ขอคำแนะนำ เรื่องร้านนวดหน้า

1. mally
    mally
    วันนี้ดูกระจก แล้วรู้สึกหน้าเพลียๆ ไม่เด้งเหมือนแต่ก่อน อยากนวดหน้า แต่ไม่รู้จะเข้าร้านไหนดี เคยนวดตามสปา แต่นวดทีไรสิวขึ้นทุกทีเลย เหมือนไปกระตุ้นไงไม่รู้ เมื่อ 5 ปี ก่อนเคยไปนวด ของ dermalogica ก็ดีมากมาย แต่ขี้เกียจเข้าไปโซนสยาม เลยไม่ได้ไปนวดนานมาก

เพื่อน ๆ มีที่ไหน ดีๆ เจ๋ง ๆ เรียนเชิญแนะนำ เลยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ
  2. srichardson
    srichardson
    ลองแวะเข้าไปที่เคาน์เตอร์ Suqqu (ซุค) ซิค่ะ รับรองจะติดใจ
  3. hippo2517
    hippo2517
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    ลองแวะเข้าไปที่เคาน์เตอร์ Suqqu (ซุค) ซิค่ะ รับรองจะติดใจ
    แนะนำ suqqu อีกเสียงค่ะกำลังจะไปลองของimpress แต่ยังไม่ได้ลองเลยค่ะ เด๋วลองแล้วได้ความยังงัยจะมาบอกนะค๊ะ
  4. oatty
    oatty
    พี่ตั๋น กับพี่นีน่า จ๋าแล้วถ้าไปนวดหน้าของ suqqu นี่ ต้องทำไงค่ะ ซื้อผลิตภัณฑ์ของเค้าก่อน หรือว่าซื้อคอร์สนวดหน้าเค้าค่ะ แพงมั้ยเอ่ย กี่บาท อยากสวยบ้าง
  5. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    คุณโอ๊ตคะ

ซื้อแค่ชิ้นเดียวเค้าก็ให้ลองนวดแล้วค่ะ
    คราวก่อนแอนไปซื้อแป้งGlowที่ชิดลม แล้วก็ถามเค้าเรื่องการนวดหน้า
    น้องBA ก็บอกว่าวันไหนว่างก็โทรนัดล่วงหน้าได้เลย ( แต่ยังไม่ว่างแวะเข้าไปลองนวดเลยค่ะ )
  6. mally
    mally
    ขอบคุณทุกท่านนะคะ

suqqu มาแรงจริง ๆ ค่ะ ไว้จะไปลองดูนะคะ ถามต่อเลยละกัน เคาน์เตอร์ suqqu มีที่ไหนบ้างคะ นอกจากชิดลม
  7. oatty
    oatty
    มีที่อิเซตันด้วยค่ะ เหมือนมีที่ไหนอีกที่นะ ต้องถามน้องเดียเพราะว่าน้องเดียเค้าเป็นลูกค้าประจำของ suqqu ค่ะ เดี๋ยวจะแอบไปซื้อไรซักอย่างแล้วแกล้งถามเรื่องนวดหน้าแบบที่คุณแอ๊นท์บอกดีกว่า อิ ๆๆ ขอบคุณนะค่ะ คุณแอ๊นท์
  8. nadiatown
    nadiatown
    นู๋มาแว้วววววววววววววววววว

ที่เดียนวดอยู่ มี3ที่นะคะ

ของซุค ถ้าอยากนวดหน้า สมมติ ซื้อของเค้า แล้วเค้าแถมชุดนวดหน้าเล็กๆให้
    ก้ไปลองนวดได้เลยค่ะ

หรือถ้าอยากนวดได้ตลอด ก้ซื้อเซตเค้าอะค่า
    ตัว massage กระปุกนึง ก้ไปให้เค้านวดได้ตลอดค่ะ

ส่วนตัว เดียว่า ซุค จะนวดแบบกดๆจุดที่หน้าค่ะ ให้หน้า ตึง กระชับ เรียบเนียน รูขุมขนเรียบขึ้นไรแบบนี้อะค่ะ

ส่วน T.le Clerc เป็นนวดแบบ Alpha Beta ค่ะ
    คือ ใช้ AHA และ BHA ในการนวดให้ค่ะ มีให้เลือก 2 แบบ คือ แบบ ฟื้นฟู หรือแบบ บำรุงอะค่ะ
    ถ้าจำไม่ผิดนะคะ
    ช่วงนั้นโทรมมาก เพราะงานหนักมากกก หน้าโทรมอย่างเห็นได้ชัด
    เลยไปลองนวดดู เนื่องจากเป็นพวก AHA นวดเสร็จ แล้วหน้าผ่องอย่างเห็นได้ชัดมากกกกกกกก

ชอบมากๆๆๆๆๆ อันนี้ ดีมากค่ะ ชอบ สำหรับเวลาหน้าเราเหนื่อยล้า
    นอกจากนี้ เค้ามีสครับปากให้เราด้วยค่ะ ปากจะเย็นๆ ลดความหมองคล้ำไรแบบนี้

สำหรับที่นี่ ก้ ซื้อสินค้าอะไรก้ได้ ของ T.le Clerc / Plural / Caudalie / Md skincare ครบ 5000 บาท นวดฟรี 8 ครั้งค่า
    ไม่จำเป็นต้องซื้อชุดนวดหน้าเค้านะคะ ซื้ออะไรก้ได้ แล้วเค้าใช้ผลิตภัณฑ์เค้านวดใ้ห้ฟรีๆค่ะ

ปล. แต่ที่นี่ หลังจากนวดแล้ว แต่งหน้าไม่ค่อยสวยอะค่ะ เดียไม่ชอบเลยงะ -*-

สุดท้าย คือ Impress
    หลังจากไปลองนวดครบเซตของ impress มา แทบหลับเลย 1 ชม.เต็มๆ
    นวดครบขั้นตอน นวดหน้า มาสก์หน้า พอกหน้า ดูดสิวเสี้ยน เอาลมร้อนๆมาเป่าเราด้วย ตอนทาครีมงะ
    รวมๆคือชอบมาก อันนี้ใช้ผลิตภัณฑ์ของ impress ทำให้หมดค่ะ
    เวิร์คนะ ออกมาหน้าผ่อง เด้งมาก
    แต่เราแทบจะต้องซื้อทุกอย่างของเค้าเลยค่ะ เึค้าถึงจะืำทำให้งะ

ซื้อเซตพวก moisture pack / concentrate mask ไม่พอ เราต้องซื้อ ให้ครบเซตของเค้าด้วย
    พวก cleansing cream ไรงี้อะค่ะ -*-
    เอาง่ายๆคือ ต้องครบเซตเลยงะ เปลืองมากกกก

ส่วนตัวเดียว่า ถ้าใช้ของเค้าอยู่แล้ว ก้โอเค เลยนะคะ เวิร์ค ดีมาก
    แต่ถ้าอยากนวดหน้าเฉยๆ แล้วต้องมาซื้อของทั้งหมดทั้งมวล ก้ตายไปเลยค่ะ ร่วมหมื่น -*-

ปล. ที่นี่แต่งหน้าสวยด้วย เดียชอบมากกกก

สุดท้ายนี้ ที่ชอบจิงๆ สำหรับให้หน้าผ่องๆ ให้หน้ากลับมาดูสดใส กระชับ
    เดียชอบ T.le Clerc สุดค่ะ
    เห็นผลชัดมาก + เสียแค่ 5000 ซื้ออะไรก้ได้ ซื้อแป้ง ซื้อ บลัชอะไรขำๆไป ได้ฟรีตั้ง 8 ครั้งแน่ะ คุ้มมากค่า

ยังไง ลองตัดสินใจดูนะค๊า
  9. nadiatown
    nadiatown
    ลืมๆๆ ส่วนเบอร์ติดต่อ เคาท์เตอร์ และ สาขา ต่างๆ ตามนี้เลยค่า

http://siambrandname.com/forum/showthread.php?t=317045

ฮิฮิ
  10. mally
    mally
    Quote Originally Posted by nadiatown View Post
    นู๋มาแว้วววววววววววววววววว

ที่เดียนวดอยู่ มี3ที่นะคะ

ของซุค ถ้าอยากนวดหน้า สมมติ ซื้อของเค้า แล้วเค้าแถมชุดนวดหน้าเล็กๆให้
    ก้ไปลองนวดได้เลยค่ะ

หรือถ้าอยากนวดได้ตลอด ก้ซื้อเซตเค้าอะค่า
    ตัว massage กระปุกนึง ก้ไปให้เค้านวดได้ตลอดค่ะ

ส่วนตัว เดียว่า ซุค จะนวดแบบกดๆจุดที่หน้าค่ะ ให้หน้า ตึง กระชับ เรียบเนียน รูขุมขนเรียบขึ้นไรแบบนี้อะค่ะ

ส่วน T.le Clerc เป็นนวดแบบ Alpha Beta ค่ะ
    คือ ใช้ AHA และ BHA ในการนวดให้ค่ะ มีให้เลือก 2 แบบ คือ แบบ ฟื้นฟู หรือแบบ บำรุงอะค่ะ
    ถ้าจำไม่ผิดนะคะ
    ช่วงนั้นโทรมมาก เพราะงานหนักมากกก หน้าโทรมอย่างเห็นได้ชัด
    เลยไปลองนวดดู เนื่องจากเป็นพวก AHA นวดเสร็จ แล้วหน้าผ่องอย่างเห็นได้ชัดมากกกกกกกก

ชอบมากๆๆๆๆๆ อันนี้ ดีมากค่ะ ชอบ สำหรับเวลาหน้าเราเหนื่อยล้า
    นอกจากนี้ เค้ามีสครับปากให้เราด้วยค่ะ ปากจะเย็นๆ ลดความหมองคล้ำไรแบบนี้

สำหรับที่นี่ ก้ ซื้อสินค้าอะไรก้ได้ ของ T.le Clerc / Plural / Caudalie / Md skincare ครบ 5000 บาท นวดฟรี 8 ครั้งค่า
    ไม่จำเป็นต้องซื้อชุดนวดหน้าเค้านะคะ ซื้ออะไรก้ได้ แล้วเค้าใช้ผลิตภัณฑ์เค้านวดใ้ห้ฟรีๆค่ะ

ปล. แต่ที่นี่ หลังจากนวดแล้ว แต่งหน้าไม่ค่อยสวยอะค่ะ เดียไม่ชอบเลยงะ -*-

สุดท้าย คือ Impress
    หลังจากไปลองนวดครบเซตของ impress มา แทบหลับเลย 1 ชม.เต็มๆ
    นวดครบขั้นตอน นวดหน้า มาสก์หน้า พอกหน้า ดูดสิวเสี้ยน เอาลมร้อนๆมาเป่าเราด้วย ตอนทาครีมงะ
    รวมๆคือชอบมาก อันนี้ใช้ผลิตภัณฑ์ของ impress ทำให้หมดค่ะ
    เวิร์คนะ ออกมาหน้าผ่อง เด้งมาก
    แต่เราแทบจะต้องซื้อทุกอย่างของเค้าเลยค่ะ เึค้าถึงจะืำทำให้งะ

ซื้อเซตพวก moisture pack / concentrate mask ไม่พอ เราต้องซื้อ ให้ครบเซตของเค้าด้วย
    พวก cleansing cream ไรงี้อะค่ะ -*-
    เอาง่ายๆคือ ต้องครบเซตเลยงะ เปลืองมากกกก

ส่วนตัวเดียว่า ถ้าใช้ของเค้าอยู่แล้ว ก้โอเค เลยนะคะ เวิร์ค ดีมาก
    แต่ถ้าอยากนวดหน้าเฉยๆ แล้วต้องมาซื้อของทั้งหมดทั้งมวล ก้ตายไปเลยค่ะ ร่วมหมื่น -*-

ปล. ที่นี่แต่งหน้าสวยด้วย เดียชอบมากกกก

สุดท้ายนี้ ที่ชอบจิงๆ สำหรับให้หน้าผ่องๆ ให้หน้ากลับมาดูสดใส กระชับ
    เดียชอบ T.le Clerc สุดค่ะ
    เห็นผลชัดมาก + เสียแค่ 5000 ซื้ออะไรก้ได้ ซื้อแป้ง ซื้อ บลัชอะไรขำๆไป ได้ฟรีตั้ง 8 ครั้งแน่ะ คุ้มมากค่า

ยังไง ลองตัดสินใจดูนะค๊า

ขอบคุณมาก ๆ นะคะ ข้อมูลแน่นมาก ๆ เดี๋ยวไปลองเจ้าไหนแล้วจะมาบอกผลนะคะ ว่า เจิด ขนาดไหน
  11. srichardson
    srichardson
    เพื่อนพี่บอกว่านวดของ Langcome ก้อโอเคนะ ชีบอกว่าแทบจะหลัยเลยอ่ะ แต่ไม่รู้ว่าต้องทำยังงัยถึงจะได้นวด Lamer ก้อนวดดีนะ กลิ่นหอมนอนสบาย
  12. mally
    mally
    ขอบคุณนะคะ คุณนีน่า สรุปจนบัดนี้ยังไม่ได้ไปนวดเลยค่ะ

เมื่อวันเสาร์ ไปสอบถามที่เคาน์เตอร์ Impress Kanebo มา คุณ BA ดูไม่ค่อยเป็นมิตรไงไม่รู้ ดูเหมือนไม่ค่อยรู้เรื่อง ดิฉันเลย กลับบ้านก่อน พอดีรมณ์เสีย เรื่องที่จอดรถ เลยอดทำสวยเลยค่ะ
  13. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 13 of 13