สอบถามเรื่องครีมทาหน้าอก

1. a*aom
    a*aom
    ไม่ทราบว่าสาวๆในห้องนี้ใช้ครีมทาหน้าอกกันมั่งหรือเปล่าคะ
    ออมไม่เคยทาอะไรเลย ที่ลำตัว คือปกติ ทาครีมบำรุงก้จะทาที่แขน ขาอย่างเดียว จนมาหลังๆ เริ่มเห็นว่า ควรจะทาหน้าท้องและก้นด้วย แต่ ไม่ได้ทาหน้าอกน่ะค่ะ เพราะไม่ทราบวิธีทา และ ไม่ทราบจะใช้ครีมอะไรทาดี

แนะนำด้วยค่า
    ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
  2. srichardson
    srichardson
    พี่ก็ไม่ได้ใช้จ้ะน้องออมแต่ว่า เพื่อนพี่เค้าใช้ของ Clarins จ้ะที่เป้นขวดปั้ม แบบเจลกับแบบครีมใช้คู่กันอ่ะเห็นเค้าบอกว่าใช้ดี หน้าอกเฟิร์มขึ้นนะ
  3. clumsylady
    clumsylady
    ใช้ clarins รุ่น gel ค่ะ ใช้แค่วันละครั้งตอนเช้า
    อกเด้ง เฟิร์มขึ้นจริงๆ
    ข้อเสียคือ แพงอ่ะ หมดเร็ว เปลืองตังค์
  4. didadi@sbn.com
    didadi@sbn.com
    ใช้ค่ะทั้งแบบเจลและครีม ส่วนตัวไม่เกิดอะไรขึ้นนะคะ

แต่อาจจะไม่ให้แย่ไปกว่านี้รึป่าว
  5. yelly
    yelly
    มาช่วย CF ค่ะ
    clarins ทั้ง2 ตัวใช้แล้วดีจิงๆค่ะ
    เพราะเรามีหน้าอกเล็ก แล้วปัญหามาก หลังจากลูกเลิกนม
    ทำให้หน้าอกไม่เป็นทรง ใช้แค่ 2 อาทิตย์
    ก้อรู้สึกดีขึ้นมากกกก ลืมเรื่องศัลยกรรมเลยเรา...
    แต่ว่าไม่ได้ทำให้ใหญ่ขึ้นนะคะ
    แต่รู้สึกกระชับแล้วก้อเป็นหน้าอก(เล็กๆ ) เหมือนเดิมเท่านั้นเอง

ปล.เราเคยแนะนำเพื่อนให้ลองมาหลายคนก้อไม่มีคนบ่นนะคะ
  6. a*aom
    a*aom
    เสียงเท่ากัน งั้นยังไม่ใช้ค่ะ เนื่องจากแพง
    5555
    รอโตกว่านี้แล้วกัน
    ค่อยใช้ คาแรง
    ขอบคุณทุกคนค่า
  7. kunmuay
    kunmuay
    Clarins หมวยก็พึ่งหัดใช้อะค่ะ ใช้มาติดต่อกันสองขวดแล้ว อยากบอกว่าวันแรกที่ใช้รู้สึกเลยว่าเด้ง (ตัวเจล) ส่วนตัวครีมใช้ตอนนอน ตื่นขึ้นมาไม่รู้สึกอะไรคงเพราะพึ่งตื่น

ยังไงก็ตามใช้ขวด 2 แล้วรู้สึกเฉยๆ ไม่รู้เพราะชินหรือเพราะขี้เกียจมากกว่ากันค่ะ อีกอย่าง แบบเจลหมดเร็วมากๆๆๆ หมดเร็วกว่าแบบครีมอีก เปลืองอย่างที่ว่าจริงๆค่ะ ยิ่งอ้วนๆแบบหมวย แป๊ปเดียวหมดอะ
  8. mossashi
    mossashi
    เคยใช้คลาแรงส์ทั้ง2ตัว ก็ดูเฟิร์มขึ้นแต่ไม่เด่นชัด ตอนหลังเปลี่ยนมาใช้ จอยส์ เอ๊กซ์ตร้า
    รู้สึกเรยว่าอกดูเปล่งปลั่งมีน้ำมีนวล และขาวขึ้นด้วย (หลอดเดียวใช้ได้ทั้งกลางวันกลางคืน)
  9. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 9 of 9