ได้โปรด อยากทราบวิธีลบรอยสักค่ะ

1. pimpi
    pimpi
    อย่างแรกต้องขอโทษด้วยน่ะค่ะ ที่กระทู้นี้อาจจะดูไม่เข้ากับกระทู้อื่นๆ แต่ตอนนี้เป็นปัญหาอย่างใหญ่หลวงเลยค่ะ
    คือเบื้องต้นก็พอจะทราบวิธีลบรอยสักมาบ้าง เช่น เลเซอร์ซึ่ง แพงมากกกกกก
    และอีกวิธ๊ที่กำลังสนใจอยู่ก็คือ วิธ๊สักย้ำลงไป โดยความเข้าใจคิดว่าเป็นสีเนื้ออ่ะค่ะ ราคาก็พอถูไถได้
    แต่ก็อยากทราบถึงข้อดี ข้อเสียของวิธีนี้อ่ะค่ะ ว่าลบแล้วจะเกลี้ยงมั้ย หรือจะเป็นแผลนูนรึเปล่า
    หรือถ้ามีผู้ใจบุญ พอจะทราบวิธีอื่นๆ ก็ได้โปรดเผื่อแผ่ด้วยน่ะค่ะ
  2. Heavy Sunshine Day
    Heavy Sunshine Day
    ขอทราบเหตุผลว่าทำไมอยากลบได้ไม๊ค่ะ
    เป็นเพราะว่าคุณไม่ชอบลาย สักออกมาไม่สวยหรือว่าอย่างไร
    ถ้าไม่ชอบลายแนะนำให้ไปสักทับ เป็นลายใหม่ แต่หากต้องการลบเลยก็ต้องไปทำเลเซอร์ซึ่งเจ็บและต้องใช้เวลารักษานาน
    แต่การต้องการปิดเพียงชั่วคราว ก็ใช้ concealer ปกปิดได้
  3. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 3 of 3