เข้าใจอภิสิทธิ์ รู้ทันทักษิน..!

1. yingee38
    yingee38
    เราไม่ใช่เสื้อใดทั้งนั้นนะค่ะ

ก็ ไม่รู้ว่าจริงมั๊ย
    ก็ ไม่รู้ว่าใครเชียร์ใคร
    ....เฮ้อ....
    แล้ว จะโดนไรมั๊ยเนี่ย....

หลายคนรักในความเป็นคนดี ของนายกฯ อภิสิทธิ์...แต่ก็ยังอธิบายไม่ได้ว่าดีอย่างไร.....ใช่ไหม
    คนเสื้อแดงบอก ทักษิน สร้างความเจริญให้คนรากหญ้า ....จริงไหม

คำ ตอบ
    นอกจากเร่งฟื้นฟูเศรษฐกิจ ปัจจุบันแล้วนายกฯ อภิสิทธิ์กำลังทำในสิ่งที่สำคัญ ที่สุดสำหรับชีวิตของคนไทยในอนาคต
    นั่น คือ แก้ไขกฏหมายที่ไม่เป็นธรรม ซึ่งทักษินทำไว้หลายฉบับเช่น

การ ทำธุรกิจของคนต่างชาติ
    ·กฏหมายกำหนดให้ต่างชาติถือ ครองหุ้นในธุรกิจไทยได้ไม่เกิน 49 %
    ·ทักษินแก้กฏหมายให้ต่างชาติถือ ครองหุ้นได้เป็น 51 %.....
    ·แปล ว่า....ต่าง ชาติเป็นหุ้นใหญ่สามารถทำอะไรก็ได้อย่างที่ เขาอยากจะทำ.....

การ ถือครองที่ดิน
    ·กฏหมายห้ามคนต่างชาติถือ ครองที่ดินในไทย
    ·ทักษินแก้กฏหมายให้คนต่างชาติ เช่าที่ดินได้ 99 ปี ...คนต่างชาติเฮโลมาทำธุรกิจกันที่ดินสวยๆ ชายทะเลถูกเช่าทำ รีสอร์ท ..ธุรกิจเฟื่องฟู .. คนไทยมีงานทำ ....
    ·แต่ต่างชาติจะเป็นเจ้าของ ที่ดินยาว 99 ปี.นี่..ถ้ามีลูกเกิดในไทย ตายอีก 1 ชั่วคน..เราก็ยังไม่ได้ที่ดินคืน...และ ถ้าเราบังเอิญร่ำรวยจะไปขอเซ้งที่ดินคืน ก็คงแพงริบลิ่ว...จนสู้ราคาไม่ได้...นี่ใครเป็นเจ้าของประเทศกันแน่

อาชีพ สงวนของคนไทย
    ·กฏหมายกำหนดอาชีพทำนา ทำไร่ทำสวน เป็นอาชีพสงวนเฉพาะคนไทย ..ทำให้เรามีข้าวกินอุดมสมบูรณ์....มีข้าวไว้ต่อรองเวลาที่ซาอุ...จะขึ้นราคา น้ำมัน
    ·ทักษินแก้ให้การทำนาทำไร่เชิง ธุรกิจถือเป็นการทำธุรกิจที่คน ต่างชาติเข้ามาลงทุนได้..ชาวนาจะมีรายได้ตลอดปี จากการรับจ้างทำนา
    ·แปล ว่า
    oชาวนาเปลี่ยนฐานะจาก เจ้าของที่ดินกลายเป็นแรงงาน รับจ้าง......ใช่ไหม
    oต่างชาติที่เคยซื้อข้าวเรา ..เป็นเจ้าของที่ดิน ปลูกข้าวได้เอง ..ไม่ต้องซื้อเราใช่ไหม...แล้วชาวนาที่เหลือจะเอาข้าวไปขายให้ใคร
    oซาอุ.. มีข้าวกินแล้ว ไม่ต้องง้อเรา...ฉะนั้น จะขึ้นราคาน้ำมัน บีบเราเท่าไรก็ได้ใช่ไหม
    oต่างชาติเจ้าของหุ้น 51% ...จะกำหนดนโยบายธุรกิจ ให้เราต้องซื้อข้าวตัวเอง กินในราคาแพงเท่าไรก็ได้ใช่ไหม
    oถ้าเกิดภาวะวิกฤติ..เราจะ ยังมีสิทธิ์ สำรองข้าวเป็นเสบียงอาหารเพื่อความอยู่รอดของลูกหลานไทยได้แค่ไหน ในเมื่อที่ดินและข้าวเป็นของเขาทั้งหมดแล้ว
    ....อนาคตลูกหลานไทยเหลือ อะไร...
    แต่ การแก้กฏหมายที่ทักษินทำไว้ เพื่อคืนแผ่นดินให้คนไทยทุกสี รวมทั้งคนเสื้อแดง
    ก็ไม่ง่าย ....ถ้าคนเสื้อแดงยังมองความ จริงไม่ออก และยังมี ส.ส.พรรค...อยู่ในสภาฯ
  2. mmoddy
    mmoddy
    เชียร์ PM APISIT
  3. mmoddy
    mmoddy
    เชียร์ PM APISIT
  4. peeranutt
    peeranutt
    PM Abhisit is the best PM jaa
  5. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 5 of 5