รีวิว...โชว์พระครั้งที่ 2 ตรับ

1. pepsi5510
    pepsi5510
    งวดนี้พอหอมปากหอมคอนะครับ...

ผมชอบเลื่อนครับ....เพราะชื่อเหรียญเป็นศิริมงคลดี จึงเก็บไว้เยอะ

องค์แรก...เหรียญหลวงปู่ทวดเลื่อนสมณะศักดิ์ทองคํา ปี 2508
    (ราคาเหรอ...เหอๆๆๆๆ คงต้องกว่า 1 ล้านขึ้นครับ)

****แค่คําว่า " เลื่อนสมณะศักดิ์" ราคาจึงแพงสุดๆครับ.

องค์ที่ 2 ก็เหรียญหลวงปู่ทวดเลื่อนสมณะศักดิ์เนื้อเงิน ปี 2508
    (ราคาเหรอ....ต้องมี 4 แสนขึ้นครับ)

องค์ที่ 3 ก็เหรียญเลื่อนปู่ทวดปี 2508 เนื้อ อัลปาก้า
    (ราคาแบบไม่สวยขององค์นี้....6 หมื่นบาทครับ)

องค์ที่ 4 ก็เหรียญเลื่อนปู่ทวด ปี 08 บล๊อคชุบนิคเกิล
    (ราคาองค์นี้ อยู่ที่ 4-5 หมื่นครับ)

องค์ที่ 5 เหรียญพุฒซ้อน แจกกรรมการ ครับ ปี 2509 (บุทอง)
    (ราคาเล่นกัน 2 แสนขึ้นครับ)

ที่ผมโพสพร้อมราคาพระให้เพื่อนได้ดู....เพื่อนๆจะได้ทันเหตุการณ์ท้องตลาดพระเครื่อง..เพราะบางทีเพื่อนๆอาจจะมีพระตามนี้...แต่ไม่รู้ และโดนขอไป หรือให้ใครไปง่ายๆ...บอกตรงๆว่าเสียดายครับ.

และการแสดงราคาพระ...ผมได้กล่าวกฎของห้อง sbn buddha pra ให้กับwebmaster siambrandname ได้ทราบแล้ว..ว่า ห้ามมีการซื้อ-ขายพระเครื่องในห้องนี้เด็ดขาด. แต่แสดงราคาพระเครื่องได้ เพื่อเพื่อนๆจะได้รู้ทัน รู้ราคา รู้ทันเซียนพระ...

2. noii
    noii
    ที่ คุณพี่เปป เอามาลงนี่ เป็นของคุณพี่หมดเลยหรือเปล่าคะ ....บอกได้น๊ะ รับรอง จะเก็บเป็น ความลับ ไม่บอกใครเลย
  3. pepsi5510
    pepsi5510
    Quote Originally Posted by noii View Post
    ที่ คุณพี่เปป เอามาลงนี่ เป็นของคุณพี่หมดเลยหรือเปล่าคะ ....บอกได้น๊ะ รับรอง จะเก็บเป็น ความลับ ไม่บอกใครเลย

เหอๆๆๆๆ.....ใครจะกล้าเอาพระคนอื่น มาลงจ๊ะ...
    ชื่อของ พี่ ก็ปั๊มอยู่ที่องค์พระอยู่แล้ว คนอื่นก็เอาไปลงไม่ได้จ้าๆ

4. Moohiso
    Moohiso
    สวัสดีครับ พี่เซียน ^^

ก่อนอื่นดีใจจังครับ มีห้องส่วนตัวแล้ววววว
    555+

หลวงปู่ทวด ผมได้ฟังเรื่องราวของท่านแล้วชวนนับถือมากมากครับ

เหรียญที่เอามาให้ชม องค์แรกสวยมากครับบบบบบบ

สาธุๆ
  5. cartoon
    cartoon
    งามทุกเหรียญเลยค่ะ

ชอบองค์สีทองงงงงงง

เกมส์ทายปัญหาของรางวัลเป็น 1 ในรุ่นที่เอามาโชว์ก็ได้นะคะ อิอิ
  6. Kesara
    Kesara
    งามทุกเหรียญ์เลย สุดยอด .... คุงแฟน ห้อย การงานเลื่อนตลอดเลย
  7. wannit
    wannit
    หลวงปู่ทวด ท่านศักดิ์สิทธิ์มากจริงๆๆ
    ขอบคุณพี่เป๊บซี่ที่เอามาให้ชมค่ะ
  8. pomme
    pomme
    ขอบคุณที่เอามาให้เห็นเป็นบุญตาค่ะ สวยหมดเลยทุกเหรียญค่ะ
  9. yutbkk
    yutbkk
    โอ้... ชาตนี้จะมีวาสนามั้ยเนี่ย.. สวยทั้งนั้น ขอบคุณมากครับ
  10. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 10 of 10