แนะนำครีมหรือคลีนิครักษาฝ้าให้คุณแม่ทีค่า

1. ammiiz
    ammiiz
    เนื่องจากคุณแม่มีปัญหาฝ้ามาเป็นระยะเวลานานมากๆ รักษามาหลายที่ตามคลีนิคต่างๆ ทำ IPL Laser ใช้ skincare บางยี่ห้อมาก็แล้วแต่ก็ยังไม่หายหรือจางลงซักที เลยแนะนำคุณแม่ว่าให้ลองหันมาใช้พวก skincare ด้วยดีกว่ามั้ยเพราะคิดว่าน่าจะช่วยได้บ้าง พี่ๆ คนไหนที่มีปัญหาฝ้าแล้วรักษาหายหรือดีขึ้นรบกวนแนะนำด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่า
  2. kunmuay
    kunmuay
    ฝ้ากระธรรมดา IPL ก็เอาอยุ่แล้วนะคะ ที่ไม่หายน่าจะเป็นกระลึกอะค่ะ ซึ่งวิธีการรักษาก็ต่างกันและหายยากด้วยอะค่ะ... แค่ครีมบำรุงผิวธรรมดาๆ เอาไม่อยู่แน่นอนค่ะต้องหาหมอสถานเดียวจ๊ะ แนะนำให้คุณแม่ใช้กันแดดเยอะๆนะคะ ทาทับตอนเที่ยงด้วยนะคะ ปริมาณการทาคือหยดใส่ฝ่ามือวงใหญ่เท่า 1 เหรียญบาทเป็นอย่างน้อย แล้วทาซ้ำก่อนออกแดดอีกก็ดีนะคะ ช่วยได้เยอะค่ะ บางทีที่คุณแม่ไม่หายอาจเป็นเพราะอันเก่าหายแล้วแต่อันใหม่ก็ขึ้นมาอีกอะค่ะ ต้องป้องกันร่วมกับการบำรุงรักษาด้วยนะคะ
  3. ammiiz
    ammiiz
    Quote Originally Posted by kunmuay View Post
    ฝ้ากระธรรมดา IPL ก็เอาอยุ่แล้วนะคะ ที่ไม่หายน่าจะเป็นกระลึกอะค่ะ ซึ่งวิธีการรักษาก็ต่างกันและหายยากด้วยอะค่ะ... แค่ครีมบำรุงผิวธรรมดาๆ เอาไม่อยู่แน่นอนค่ะต้องหาหมอสถานเดียวจ๊ะ แนะนำให้คุณแม่ใช้กันแดดเยอะๆนะคะ ทาทับตอนเที่ยงด้วยนะคะ ปริมาณการทาคือหยดใส่ฝ่ามือวงใหญ่เท่า 1 เหรียญบาทเป็นอย่างน้อย แล้วทาซ้ำก่อนออกแดดอีกก็ดีนะคะ ช่วยได้เยอะค่ะ บางทีที่คุณแม่ไม่หายอาจเป็นเพราะอันเก่าหายแล้วแต่อันใหม่ก็ขึ้นมาอีกอะค่ะ ต้องป้องกันร่วมกับการบำรุงรักษาด้วยนะคะ
    ขอบคุณคุณ kunmuay มากเลยค่า
  4. srichardson
    srichardson
    มานำเสนอ AHA ของ Naturelle ค่ะเม็ดสีเขียวรูปหัวใจ คุณแม่ของนีน่าก้อเคยเป็น ฝ้าที่บริเวณรอบปากและตรงโหนกแก้ม ใช้หนึ่งเม็ดทาทิ้งไว้ 15-20 นาทีก่อนทาไนท์ครีม ทำอย่างนี้ทุกคืนค่ะ แนะนำให้ใช้ 3 เดือนและหยุด 1 เดือนค่ะ และอย่าลืม "ทาครีมกันแดดที่อย่างน้อยมี SPF 15" นะค่ะ
  5. ammiiz
    ammiiz
    Quote Originally Posted by srichardson View Post
    มานำเสนอ AHA ของ Naturelle ค่ะเม็ดสีเขียวรูปหัวใจ คุณแม่ของนีน่าก้อเคยเป็น ฝ้าที่บริเวณรอบปากและตรงโหนกแก้ม ใช้หนึ่งเม็ดทาทิ้งไว้ 15-20 นาทีก่อนทาไนท์ครีม ทำอย่างนี้ทุกคืนค่ะ แนะนำให้ใช้ 3 เดือนและหยุด 1 เดือนค่ะ และอย่าลืม "ทาครีมกันแดดที่อย่างน้อยมี SPF 15" นะค่ะ

ขอบคุณพี่นีน่ามากค่า
  6. KaiThy
    KaiThy
    ลอง OBAGI ยังคะ ก็ดีนะคะสำหรับฝ้า แต่ต้องมาให้ดูหน่ะว่าเป็นฝ้าลึก ฝ้าเเดด หรือฮอร์โมน ต้องแก้จากข้างนอกหรือข้างในหน่ะค่ะ

Laser ที่ดีที่สุดสำหรับฝ้าคือ QS Nd YAG ค่ะเนื่องจาก IPL สามารถขจัดได้แต่กระกับฝ้าแดดตื้นๆเท่านั้น หากเรามีฝ้าลึกหรือยิง ipl พลังงานไม่เพียงพอที่จะลงไปแตกเม็ดสี ผิวหนังจะสะสมความร้อนและส่งผลเหมือนเราไปตากแดดมา คือฝ้าลึกจะเข้มขึ้นได้ ดังนั้นหมอไม่ค่อยใช้ IPL ในการรักษาเงาฝ้าเท่าไหร่จ้า

มีอะไรปรึกษาได้นะคะ เป็น หมอ Skin จ้า ยินดีให้คำปรึกษาเต็มที่ SBN ด้วยกันเนอะ
  7. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 7 of 7