รบกวนช่วยดูพระสมเด็จหน่อยคับ

1. excellentbew
    excellentbew

2. pepsi5510
    pepsi5510
    เท่าที่ดู....องค์นี้มีแนวโน้วแท้ครับ
    สมเด็จวัดระฆังพิมพ์ใหญ่....พิมพ์ถูก มวลสารใช่ ความเก่าถึง รอยปริด้านหลังองค์พระก็ได้เลย
    การตัดขอบด้านข้างก็ดี.....

เสียดายที่ขอบบิ่นไปหน่อย....ไม่งั้น 10 ล้านขึ้นครับ.

คม ชัด สวยๆแบบนี้เท่าที่ผ่านตามา 2-3 องค์เองครับ......นอกนั้นส่วนมากจะสึก บางองค์เหลือแต่แก่น.

เก็บรักษาดีๆนะครับ....ถ้าจะใส่กรอบทอง.....ก็ควรหาแบบเป็นตลับ.....และหาร้านทองที่ฝีมือดีๆ...แบบว่ามีตับทองพร้อมใส่ให้เรา...อย่าทิ้งไว้เด็ดขาด ไใ่อย่างนั้นคุณอาจจะโดนเปลี่ยนพระนะครับ.

อย่าใส่แบบพลาสติกเลี่ยมทับแล้วค่อยหุ้มทองนะครับ....เพราะจะเป็นสูญญากาศพระจะกินตัว คือกร่อนครับ.

ถ้าผมจะแนะนําร้านทอง......เท่าที่วงการพระยกย่อง และมีฝีมือ ไม่มีตุกติก.....ร้านทอง ปิติพร ครับ.จะอยู่ชั้นล่างศูนย์อาหาร มอลบางแค....
  3. excellentbew
    excellentbew
    ขอบคุนมาคับพี่ pepsi เคยเอาไปให้เค้าดูก้อบอก เป็นสมเด็จวัดระฆังเหมือนพี่เลย

ขอบคุณมากคับ
Results 1 to 3 of 3