อยากเห็นคนไทย...."รัก"กันได้อย่างเดิมม ^^

1. ibuilt
    ibuilt
    อยากเห็นคนไทย รักกันได้อย่างเดิม

วันนี้บิ๊วไปดูหนังมาค่ะ แล้วเห็นMVนี้ ซึ้งมากค่ะ
    บิ๊วเลยอยากเอามาให้ทั้งเสื้อเหลือง และ แดง แวะมาดูกันหน่อยนะคะ

ว่าสิ่งที่ทำกันไปตอนนี้ มันคุ้มค่ากับการเสียไปของประชากรคนไทยไปไหมคะ

สมัยก่อนคนต่างชาติเค้ามองประเทศไทย เป็นที่ที่สงบ มีแต่"รอยยิ้ม"
    แต่ตอนนี้กลับกลายเป็น มีแต่การปะทะกัน และ คราบเลือด

บิ๊วมีคำเดียวที่จะพูดเน้นๆเลยค่ะ เสื้อเหลืองเสื้อแดงบิ๊วไม่สน บิ๊วสนแต่ในหลวงพระองค์เดียวค่ะ
  2. peeranutt
    peeranutt
    เราก็สนแต่ในหลวงพระองค์เดียว ...

น่าเศร้าใจ คนไทยทะเลาะกัน ด้วยเพราะ คนคนเดียว ..

ถ้าอยาก นอกจากให้คนไทยรักกันแล้ว อยากให้คนไทยบางกลุ่มบางคนที่คิดจะทำลายสถาบัน จงกลับใจ หันมา... กตัญญูแผ่นดิน
  3. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 3 of 3