เซลลูไลท์

1. baiphai
    baiphai
    สวัสดีค่ะ คือมีเรื่องอยากจะขอคำแนะนำและประสบการณ์จากเพื่อนในนี้หน่อยค่ะ
    คือเป็นคนต้นแขนต้นขาใหญ่แถมยังตัวเล็กอีกอ่ะคะเมื่อก่อนเรียนยังไม่ค่อยใหญ่มากแต่พอทำงานต้องนั่งหน้าคอมตลอดไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเซลลูไลท์เลยเห็นชัดมากๆและไม่ค่อยได้ออกกำลังกายตอนนี้ก็กลุ้มมากค่ะ ไม่ทราบว่า มีครีมลดเซลลูไลท์ตัวไหนได้ผลดีบ้างคะหรือจะเป็นวิธีตบๆนวดๆที่ไหนที่เห็นผลบ้างคะช่วยแนะนำหน่อยค่ะ
  2. srichardson
    srichardson
    แนะนำให้ใช้ครีมของ High Definition Body lift (Cellulite control smoothes&firms) ของ CLARINS และต้องออกกำลังกายช่วยด้วย ครีมตัวนี้ไม่ต้อง ตบต้องถูมาก ใช้วิธีการทาเหมือนกับทาโลชั่นทัวไป แต่ขอให้ลงแรงด้วย อ้อ...แนะนำอีกตัวคือ Huile " Anti-Eau" Body treatment Oil ของ CLARINS ตัวนี้จะเป็น ออยทาตัวเพื่อช่วยลดการบวมน้ำ ตรงช่วง สะโพก ต้นแขน ต้นขา ใช้ทาตอนกลางคืนหลังจากอาบน้ำแล้วให้นวดด้วยออยตัวนี้ ใช้ฝักบัวฉีดให้ทั่วบริเวณที่ทาออย ซับน้ำให้แห้งแล้วทาด้วยตัว Body lift หมั่นมาเป็นประจำก็จะช่วยได้ค่ะ

Body Eau Oil ขวดสีเหลืองๆนคะ เวลาซื้อให้บอกกับ BA ว่าออยตัวที่ช่วยลดอาการบวมน้ำ
    เพราะว่าเค้าจะมีสองตัวเป็นออยขวดสีเหลืองเหมือนกัน แต่ว่าอีกตัวหนึ่งจะเป็นตัวช่วยกระชับค่ะ

3. kunmuay
    kunmuay
    หมวยว่ามันเป็นไปตามอายุด้วยนะคะ คิดว่าออกกำลังกายช่วยได้เยอะกว่าครีมอะค่ะเพราะครีมก็ต้องทาตลอด ออกกำลังกายมันจะทำให้แข็งแรงแล้วก็ป้องกันเซลลูไลท์ด้วยค่ะ
  4. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 4 of 4