จากงาน Shiseido เซล

1. srichardson
    srichardson
    ทั้งๆทีป่วย น้ำมูกไหล ปวดหัวตัวร้อนแต่ก็อยากจะไปงาน "ชิเซโดเซล" เพราะมีเครื่องสำอางค์หลายตัวที่ใช้อยู่เช่น CDP. Ipsa Shiseido ถ่อสังขารไปตั้งแต่วันแรกที่ลดเลยพอไปถึงทีตึกชิเซโดตอน 11:30 แม่เจ้า ไม่มีที่จอดรถเลยเต็มไปหมด แต่เราก็สามารถหาที่จอดจนได้ จอดปาดหน้าชาวบ้านเค้านั้นแหล่ะ หลังจากนั้นก็เดินเข้าตึกก็เจอคุณพนักงานตะโกนลงมาบอกว่า ตอนนี้ขึ้นชั้น 3 ไม่ได้แล้วนะครับคิวจ่ายเงินยาวมากให้กลับมาอีกครั้งตอนบ่ายโมง คุณพระ! โอ้ย...ชั้นจะมาเสียเงินแล้วยังมีอุปสักอีก กลับบ้านก็ได้ ดีไม่เสียตังค์แต่แอบเห็นคนที่เค้าเดินลงมาหอบถุงกันใบใหญ่ๆทั้งนั้นเลยยิ่งหงุดหงิดใหญ่ คนสวยอารมณ์เสีย หลังจากนั้นโทรคุยกับเพื่อนสาวเธอบอกว่า "คุณๆเราอยากไปพรุ่งนี้เราไปกันอีกนะ" ก็เลยก็ได้ว่ะค่ะ แต่พรุ่งนี้เราเอาพลขับไปดีกว่า

วันที่สอง น้ำมูกลดลงแต่ไม่ปวดหัวแล้ว พอไปถึงประมาณ 10 โมงเอ๊ะ คนไม่เยอะแฮ่ะ ถามน้องพนักงานเค้าว่างานเริ่มตั้งแต่กี่โมงค่ะ น้องบอกว่าตั้งแต่ 8โมงครึ่งค่ะ ป้าดดดดด ครั้งหน้าพี่จะมาตัดริบบิ้นตั้งแต่ 8 โมงเลยนะค่ะคุณน้องขา หุๆๆ เดินกันตั้งแต่ 10 โมงยันเที่ยงได้มาแค่เนี้ยอ่ะค่ะ ทั้งของลูกสาว กับของตัวเองแหล่ะเพื่อนๆที่ฝากซื้อ(อยู่ในถุงไม่ได้แกะออกมาถ่ายรูป) ของตัวเองได้ครีมขัดตัว CDP ลดเยอะมากจนอยากจะตุนซักสองหลอด กับDuo eye shadow ของ NARS สี KALAHARI โทนน้ำตาลอมม่วง กับสี EGEA จะออกสีพาสเทลอันนี้ชอบได้อีกออกใสๆดี และเซตอายชาโดว์ บัรชออน ZA ของและลิปสติกพาเลต์ของ Ettusais อันนี้ของลูกสาวค่ะครีมกันแดดของ Ipsa ป.ล รองพื้นของ CDP ลดเยอะมากเราอุตส่าห์ซื้อมาตุนมาเจอน้องสาวตกไปซ่ะงั้น

ซื้อมาอีกทำไมไม่รุ่ สีคล้ายๆกันเลยบัรชออน NARS สี SERTAO (ซ้ายมือ)แต่ปัดออกมาจะเป็นสีน้ำตาลอมส้มออกอันเดอร์โทนเหลือง ส่วนสี LUSTER จะเป็นน้ำตาลอมส้มแดงเลยหยวนไป (ช่วงนี้กำลังเห่อแต่งหน้าโทนส้มๆน้ำตาล)

กับแชมพูและครีมนวดผมขวดใหญ่ยักษ์มากของชิเซโด ไม่ผิดหวังเลยที่ซื้อมาฝาสีน้ำเงินสำหรับผมดัดค่ะใช้แล้วผมนิ่มลื่นดี สรุปว่าส่วนมากแล้วลดแค่ 30% เองแต่ของชิเซโดเอาพวกครีมบำรุงมาลดเยอะหลายรุ่นเลยทีเดียว แล้วเจอกันอีกที "พฤษภา"ปีหน้านะจ้ะ

2. wawe
    wawe
    เหมาะสมแล้วที่เป็นหัวหน้าห้อง เจ็บป่วยก็พลันหายถ้าได้ช๊อปของเพื่อความสวย ฮิ ฮิ
  3. ammiiz
    ammiiz
    ไปวันที่ 2 มาเหมือนกันค่ะพี่นีน่า คนไม่เยอะแต่ของหมดไปเยอะแล้ว อดได้ตั้งหลายอย่างแต่ก็ดีจะได้ไม่ต้องเจ็บหนักเพราะที่ได้มาก็หนักเอาการอยู่แล้ว T^T สรุปเลยได้แต่ Cle de Peau มาเพราะลดเยอะมากจนตกใจ รองพื้นกะ concealer ลดเยอะจริงๆ ค่ะ แล้วก็ได้รองพื้น Ipsa ขวดละ 300 มาอีกขวด ถูกมากๆ เลยเอามาด้วย
  4. a*aom
    a*aom
    กรรี๊ดดดดดดดด อิจฉามากค่ะพี่นีน่า
    หนูลืมสนิทไปเลย
    กลับมาจากเกาหลีจะก้ หลับอยู่บ้าน
    สายไปซะแล้ววววว
    แงแง

แต่ก้ไม่มีเงินช๊อปอยู่ดีค่ะ
  5. SleepyHead
    SleepyHead
    ได้ยินคนบ่นมาเรื่องวันหมดอายุเจ๊เช็คของป่าว ระวังนะคับ

ปล. เจ๊เห็นพวกกันแดดลดมั่งมะอะคับ
  6. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    เหมาะสมแล้วที่เป็นหัวหน้าห้อง เจ็บป่วยก็พลันหายถ้าได้ช๊อปของเพื่อความสวย ฮิ ฮิ
    อิๆๆ สปิริตแรงกล้าค่ะพี่แหววเรื่องช้อปขอให้บอก ยิ่งเป็นยี่ห้อที่เราใช้ด้วยงัยค่ะเลยตาลุกวาว

Quote Originally Posted by ammiiz View Post
    ไปวันที่ 2 มาเหมือนกันค่ะพี่นีน่า คนไม่เยอะแต่ของหมดไปเยอะแล้ว อดได้ตั้งหลายอย่างแต่ก็ดีจะได้ไม่ต้องเจ็บหนักเพราะที่ได้มาก็หนักเอาการอยู่แล้ว T^T สรุปเลยได้แต่ Cle de Peau มาเพราะลดเยอะมากจนตกใจ รองพื้นกะ concealer ลดเยอะจริงๆ ค่ะ แล้วก็ได้รองพื้น Ipsa ขวดละ 300 มาอีกขวด ถูกมากๆ เลยเอามาด้วย
    พี่ก้อ สอยกันแดดของ Ipsa มาเหมือนกันจ้ะ

Quote Originally Posted by a*aom View Post
    กรรี๊ดดดดดดดด อิจฉามากค่ะพี่นีน่า
    หนูลืมสนิทไปเลย
    กลับมาจากเกาหลีจะก้ หลับอยู่บ้าน
    สายไปซะแล้ววววว
    แงแง

แต่ก้ไม่มีเงินช๊อปอยู่ดีค่ะ
    พี่ก้อกรอบจ้ะ อิๆๆ

Quote Originally Posted by SleepyHead View Post
    ได้ยินคนบ่นมาเรื่องวันหมดอายุเจ๊เช็คของป่าว ระวังนะคับ

ปล. เจ๊เห็นพวกกันแดดลดมั่งมะอะคับ
    ก้อไม่นะเอก ของยังใหม่อยู่เลยนะ ครีมกันแดดก็มีทั้งของ ชิเซโดและของ Ipsa เลยแหล่ะจ้ะ
  7. wawe
    wawe
    รุ่นนี้ลดหรือเปล่าคะคุณนีน่า
  8. mol199
    mol199
    จ้าก....อยู่บ้านนอก ตกข่าวอย่างแรง

มะยักกะรู้อ่ะ ว่ามีเซลล์ มะงั้นจะฝากพี่นีน่าสอย Cleansing Milk Foam ของ IPSA ค่ะ

แง แง
  9. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    TT^TT TT^TT

เข้ามาคร่ำครวญเสียใจ.. ไม่ว่างไปงานSale
    เลยต้องเสียเงินไปซื้อ Base & Foundationของ Impress แทน
    หมดตัวไปตั้ง 6600

อิจฉาเจ๊ จจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจ
  10. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by wawe View Post
    รุ่นนี้ลดหรือเปล่าคะคุณนีน่า
    เอามาลดด้วยค่ะพี่แหวว แต่ไม่รู้ว่ากี่เปอร์เซนต์ ไม่ได้ดูราคา

Quote Originally Posted by mol199 View Post
    จ้าก....อยู่บ้านนอก ตกข่าวอย่างแรง

มะยักกะรู้อ่ะ ว่ามีเซลล์ มะงั้นจะฝากพี่นีน่าสอย Cleansing Milk Foam ของ IPSA ค่ะ

แง แง
    คราวหน้าซิน้องมล
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    TT^TT TT^TT

เข้ามาคร่ำครวญเสียใจ.. ไม่ว่างไปงานSale
    เลยต้องเสียเงินไปซื้อ Base & Foundationของ Impress แทน
    หมดตัวไปตั้ง 6600

อิจฉาเจ๊ จจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจจ
    5555 ซื้อของแพงตากแอร์เย็นไปเลยนะจ้ะน้องแอน
  11. n U ii Z
    n U ii Z
    ซื้อeye shadowสี EGEA มาเหมือนกานเลยคะ
    ได้แต่ Nars มา
  12. AAA
    AAA
    555 พี่นีน่าก็ไปเหรอจ๊ะ.....

เอก็ไปเหมือนกันนะ... วันแรกตอนบ่ายโมงตรงจ้า.....
  13. hippo2517
    hippo2517
    งานนี้กรี๊ดที่สุดน่าจะเป็นรองพื้น cdp ประหยัดไปตั้ง3พันแน่ะ
    ขอบคุณมากน่ะค๊ะพี่นีน่าที่สอยมาเผื่อคนบ้านไกลด้วย
    เด๋วคราวหน้าให้ 2กล่องเลยอ่ะ ไส้กล้วยเยอะๆ
    ป.ล. ลูกชายเจ๊หล่อมากค่ะแววออกแต่เด็กเลย
  14. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by n U ii Z View Post
    ซื้อeye shadowสี EGEA มาเหมือนกานเลยคะ
    ได้แต่ Nars มา
    พี่ไปวันที่สอง ของเหลือน้อยมากเลยจ้ะ สีสวยๆไม่เหลือเลยแต่ว่าสี EGEA นี่สวยเนอะทาง่ายด้วย

Quote Originally Posted by AAA View Post
    555 พี่นีน่าก็ไปเหรอจ๊ะ.....

เอก็ไปเหมือนกันนะ... วันแรกตอนบ่ายโมงตรงจ้า.....
    ไปวันแรกบอกให้กลับมาอีกทีตอนบ่ายโมงพี่รมณ์เสียแล้วอ่ะเลยกลับบ้านก่อนดีกว่า แล้วน้องเอได้อะไรมั่งจ้ะ

Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    งานนี้กรี๊ดที่สุดน่าจะเป็นรองพื้น cdp ประหยัดไปตั้ง3พันแน่ะ
    ขอบคุณมากน่ะค๊ะพี่นีน่าที่สอยมาเผื่อคนบ้านไกลด้วย
    เด๋วคราวหน้าให้ 2กล่องเลยอ่ะ ไส้กล้วยเยอะๆ
    ป.ล. ลูกชายเจ๊หล่อมากค่ะแววออกแต่เด็กเลย
    ปีหน้ามีตอนเดือนพฤษภาจะน้องตั๋น ค่อยไปสอยอีกดีกว่า อิๆๆ
  15. Angellique
    Angellique
    ปัดแก้ม นาร์ส งามมากๆค่ะ

หนูก็มีสีส้มๆ ของนาร์สเหมือนกัน ประทับใจไม่หาย อิอิ
  16. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 16 of 16