แป้งผสมรองพื้น LOLA ใช้่ดีไหมค่ะ

1. maewmeawja
    maewmeawja
    ใครเคยใช้แป้งผสมรองพื้นของ Lola บ้าง ช่วยแนะนำหน่อยค่ะว่าใช้ดีไหมค่ะ เนื้อละเอียดบางเบา กลืนกลับผิวหน้ารึป่าวค่ะ

พอดีไปเห็นแป้งที เจ๊เล้ง สีแรกของเค้าขาววดีจังเลย ก็เลยอยากจะลองใช้ดูค่ะ แค่ไปเทสๆ ก็รู้สึกว่าแป้งก็โอเคคะ แต่อยากลองถามความเห็นเพื่อนๆดูก่อน เผื่อมีใครใช้แล้วไม่เวิร์ค จะได้ไม่ต้องไปซื้อค่ะ หะหะ

รบกวนเพื่อนๆ ช่วยแนะนำด้วยนะจ๊ะ ขอบคุณมากๆค๊า
  2. Jannilicious
    Jannilicious
    แจนไม่เคยใช้ของ Lola นะคะ และก็ไม่ค่อยได้ยินรีวิว หรือสรรพคุณของยี่ห้อนี้เท่าไร

แต่ถ้าเป็นแป้งผสมรองพื้น เนียน ๆ บางเป็นธรรมชาติแบบโกลว์ ๆ ต้อง Suqqu Glow Powder Foundation เลยค่ะ ตัวเด็ดของสาว ๆ หลายคนในห้องนี้ค่ะ แจนเองก็ใช้อยู่ค่ะ

และมีลูกรักอันใหม่คือ Chanel Vitalumiere` Eclat Compact ค่ะ แป้งตัวนี้เนียนบางเบามาก ๆ ค่ะ มีแปรงอันเล็ก ๆ ไว้ปัดเติมระหว่างวันด้วย
    ส่วนเนื้อแป้ง ลองแล้วมันละลายกลืนเป็นเนื้อเดียวกับผิวเลย ชอบมาก ๆ ค่ะ

ลองไปดูนะคะ ถ้าจะซื้อแป้งใหม่ก็แนะนำ 2 ตัวนี้เลยค่ะ
  3. nuengnoi
    nuengnoi
    จาำกที่เคยใช้หนึ่งว่าเนื้อมันก็ละเอียดดีนะคะ ทาใหม่ๆหน้าจะผ่องๆเนื้อคล้ายๆกับแป้งของetudy เลยแต่ราคาสูงกว่า
    แต่ข้อเสียของมันก็คือพอตกบ่ายแป้งเปลี่ยนสีหน้าค่อนข้างหมองค่ะ
  4. maewmeawja
    maewmeawja
    Quote Originally Posted by Jannilicious View Post
    แจนไม่เคยใช้ของ Lola นะคะ และก็ไม่ค่อยได้ยินรีวิว หรือสรรพคุณของยี่ห้อนี้เท่าไร

แต่ถ้าเป็นแป้งผสมรองพื้น เนียน ๆ บางเป็นธรรมชาติแบบโกลว์ ๆ ต้อง Suqqu Glow Powder Foundation เลยค่ะ ตัวเด็ดของสาว ๆ หลายคนในห้องนี้ค่ะ แจนเองก็ใช้อยู่ค่ะ

และมีลูกรักอันใหม่คือ Chanel Vitalumiere` Eclat Compact ค่ะ แป้งตัวนี้เนียนบางเบามาก ๆ ค่ะ มีแปรงอันเล็ก ๆ ไว้ปัดเติมระหว่างวันด้วย
    ส่วนเนื้อแป้ง ลองแล้วมันละลายกลืนเป็นเนื้อเดียวกับผิวเลย ชอบมาก ๆ ค่ะ

ลองไปดูนะคะ ถ้าจะซื้อแป้งใหม่ก็แนะนำ 2 ตัวนี้เลยค่ะ
    สวัสดีค๊า คุณแจนน ขอบคุณนะคะที่แวะเข้ามาในกระทู้นี้ด้วย น่ารักมากๆเลยคะ แนะนำได้ทุกอย่างเกี่ยวกับความสวยจิงๆ อิอิ ขอบคุณมากค๊า ไม่รู้แป้ง Channel จะมีสีขาวๆ สำหรับคนข๊าวขาว รึป่าวนะคะ อิอิ

Quote Originally Posted by nuengnoi View Post
    จาำกที่เคยใช้หนึ่งว่าเนื้อมันก็ละเอียดดีนะคะ ทาใหม่ๆหน้าจะผ่องๆเนื้อคล้ายๆกับแป้งของetudy เลยแต่ราคาสูงกว่า
    แต่ข้อเสียของมันก็คือพอตกบ่ายแป้งเปลี่ยนสีหน้าค่อนข้างหมองค่ะ
    ขอบคุณๆหนึ่งค่ะ เคยไปลองเนื้อแป้งที่ เจ๊เล้งเหมือนกันค่ะ พอดีมันขาวดีอ่ะคะ เลยอยากจะลอง งั้นก็คงไม่โอเคแล้ว สำหรับคุณภาพถ้าเ่ีทียบกับราคา เพราะถือว่าแพงนะคะ เกือบ 2 พันแหน่ะ ขอบคุณที่แวะมานะคะ
  5. the_best_handbag
    the_best_handbag
    LOLA หน้าหมองๆนะคะ ไม่ผ่องเท่าไหร่ค่าา ^^
  6. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
  7. paofia
    paofia
    เราใช้ Lola แล้วมันไม่ค่อยติดหน้าเราอ่ะจ้ะ -..- สงสัยจะไม่เหมาะกับสภาพหน้าเรา เพราะเราเป็นคนหน้ามันจ้ะ
  8. llNinKieZll
    llNinKieZll
    เราใช้อยู่ค่ะ

ทาไปเดินวังหลังเหงื่อแตกต่างน้ำเลย
    แป้งยังอยู่นะคะ หน้าผ่อง ไม่หมองด้วยค่ะ
    ปกปิดดีทีเดียว ไม่เป็นคราบเลยค่ะ

เราหน้ามันนะคะ ยิ่งช่วงจมูก มันมากกกกกก
  9. PO
    PO
    ชอบสีมากเลยค่ะ สีเค้าไม่หลอก ไม่ขาวว่อกเกิน คือขาวเนียนๆ แต่ไม่ค่อยติดหน้าเท่าไหร่เลย
  10. mixed8411
    mixed8411
    ชอบแป้งโลลามากค่ะ
    เนื้อบางเนียนเรียบกลืนไปกับผิว เราใช้ ecru นะ เนื้อละเอียดไม่หนา
    แต่เป็นคนชอบเอามือไปถูๆๆๆๆหน้า
    เลยต้องเติมหลายรอบหน่อย แป้งก็เลยหมดเร็วมาก แต่เนียนไม่มันดีค่ะ
Results 1 to 10 of 10