น้องหนูคนใหม่ CWC Exclusive Neo Blythe “Ribonetta Wish”

1. summer
    summer
    แวะมาแนะนำน้องใหม่ น่ารักอ่า อยากได้ๆๆๆ kitty ด้วย เพื่อนๆว่าไงกันบ้างครับ อิอิ

CWC Exclusive Neo Blythe “Ribonetta Wish” ก็อย่างที่เกร่นไปแล้วนะคะ เป็นบลายธ์ ที่เป็นการร่วมกันออกแบบโดย Sanrio และ CWC ในธีมของ Hello Kitty ซึ่งก็เป็นการฉลองครบรอบ 35ปี ของ Hello Kitty ด้วยคะ สำหรับชุดก็แน่นอนว่าจะออกมาในโทนชมพูแดง และประดับตกแต่งโบว์สีพาสเทล 5 สี ซึ่งแต่ละสีก็จะความหมายก็คือ สีแดง friendship, สีชมพู cuteness, สีเหลือง happiness, สีเขียว wishes coming true สีม่วงอ่อน(lavender) sweetness โดยในชุดก็จะมีชุดเดรส เสื้อคลุม และกระเป๋าถือรูป Hello Kitty
    สำหรับ Make-Up ก็จะเป็นโทนชมพูเช่นกัน โดย Face Mold จะเป็น Radiance สีผิวแบบ Fair และ eye-chip ก็จะเป็นสีพิเศษทั้งหมดและจะมีสัญลักษณ์ Hello Kitty ด้วยคะ
    Great news for the Blythe fans!
    A fantastic collaboration is coming true this autumn-we will be releasing the Neo Blythe doll collaborated with the world popular ‘Hello Kitty’!
    “Ribboneta Wish” is the name of this special doll created to celebrate Hello Kitty’s 35th anniversary.
    Bows in five colors beautifully accent her dress and hair.
    Red is for friendship, pink is for cuteness, yellow for happiness, green is for wishes coming true and lavender for sweetness.
    She is a doll with the precious message from Hello Kitty.
    May your world become bright and beautiful!
    “Ribonneta Wish” wears a light pink dress with bows and a lovely bolero with dots.
    The dress features pink pearl beads and ribbons in Hello Kitty’s five colors at the waist and hem.
    The strap of the halter dress has has a bow behind the neck, the magenta bolero has a polka dot and puff sleeves.
    The “Hello Kitty” face is printed on a cute white handbag which features a pearl-bead handle.
    Her shoes are magenta and made from a new mold with high heels for a mature style.
    Her subtly permed hair is reddish brown with bangs and two ponytails with big bows on both sides.
    Her make-up is all shades of pink. Special colored eye chips are used for all of the eyes with Hello Kitty’s symbolic bow embedded in the irises.
    Her face type is Radiance, and skin type is Fair.
    Please look forward to the final design announcement of CWC Exclusive Neo Blythe, “Ribonetta Wish,” the dream collaboration between Blythe and Hello Kitty!
    Suggested Retail Price: 21,000yen
    Scheduled release date: December 2009
    Limited Edition 3,000 dolls
    (C)1976, 2009 SANRIO CO.,LTD. APPROVAL NO.S502257
  2. summer
    summer
    ลืมให้ Credit รูปและข้อมูลจาก Blythe Thailand น่ะครับ ไม่รู้ผิดกฎรึเปล่า ถ้าผิดยังไงบอกด้วยน่ะครับ

จะได้แก้ไข อย่าเพิ่งกดโหวตกันน่ะครับ
  3. KeRoRo
    KeRoRo
    น่ารักดีฮ่ะ

แอบแพงงง อีกละเนี่ย

เอามาลงได้คับไม่ผิดอะไรงับ
  4. maykitty
    maykitty
    คงจะซื้อไว้สักตัวค่ะ สาวกคิตตี้อย่างเราไม่พลาดแน่ๆ
  5. srichardson
    srichardson
    พรี ไปแหล่ะหวังว่าน้องออกมาจะหน้าตาดีนะ
  6. cinnabon
    cinnabon
    ว๊าว ว๊าว คะแนนนิยมล้นหลามจริงน้องคนนี้ ฉุดกระแสได้แน่นอน
  7. cocoa
    cocoa
    เย้ยพรีกันแล้วหรอ

จะบอกว่า ตอนนี้ CWC มีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์กับ sanrio อยู่

ถามคนข้างในมาบอกว่า ถ้าตกลงกันไม่ได้ มีเปอร์เซนต์ที่อาจจะไม่ได้ออกรุ่นนี้ !!!

ปล. แหล่งข่าวเป็น authorized dealer และเพื่อนของคุณ Junko Wang ค่ะ
    ปล. 2 พรีไปเท่าไหร่อ่ะพี่นีน่า อยากได้เหมือนกัน
  8. kaew_kv
    kaew_kv
    Quote Originally Posted by cocoa View Post
    เย้ยพรีกันแล้วหรอ

จะบอกว่า ตอนนี้ CWC มีปัญหาเรื่องลิขสิทธิ์กับ sanrio อยู่

ถามคนข้างในมาบอกว่า ถ้าตกลงกันไม่ได้ มีเปอร์เซนต์ที่อาจจะไม่ได้ออกรุ่นนี้ !!!

ปล. แหล่งข่าวเป็น authorized dealer และเพื่อนของคุณ Junko Wang ค่ะ
    ปล. 2 พรีไปเท่าไหร่อ่ะพี่นีน่า อยากได้เหมือนกัน
    พรีไปแล้วววววววว T T
  9. cocoa
    cocoa
    แต่เค้าทำโฆษณาออกมาแล้ว น่าจะคุยตกลงกันได้แหละค่ะ
    เด๋วเพื่อนกลับมาจากงาน blythe ที่ฮ่องกงแล้วจะถามให้อีกทีนะคะ

เพราะกระแสน้องแรงมาก ส่วนตัวคิดว่ายังงัยก็ต้องออกแหละค่ะ ^^

ถ้ามีข่าวอีกจะมาบอกนะคะ
  10. kaew_kv
    kaew_kv
    เอารูปจริงน้องคิตตี้มาฝากจ้า น้องน่ารักถูกใจหรือปล่าวเอ่ย...

เครดิตภาพจาก Blythethailand เช่นเคย ^ ^
  11. srichardson
    srichardson
    กรี้ดดดดดดดดดดด โดนอย่างแรง โชคดีที่พรีไปแล้วววววว
  12. maykitty
    maykitty
    น่ารักสุดๆๆ ห้ามใจไม่ไหวแล้นนน
  13. organ_kaviya
    organ_kaviya
    น่ารักจังเรยค่ะ
  14. bow33
    bow33
    กรี๊ด พรีไป 5 ดันให้เพื่อนไป 2 เซ็งเป็ด แต่น่ารักมากกก ต้องเล่นเองซะแล้วววว
  15. srichardson
    srichardson
    พรีไปสองให้เพื่อนไปหนึ่งจะคืนได้ป่าวเนี้ย น่ารักเกินห้ามใจ
  16. summer
    summer
    น่ารักมากมาย BLYTHE + KITTY = ตัวแม่มาก

อยากได้ๆๆๆๆๆ ไม่ได้พรีไปด้วย เบื่อกับการพรีแล้วอ่า

ไม่รู้น้องออกมาจะเท่าไรเนีย ครั้งที่แล้วโดนน้องพังค์ไปซะพังเลย

ยังเศร้าอยู่
  17. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by summer View Post
    น่ารักมากมาย BLYTHE + KITTY = ตัวแม่มาก

อยากได้ๆๆๆๆๆ ไม่ได้พรีไปด้วย เบื่อกับการพรีแล้วอ่า

ไม่รู้น้องออกมาจะเท่าไรเนีย ครั้งที่แล้วโดนน้องพังค์ไปซะพังเลย

ยังเศร้าอยู่
    ราคาน่าจะแรงอยู่นะ น้องนางนี้อาจจะหมื่นปลายๆ ซ่ะละมั้ง
  18. summer
    summer
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ราคาน่าจะแรงอยู่นะ น้องนางนี้อาจจะหมื่นปลายๆ ซ่ะละมั้ง

ไม่ทราบว่าเค้าพรีกันที่เท่าไรหรอครับ ใช่ 9500 บาทรึเปล่าครับ
  19. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by summer View Post
    ไม่ทราบว่าเค้าพรีกันที่เท่าไรหรอครับ ใช่ 9500 บาทรึเปล่าครับ
    ราคาพรีเท่าทีเห็นๆนะค่ะน่าจะอยู่ที่ 9500-10000 บาทนะ
  20. summer
    summer
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ราคาพรีเท่าทีเห็นๆนะค่ะน่าจะอยู่ที่ 9500-10000 บาทนะ

พรีไปแล้วครับ โชคดีมากเลย คนรับพรีคนเดียวกับพี่ Srichardson อ่าครับ พอดีมีคน CC เค้าไป

ในที่สุดก็จะได้น้องมาครอบครอง อิอิ
  21. srichardson
    srichardson
    พรีไปแล้วครับ โชคดีมากเลย คนรับพรีคนเดียวกับพี่ Srichardson อ่าครับ พอดีมีคน CC เค้าไป

ในที่สุดก็จะได้น้องมาครอบครอง อิอิ
    พี่ก้อพึ่งเคยพรีกับน้องเค้าเหมือนกันนะจ้ะนู๋ หวังว่าน่าจะโอเค เพราะน้องเค้าจะคอยส่งข่าวอัพเดท ให้ตลอดเลยจ้ะ
  22. organ_kaviya
    organ_kaviya
    น่ารักจังเรย น้องนางนี้ อิอิอิ
  23. baiyaa
    baiyaa
    ฝากเจ็นี่น่า พรี1ตัว

เจ็ห้ามยึดคืนน๊ะ

ทุกคนเป็นพยาน
  24. summer
    summer
    พี่ก้อพึ่งเคยพรีกับน้องเค้าเหมือนกันนะจ้ะนู๋ หวังว่าน่าจะโอเค เพราะน้องเค้าจะคอยส่งข่าวอัพเดท ให้ตลอดเลยจ้ะ

น่าจะโอน่ะครับ เป็น TM ด้วย

Quote Originally Posted by organ_kaviya View Post
    น่ารักจังเรย น้องนางนี้ อิอิอิ
    พรีเลยครับ ภาพจริงก็น่ารักมากๆครับ ผมสีเปรี้ยวดีครับ

Quote Originally Posted by baiyaa View Post
    ฝากเจ็นี่น่า พรี1ตัว

เจ็ห้ามยึดคืนน๊ะ

ทุกคนเป็นพยาน

มาร่วมเป็นพยานให้ครับ อิอิ
  25. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 25 of 25