อยากทราบรายละเอียดเกี่ยวกับพระ 2 องค์นี้ค่ะ เป็นของคุณพ่อ ช่วยดูให้หน่อยค่ะ

1. n2_square
    n2_square

2. pepsi5510
    pepsi5510
    องค์แรกเท่าที่ดูคราวๆนะครับ...
    จะเป็นพระกริ่งของวัดบวร ครับ..เป็นกริ่งปวเรศครับ..องค์นี้ถ้าแท้ๆองค์หลักล้านครับ...
    จะให้ชี้ขาดเลยคงยากครับ...เพราะพระกริ่งต้องดูหลายอย่างประกอบครับ...ความเก่า ส่วนผสมของเนื้อพระกริ่ง
    และโค๊ตหรือตัวตอกกริ่ง..ผมเอาตัวอย่างพระกริ่งปวเรศมาให้เที่ยบดูนะครับ..

ส่วนองค์ที่2..
    เป็นสมเด็จวัดเกศไชโยพิมพ์ใหญ่ 7 ชั้นครับ...
    องค์นี้ผมดูแท้ครับ สมบูรณ์มากๆ เนื้อใช่ พิมพ์ใช่ มวลสารก็ OK ครับ
    ความคม ความแกร่ง ตําหนิ ใช้ได้หมด
    สวยๆแบบนี้ หลายแสนครับ...
    ยินดีด้วยครับ.
Results 1 to 2 of 2