont want to talk about it, how you broke my heart.

ฉันไม่ต้องการจะกล่าวถึงเลยว่า เธอทำร้ายความรู้สึกของฉันมากมายเพียงไหน
    If I stay here just a little bit longer,

และหากเพียงว่าฉันอยู่ตรงนี้ต่ออีกสักเล็กน้อย
    If I stay here, wont you listen to my heart, whoa, heart?

ถ้าเพียงว่าฉันยังคงอยู่ ณ ที่นี้ เธอจะมิยอมรับฟังสิ่งที่อยู่ข้างในหัวใจฉันเลยหรือ..

โอ้.. ความรู้สึกอันอยู่ลึกในดวงใจฉัน

I dont want to talk about it, how you broke this ol heart.

ฉันมิปรารถนาที่จะพูดถึงมันเลย ว่าเธอทำลายหัวใจดวงนี้เช่นไร

แต่ถ้าหากเพียงว่าฉันอยู่นี่ต่ออีกสักหน่อย

My heart, whoa, heart.

หากฉันคงอยู่ตรงนี้ เธอก็จะยังคงไม่ยอมฟังเสียงหัวใจฉันหรอกหรือ..

เสียงในหัวใจของฉัน.. ความรู้สึกข้างในของฉัน..
  7. wnonach
    wnonach
    ว้าววว คุณ noii น่ารักมากมาย มีเนื้อเพลงแปลให้เสร็จ ขอบคุณมากนะคะที่มาร่วมสนุกกัน มีเพลงอะไรน่าสนใจ อย่าลืมนำมาฝากอีกนะคะ อิอิ
  8. yourfwd0
    yourfwd0
    ขอมารวมฟังเพลงด้วยอีกคน ชอบฟังเพลง Wind Of Change เหมือนกัน จะนำเพลงที่ฟังมาลงให้ฟังด้วย
  9. iDnOuSe4
    iDnOuSe4
    เข้ามาแสดงตัวว่าเข้ามาฟัง ครับ ^___^
  10. wnonach
    wnonach
    Quote Originally Posted by iDnOuSe4 View Post
    เข้ามาแสดงตัวว่าเข้ามาฟัง ครับ ^___^

ขอบคุณคร้าที่มาฟังเป็นเพื่อนกัน ไม่เหงาแล้วววววววววววว
  11. Euphrates
    Euphrates
    วันนี้ฟังเพลง I Dont Want To Talk About It ใน sbnTownForeignMusic <--Click เพื่อฟังเพลงต่างชาติจากทุกโพสในทุกกระทู้ในกรุ๊ป
    ถูกใจมากๆๆๆ ขอบคุณ คุณ noii ที่นำมาให้ฟังกันนะคะ ขอบคุณ คุณหนึ่ง ที่เปิดกรุ๊ปด้วยค่า
Results 1 to 11 of 11