ช่วยด้วยค้า Kose ชนะหนูจิงๆด้วย ฮือๆ

1. Brandname addict
    Brandname addict
    ความอับอายเริ่มจากเมื่อสามเดือนที่แล้ว หนูซื้อ Kose มาใช้ทั้งเซต ทั้งๆที่รู้ว่ามีคนแพ้เยอะ
    แต่ก็ยังคิดว่า "เราคงจะชนะมันน่ะ" แรกๆที่ใช้ก็คิดหลอกตัวเองว่าสิวขึ้นเพราะมันขับออกมาก่อน
    แต่เอะ??? เมื่อไหร่มันจะขับออกมาหมดเนี่ย สามเดือนแล้วนะ ก็เลยต้องทำใจยอมรับว่า "หนูแพ้มันค่ะ ฮือๆ" ผลของความพ่ายแพ้ก็คือ สิวอุดตัน อักเสบ รอยแดง มัน random ทั่วหน้าไปหมดเลย:-( ไม่รู้จะทำไงดี

รบกวนสาวๆ ใจดี ช่วยแนะนำหน่อยนะคะว่าหนูควรจะทำยังไงดี จะใช้ป้าพอลลาดีมะคะ แล้วต้องใช้ตัวไหนบ้างคะ เพราะคงต้องโล๊ะทั้งเซตเลย ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำนะคะ
  2. srichardson
    srichardson
    อ้าว..น้องเอิง งัยงั้นละจ้ะนู๋ ตอนนี้คือหยุดใช้ไปก่อนเลยนะจ้ะ ไม่ควรจะทาอะไรทั้งนั้นต้อง"รักษาสิวก่อน" เลย และการอักเสบรอยแดง นี่ไม่รู้ว่ากินยาแก้แพ้จะหายมั้ยอ่ะเพราะว่าตอนที่พี่แพ้เครื่องสำอางค์หน้าขึ้นเม้ดๆแดงและคัน ด้วยนั้นหมอไบร์ทแนะนำพี่ว่าให้หยุดใช้เครื่งสำอางค์ตัวนั้นไปเลยและให้กินยาแก้แพ้ Zyrtec จ้ะ ป.ล ว่างได้มางานมืตติ้งหน้าหรือเปล่าจ้ะน้องเอิง
  3. Brandname addict
    ตอนนี้หนูหยุดใช้แล้วค่ะ สิวอักเสบเริ่มหาย เหลือแต่สิวอุดตัน รอยแดง ดำ นี่แหละค่ะ ยังงี้หนูสั่งป้าพอลลามาใช้เลยได้มะคะ แล้วหนูควรใช้ตัวบำรุงของอะไรดีคะ

meeting น่าจะไปได้ค่ะ ขอจอง 2 คนเหมือนเดิมค่ะ แต่ว่า 27 กันยา หรือ 25 ตุลา คะ

ขอบคุณพี่นีน่า มากๆค่ะ
  4. nadiatown
    nadiatown
    ง่า เดียก้แพ้ค่ะ kose >"<
    เจ็บใจจิงๆ มีแต่คนบอกว่าดี อยากใช้บ้าง แพ้ซะงั้น

ช่วงที่มิตติ้งคราวที่แล้วน่ะค่ะ ที่เดียแพ้อะ แพ้ คสอ หลายตัวเลย
    เนื่องจากซื้อเยอะ ลองเยอะ - -"
    ทางที่ดี ช่วงนั้น เดียพยายามแต่งหน้าอ่อน ๆ
    ล้างหน้าให้สะอาด ใช้ คสอ ให้น้อยที่สุดก่อนอะค่ะ ยังไม่กล้าใช้อะไรเพิ่มเลยอ่า

คุณเอิงรอให้หน้าโอเคขึ้นก่อน ค่อยเริ่มใช้ตัวใหม่ๆอย่างป้าพอลล่าดีมั้ยคะ
    เกรงว่าจะหนักกว่าเดิมน้า คสอ ตีกันวุ่นเลยทีนี้
  5. GangatoppU
    GangatoppU
    เราก็แพ้ ตัวล้างหน้า ที่เป็นผงๆ แล้วไปผสมน้ำให้เกิดฟองอะค่ะ

พอดีตอนนั้น ได้แถมมา....นึกดีใจ ปรากฏ สิว แถมมาเพียบค่ะ....ขำขำ

แต่ตัวน้ำโสม ก็โอค่ะ ไม่แพ้ เคยใช้พอหมดแล้วไม่ใช่ มีคนทักว่า หน้าคล้ำ

รีบไปหามาใช้ต่อเลยค่ะ...

โดยส่วนตัวแล้ว ตัวน้ำโสมก็ชอบนะค่ะ...เพราะเวลาใช้ ตบๆ แล้วหน้า เย็นๆดีค่ะ

..แชร์ประสบการณ์นะค่ะ ^^v
  6. Brandname addict
    คุณเดีย เอิงกำลังจะสั่งป้าพอลล่ามาค่ะ จะซื้อ 3 อย่างที่คุณเดีย คุณแจนแนะนำอ่ะค่ะ
    เพราะหยุดใช้ Kose ทั้งหมดแล้ว แต่ใช้ต่อได้เลยรึป่าวคะ

คุณGangatoppU เอิงใช้ทั้งเซตเลยอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าแพ้ตัวไหน เลยเลิกใช้หมดเลย:-(
  7. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 7 of 7