ใครมีวิธีเด็ดๆ รักษาเซลลูไลท์บ้างคะ +เพื่อนๆ เคยนวดกระชับบ้างรึเปล่า

1. witch
    witch
    หวัดดีค่ะ วันนี้มีข้อสงสัยนิดนึง เพื่อน ๆ คนไหนพอมีไอเดียช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ปัญหาคือว่ามีเซลลูไลท์ที่ต้นขา(เล็กน้อย) ตอนนี้ยังไม่ชัดเจนอ่ะค่ะ แต่กังวลว่ามันจะมากขึ้นตามอายุน่ะสิคะ เพราะว่าชอบใส่กางเกงขาสั้น แถมยังเป็นคนไม่ค่อยชอบออกกำลังกายอีกต่างหาก เพื่อน ๆมีวิธีรักษาหรือควบคุมมั๊ยคะ มีเพื่อนเค้าไปนวด(ตบ) กระชับ เค้าบอกทำให้เฟิร์มขึ้นค่ะ มีใครเคยใช้วิธีนี้บ้างมั๊ยคะ สนใจมากๆๆเลย ยังไงช่วยแชร์กันหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ ^_____^
  2. noinoi5
    noinoi5
    คุณฝน..แวะมาบอกว่า...ออกกำลังกายด้วยท่า 3 ท่าค่ะ...ยังพอช่วยรั้งเซลล์ลูไหล..อิอิ..ได้บ้างค่ะ

1. ยืนตรงให้ขาแยกเท่ากับหัวไหล่...ค่อยๆย่อลำตัวลงจนรู้สึกว่าขาด้านหลังตึง..(พร้อมยกแขนออกไปข้างหน้า..ทั้ง 2 ข้าง ขนานกับพื้น...)แล้วค้างไว้นับ 1-10 แล้วค่อยๆยืดตัวขึ้น....ทำ 3 เซท เซทละ 10 ครั้ง

2.ยืนตรงให้ขาชิดกันปกติค่ะ...และก้าวเท้า (ด้านไหนก่อนก้ได้) ขวา ออกมา 1 ก้าว ครึ่ง แล้วค่อยๆย่อลำตัวลง..พร้อมกับเอามือเท้าสะเอว...จนขาด้านซ้าย...ให้สังเกตุหัวเข่า..ใกล้แตะพื้น...ค้างไว้ นับ 1-10 แล้วค่อยยกขึ้น..ทำสลับกัน ข้างละ 3 เซท เซทละ 10 ครั้ง....

3.ให้นอนตะแคงด้านข้าง ขาเหยียดตรงซ้อนกัน... ให้ยกขาด้านบนขึ้นสูงทำมุม 45 องศา ขึ้นลง ข้างละ 10 ครั้ง ทำ 4 เซท เวทละ 10 ครั้ง ค่ะ....

แค่ 3 ท่านี้....ก็ขาสั่นแล้วจ้า....ทำติดต่อกันทุกวัน... 30 วันเห็นผลค่ะ...(ใครเก่งกล้าสามารถ ก็เพิ่มจำนวนเซทเข้าไปได้เลยค่ะ....ฟันธง)
  3. witch
    witch
    น่าสนๆๆๆค่ะ คุณหน่อย ขอบคุณมากเลย เดี๋ยวจะลองทำดูนะคะ ไม่รู้จะขยันได้ถึง 30 วันรึเปล่า อิอิ
  4. srichardson
    srichardson
    ให้ทำแบบวิธีที่น้องหน่อยบอกก้ดีค่ะ และอาจจะช่วยด้วยการใช้ครีมประเภทช่วยลดเซลลูไลท์ทาเสริมและใช้บอดี้โลชั่นที่ช่วยให้ผิวกระชับด้วยก็ยิ่งดีใหญ่ ส่วนตัวแล้วนีน่าใช้ครีมทาลดเซลูไล?ของ Clarins ค่ะก็ช่วยได้บ้างเพราะเป็นคนที่ไม่ชอบออกกำลังกายค่ะ แต่ก็ยังดีกว่าที่เราไม่ทำอะไรเลยใช่มั้ยค่ะ
  5. witch
    witch
    ขอบคุณค่ะ พี่นีนา
    ครีมของ clarin มีอยู่ที่บ้าน ไม่ค่อยได้ใช้เลย แบบว่าขี้เกียจมาก
    พอนึกออก ก็หยิบขึ้นมาใช้ซักทีนึง ว่าแล้วคืนนี้ต้องเอามาใช้ซะหน่อย

6. kunmuay
    kunmuay
    หมวยก็ขี้เกียจออกกำลังกายค่ะ แต่เน้นว่าทาครีมบำรุงนี่ต้องทาทุกวัน มันก็ช่วยได้บ้างนะคะ สำหรับหมวยถ้าเห็นนิดเดียว หมวยแกล้งทำเป็นไม่เห็นมันอะ ^ ^" ปลงสังขารว่างั้นเหอะ.. หมวยชอบใส่ขาสั้นมากๆๆๆ เพราะมันสบายกว่าขายาวหลายเท่าอยู่ แต่ก็นั่นแหละ ช่วงสองสามปีมานี้มีเซลลูไลท์เห็นชัด (ปกติต้องกดทับ เช่น นั่งทับถึงเห็น) ตอนนี้แค่ยืนหรือก้าวเดินเร็วๆก็เห็นแล้ว มีอีกวิธีที่ว่าจะทำแต่อยากรอให้มันเยอะๆกว่านี้ก่อน ทำตอนนี้ไม่คุ้ม คือจะทำคาร์บอกซี่ไปเลย
  7. witch
    witch
    หุหุ เป็นเหมือนคุณหมวยเลย แบบว่าเห็นนิดหน่อย ก็แกล้งทำเป็นไม่เห็นบ้าง แต่มันก็ทำให้เราไม่ค่อยมันใจเลยเวลาใส่กางเกงขาสั้นหรือกระโปรงสั้นอ่ะค่ะ
    แต่ทาครีมกับออกกำลังเนี่ย ขี้เกียจมากๆๆเลย
    คิดว่าจะไปให้ที่สปาเค้าตบดูน่ะค่ะ มีเพื่อนไปตบ(นวดกระชับ) อะไรทำนองนี้แหละ
    เค้าบอกว่าดีขึ้น
  8. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 8 of 8