-*-สาวงามทั้งหลาย ช่วยด้วย แก้รอยแดงยังไงดี-*-

1. rexzgiez
    rexzgiez
    เคยเปนสิวอักเสบค่ะ ตอนนี้หายดีแล้วแต่ยังมีรอยแดง บ้างเล้กน้อย

มีหลุมนิดหน่อย แต่งหน้าก้อไม่เหนอ่ะค่ะ มีครีมตัวไหนช่วยนู๋ได้มั่งคะ

>o< Rexzgiez >o< =>> Ullimited Galz -3-
  2. srichardson
    srichardson
    สำหรับทาแก้รอยแดง รอยดำที่เกิดจากการแก้สิว หรือแผลเป็นเล้กๆ นีน่าใช้ AHA ของยี่ห้อNaturelle ที่เป็น"เม็ดรูปหัวใจสีเขียว" ทาให้ทั่วหน้าตอนกลางคืนก่อน night cream คืนละเม็ดค่ะแล้วจะค่อยๆจางหายไป ตัวนี้จะช่วยปรับสีผิวให้สม่ำเสมอและช่วยเรื่องลด "ฝ้า" ได้ด้วยจ้ะ
  3. hippo2517
    hippo2517
    aha แบบที่เจ๊นีน่าบอกค่ะ จะช่วยทำให้รอยจางลงจริงๆค่ะ
    แต่ถ้ากลบตอนแต่งหน้าเห็นน้องเดียร์ เคยบอกว่าของ cdp ดีค่ะเอาอยู่ ว่าจะลองมั่งเหมือนกันแต่ยังไม่ได้เข้ากรุงเล๊ยยยย
  4. orange
    orange
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    สำหรับทาแก้รอยแดง รอยดำที่เกิดจากการแก้สิว หรือแผลเป็นเล้กๆ นีน่าใช้ AHA ของยี่ห้อNaturelle ที่เป็น"เม็ดรูปหัวใจสีเขียว" ทาให้ทั่วหน้าตอนกลางคืนก่อน night cream คืนละเม็ดค่ะแล้วจะค่อยๆจางหายไป ตัวนี้จะช่วยปรับสีผิวให้สม่ำเสมอและช่วยเรื่องลด "ฝ้า" ได้ด้วยจ้ะ
    หาซื้อได้ที่ไหนคะ พี่นีน่า
  5. srichardson
    srichardson
    AHA ของ NATURELLE หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป แต่ว่าราคาจะไม่เท่ากันแค่นั้นเองและราคาข้างกล่องอยู่ที่ 370-390 บาทมั่งไม่แน่ใจเพราะว่าพี่ซื้อทียกโหลอ่ะเลยได้ราคาส่ง
  6. SleepyHead
    SleepyHead
    พี่นีน่าเอามาอาบด้วยเหรอค๊าบบบบ ซื้อทียกโหล 555+
  7. KeRoRo
    KeRoRo
    คิๆๆๆๆ

รอยแดง ดำ จากสิวใช่ไหมอะคับ

สามารถใช้ครีมที่มี ส่วนประกอบ ของสารเหล่านี้ได้นะคับ

1. AHA / BHA
    2. Vitamin C
    3. Licorice
    4.Kojic acid
    5.Dioic acid

ถ้า เอาแบบเบสิค ก้ AHA/BHA ได้อะคับ หรือ Glycolic acid ก้ได้จ้า
  8. hippo2517
    hippo2517
    ซื้อร้านขายยาหน้า ร.พ.ศิริราช ค่ะราคาจะถูกหน่อย
  9. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by SleepyHead View Post
    พี่นีน่าเอามาอาบด้วยเหรอค๊าบบบบ ซื้อทียกโหล 555+
    ใครบอกหล่อนย่ะ เค้าเอามากินหร้อก หุๆๆ พูดเล่นนะอย่าเชื่อ

Quote Originally Posted by KeRoRo View Post
    คิๆๆๆๆ

รอยแดง ดำ จากสิวใช่ไหมอะคับ

สามารถใช้ครีมที่มี ส่วนประกอบ ของสารเหล่านี้ได้นะคับ

1. AHA / BHA
    2. Vitamin C
    3. Licorice
    4.Kojic acid
    5.Dioic acid

ถ้า เอาแบบเบสิค ก้ AHA/BHA ได้อะคับ หรือ Glycolic acid ก้ได้จ้า
    ใช่จ้า

Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    ซื้อร้านขายยาหน้า ร.พ.ศิริราช ค่ะราคาจะถูกหน่อย
    เมื่อก่อนเจ๊ก้อซื้อแถวนั้นแหล่ะจ้ะ "ถูกและดี" เริศค่ะ
  10. nadiatown
    nadiatown
    เดียยอมแพ้ กะ พวกครีมที่ช่วยกลบรอยแดงแล้วค่ะ
    เพราะมือมันบอน ชอบบีบอะ เลยเป็นตลอด เวนกรำจิงๆ

ใช้ CDP กลบอย่างเดียวเลย เริ่ดดดดดดดดด
  11. joywila
    joywila
    วิลาไปทำ Laser ERASE ของพรเกษมอ่ะ
    ลอยหายเร็วทันใจ work มา
    แต่เนื่องจากข้าพเจ้ามือไม่ค่อยอยู่สุข
    รอยเก่าหาย ใหม่ก็มา
    เลยต้องเสียตังอยู่เนือง ๆ <--จิตอ่ะ !!
  12. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 12 of 12