หลังจากไปฉีด filler

1. warannat_siambb
    warannat_siambb
    อยากสอบถามคุณนีน่าหน่อยค่ะว่า หลังจากไปฉีด filler มาได้ประมาณ 1 เดือน นวดหน้าโดยใช้เครื่องไล้ใต้ตาได้ไหมค่ะไปฉีดใต้ตามาค่ะ กลัวว่ามันจะไหลแล้วอยู่ไม่ถึง 18 เดือนค่ะ
  2. Angellique
    Angellique
    ไม่ควรใช้เครื่องที่ความร้อนนวดค่ะ

เพราะมีผลต่อฟิลเลอร์ที่ฉีดให้หมดอายุเร็วได้ค่ะ
  3. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    จริงๆพวก Filler ดีๆ มันไม่ไหลง่ายเหมือนพวกฉีดซิลิโคนเถื่อนตามที่เป็นข่าวค่ะ
    รอให้สารFiller เซทตัวเต็มที่ก่อนก็ได้ค่ะ 2week-1เดือน

ถ้าเป็นกังวล ก่อนนวดก็แจ้งคุณหมอ/หรือคนนวดก่อนก็ได้ค่ะ
    เค้าก็จะเลี่ยงบริเวณนั้นให้ค่ะ

เลี่ยงพวก Laser, RF, Phono, IPL หรืออะไรที่ร้อนๆค่ะ
  4. srichardson
    srichardson
    ตามที่น้องแอนว่าเลยค่ะ งั้นน้องแอน อย่างพี่ฉีดฟิลเลรอร์มาก้อทำ RF IPL ไม่ได้งั้นซิเนี้ย
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5