เหรียญ อ.ฝั้น รุ่น 2 บล็อคน้ำกลวง เนื้อทองแดง

1. KwangGoldFactory
    KwangGoldFactory
    เหรียญ อ.ฝั้น รุ่น 2 บล็อคน้ำกลวง เนื้อทองแดง

เหรียญอาจารย์ฝั้น อาจาโร รุ่น 2 "น้ำกลวง" ลูกศิษย์ ทอ.จัดสร้างเพื่อหาเงินสร้างโบสถ์น้ำ

ที่วัดบ้านนาหัวช้าง จ.สกลนคร

โดยเหรียญของพระอาจารย์ ด้านหน้าจะใช้บล็อคเดียวกันกับ เหรียญรุ่น 1

และอีกหลายรุ่น ส่วนด้านหลังก็จะแตกต่างกันไป บล็อคน้ำกลวงนี้ จะได้รับความนิยมเป็นลอง เหรียญรุ่น 2 บล็อคน้ำตัน

ที่จัดสร้างในปี 2507

ในบล็อคน้ำกลวง เราจะเห็นถึงความต่างในด้านหน้าของเหรียญที่เกิดร่องรอยประสบการณ์

ซึ่งผ่านการใช้งานมาอย่างโชกโชน จากการใช้เพื่อปั้มเหรียญ บล็อคน้ำตัน

บล็อคน้ำกลวงนี้ ด้านหลังได้ลง พ.ศ. 2507 ก็จิง แต่ความเป็นจิงแล้ว ได้จัดสร้างขึ้นในปี 2508

2. yutbkk
    yutbkk
    แท้ตาเปล่า..ครับ
  3. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 3 of 3