ขอประเดิมคำถามเกี่ยวกับเครื่องสำอางค์เลยนะค่ะ กำลังปวดหัวอยู่เลย

1. Aengaeng
    Aengaeng
    ขอเล่าเรื่องราวซักหน่อยก่อนนะค่ะ
    ^ ^ ตอนนี้ใช้ DIOR TOTALE มาได้ 2 ปีแล้วค่ะ ผลคือทุกอย่างเหมือนเดิมค่ะ ไม่แย่ลง คือหน้าเหมือนเดิม รอยย่นไม่เพิ่มขึ้นมีเฉพาะเส้นเล็ก ๆ บริเวณใต้ตาค่ะ
    ^ ^ ตอนแรกว่าจะ UP GRADE เป็นตัวเพรสทีจ แต่ว่า
    ^ ^ EYE CREAM หมดอันดับแรกค่ะ ไป COUNTER DIOR แล้ว BA ผู้น่ารักไม่อยู่ BA อีกท่านไม่ไหวจะเคลียร์เลย
    ^ ^ เลยมา แวะ sislay แถว office เพราะที่ โต๊ะเครื่องแป้ง บอกว่า selaya work ค่ะ
    ^ ^ ตอนนี้ day ใช้ all day all year ค่ะ eye ใช้ seleya ค่ะ
    ซึ้อแป้งฝุ่น และบลัชออน sisley มาด้วย

ตกลงเราจะใช้อะไรดี sisley ต่อ หรือกลับไปใช้ dior แต่ up รุ่นดีค่ะ
  2. nadiatown
    nadiatown
    กรี๊ด อยากช่วย แต่ไม่ค่อยมีความรุ้เรื่องริ้วรอย
    อันนี้คงต้องให้พี่นีน่าตอบแล้วค่า

ส่วนตัวใช้ all day all year แต่แบบว่าๆ หลังๆไม่ค่อยได้ใช้แล้ว
    ใช้แล้วชอบนะคะ แบบความรุ้สึกส่วนตัว แต่แค่รุ้สึกว่า ใช้กับไม่ใช้นี่ก้ไม่ค่อยต่างกันเท่าไหร่ - -"
    เลยอืม ไม่ใช้ดีกว่า แอบอุดตันนิดหน่อยด้วย ล้างลำบากเหลือหลายยย

แต่ส่วนตัวเดีย ใช้พวก dior, lancome, ไรพวกนี้ไม่ได้เลยอะค่ะ แพ้กระจายย -*-
    ใช้แต่ของ ญี่ปุ่นอ่า ตอนนี้ >"<

ปล. ร่ายมาซะยาว เดี๋ยวไปตามพี่นีน่ามาให้นะคะ อิอิ
  3. srichardson
    srichardson
    คุณเอี้ยง ใช่มั้ยค่ะถ้าจำไม่ผิด เคยใช้ดิออร์ totale เหมือนกันค่ะแต่นีน่าว่าเฉยๆ ตอนนี้นีน่าใช้ทั้ง dayและ night ของ Clarins รุ่น Super Restorative รุ่นนี้จะเหมาะสำหรับคนที่มีปัญหา เรื่องริ้วรอยแห่งวัยและ ผิวหน้าที่เกิดจากการเปลี่ยนแปลงของฮอร์โมนด้วยนะค่ะ อย่างเช่นผิวจากแต่ก่อนไม่เคยมันก็มัน รูขุมขนเริ่มกว้างขึ้น หน้าที่ไม่เคยมีฝ้ากระก็มี อย่างนี้แหล่ะค่ะ กระปุกแดงๆทางขวามือเลยค่ะ พอมาสังเกตดูรู้สึกว่าผิวหน้ามันแน่นดูละเอียดขึ้นน่ะค่ะ

แต่ถ้าอายครีมนะค่ะ นีน่าอยากจะแนะนำของ Suqqu ค่ะจะช่วยเรื่องริ้วรอยและช่วยลดรอยหมองคล้ำได้ด้วยค่ะ

4. hippo2517
    hippo2517
    มาคอนเฟริมด้วยคนค่ะว่า eye cream ของ suqqu ดีจริงๆค่ะ
  5. a*aom
    a*aom
    อยากลอง อายครีมของซุคุด้วยจังค่ะ
    ไม่ทราบว่ามีหลายรุ่นหรือเปล่าคะ
  6. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by a*aom View Post
    อยากลอง อายครีมของซุคุด้วยจังค่ะ
    ไม่ทราบว่ามีหลายรุ่นหรือเปล่าคะ
    รู้สึกว่าจะมีรุ่นเดียวนะจ้ะน้องอ๋อม กระปุกสีขาว แต่ตอนนี้ของขาดไม่รู้ว่ามีของเข้ามาหรือยังนะ
  7. nadiatown
    nadiatown
    นู๋ซื้อกระปุกสุดท้ายของ eye cream ของ ซุค ไปเองค่ะ
    คิคิ

คอนเฟิมว่าดีจิง
    รอยคล้ำหายไป
    แต่ ริ้วรอย ไม่ยู้อะ -.-
  8. Aengaeng
    Aengaeng
    ขอบคุณทุกท่าน นะค่ะ
  9. srichardson
    srichardson
    คุณเอี้ยง ที่ไบเทคบางนามีงานเซลเตรื่องสำอางค์ อย่างคลาแรงค์ที่นีน่าบอก ขายคู่กัน day cream 50ml + night cream 30 ml แค่ 2000 บาทเอง ถูกคอดๆ ตามปกติไซส์ 50 ml ราคาตั้ง 5500 แน่ะ
  10. SleepyHead
    SleepyHead
    วันนั้นกะไปสอยอายครีมซุคที่ชิดลมเหมียนกันคับ แต่ BA say no บอกว่าของหมด

ที่แท้กระปุกสุดท้ายอยู่กะคนแถวนี้นี่เอง อิอิ
  11. a*aom
    a*aom
    ว้าววว คุณเดีย เป็นผู้โชคดีคนสุดท้ายนี่เอง
  12. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 12 of 12