ช่วยแนะนำ Eye Liner & Eye Cream หน่อยค่า

1. ammiiz
    ammiiz
    หาทางเข้าห้องนี้หลายทีแล้วหาไม่ค่อยเจอซะที มาตั้งเป็นห้องแบบนี้หาง่ายดีค่ะจะได้แวบเข้ามาดูบ่อยๆ เรื่องของเรื่องคือว่าใช้ Gel liner อยู่อ่ะค่ะเวลาทาแล้วจะชอบเลอะเป็นแพนด้าตอนบ่ายๆ อยากได้ที่เส้นคมเข้มแล้วก็ไม่แพนด้าด้วยค่ะ แล้วก็ eye cream ด้วยค่ะ เท่าที่ลองใช้มายังไม่ค่อยมีตัวไหนที่ได้ผลชัดเจนที่ช่วยเรื่องรอยคล้ำใต้ตาเลยค่ะ รบกวนพี่ๆ เพื่อนๆ แนะนำด้วยค่า ฝากตัวเข้ามาเป็นสมาชิกด้วยคนค่ะ ^_^
  2. hippo2517
    hippo2517
    ถ้าแพนด้าตอนบ่ายๆแนะนำ suqqu ค่ะเพราะแปรงที่เค้าแถมมาให้เขียนได้เส้นคมชัดดีค่ะ แรกๆอาจะเก้ๆกังๆบ้างเพราะไม่ถนัดกับแปรงที่ให้มารู้สึกว่าหัวแปรงมันเล็กค่ะ ลองมาเกือบทุกยี่ห้อเหมือนกัน เพราะเป็นคนตา2ชั้นหลอบในถ้า อายไลน์เนอร์ไม่เทพเอาไม่อยู่ค่ะ ส่วน อายครีม ที่ใช้อยู่ก็ suqqu เหมือนกันค่ะ ใช้แล้วรู้สึกใต้ตา พวกริ้วรอยต่างๆจางลงและเวลาเป็นหวัด ตาจะไม่คล้ำมาก ตั๋นเป็น๓มิแพ้ค่ะเวลาเป็นหวัดตางี้เหมือนฝาแฝด หลินฮุ่ยเลยอ่ะ เด๋วรอเพื่อนๆท่านอื่นๆมาแนะนำอีกทีนะค๊ะเก็บข้อมูลไว้ตัดสินใจค่ะ
  3. srichardson
    srichardson
    Eye linner ใช้แบบลิควิดของ lunasol อยู่ค่ะไม่แพนด้า อายครีมที่ช่วยลดรอยดำคล้ำก้อตามที่น้องตั๋นว่าเลยจ้ะของ SUQQU
  4. ammiiz
    ammiiz
    Quote Originally Posted by hippo2517 View Post
    ถ้าแพนด้าตอนบ่ายๆแนะนำ suqqu ค่ะเพราะแปรงที่เค้าแถมมาให้เขียนได้เส้นคมชัดดีค่ะ แรกๆอาจะเก้ๆกังๆบ้างเพราะไม่ถนัดกับแปรงที่ให้มารู้สึกว่าหัวแปรงมันเล็กค่ะ ลองมาเกือบทุกยี่ห้อเหมือนกัน เพราะเป็นคนตา2ชั้นหลอบในถ้า อายไลน์เนอร์ไม่เทพเอาไม่อยู่ค่ะ ส่วน อายครีม ที่ใช้อยู่ก็ suqqu เหมือนกันค่ะ ใช้แล้วรู้สึกใต้ตา พวกริ้วรอยต่างๆจางลงและเวลาเป็นหวัด ตาจะไม่คล้ำมาก ตั๋นเป็น๓มิแพ้ค่ะเวลาเป็นหวัดตางี้เหมือนฝาแฝด หลินฮุ่ยเลยอ่ะ เด๋วรอเพื่อนๆท่านอื่นๆมาแนะนำอีกทีนะค๊ะเก็บข้อมูลไว้ตัดสินใจค่ะ
    ขอบคุณค่า สงสัยต้องลองแวะไปดู

Quote Originally Posted by srichardson View Post
    Eye linner ใช้แบบลิควิดของ lunasol อยู่ค่ะไม่แพนด้า อายครีมที่ช่วยลดรอยดำคล้ำก้อตามที่น้องตั๋นว่าเลยจ้ะของ SUQQU
    แบบลิควิดของ Lunasol แห้งช้ามั้ยคะเห็นพี่ฟลุคเคยบอกว่าแห้งช้าไปนิด
  5. kookie
    kookie
    BOBBI BROWNคอนเฟิม มม ค๊า
  6. srichardson
    srichardson
    แบบลิควิดของ Lunasol แห้งช้ามั้ยคะเห็นพี่ฟลุคเคยบอกว่าแห้งช้าไปนิด[/quote]

ไม่เลยจ้ะ พี่ชอบมากเลยแต่ของ มาจอลิกา วิต้องคอยเอาตาไปผึ่งตรงพัดลมให้มันแห้งเร็วๆอ่ะจ้ะ
  7. nickbee
    nickbee
    Eye cream แน่นำของ Suqqu ครับผมดีจริงๆๆครับ
  8. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    Quote Originally Posted by hippo2517 View Post

พี่ตั๋นคะ..
    ตา2ชั้นหลอบใน มันเป็นยังไงเหรอคะพี่
  9. n U ii Z
    n U ii Z
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    พี่ตั๋นคะ..
    ตา2ชั้นหลอบใน มันเป็นยังไงเหรอคะพี่
    หนังตาเยอะอ่าคะ แล้วตกลงมาปิดชั้นตา เลยเป็นสองชั้นหลบใน (ของนุ้ยนะคะ)

ของนุ้ยเปนชั้นเดียวหลบใน ขนาดชั้นเดียวยังจะหลบในอีกอ่า
    อยากไปตัดหนังตามากๆเลยคะ
    เพราะทาอายไลน์เนอร์มาทุกยี่ห้อ แพนด้าทุกยี่ห้อเลยคะ
  10. hippo2517
    hippo2517
    Quote Originally Posted by AnnAnnAntz View Post
    พี่ตั๋นคะ..
    มัน 2 ชั้นนะแต่เป็นชั้นเล็กๆอ่ะค่ะ เหมือนคนไม่เต็มใจที่จะมีตา2ชั้นเล๊ย เวลา ทา อายไลเนอร์นะแรกๆก็สวยงามดีอยู่แต่พอลืมตา
    อายไลเนอร์จะเลอะเลยค่ะเป็นรอยเบ้าตาเลย ขึ้นมาอีกชั้นนึง
    นึกภาพออกป่ะค๊ะน้องแอน นึกไม่ออก มีทติ้งเจอกันนะ
    แถวบ้านพี่เค้าเรียกชั้นครึ่งค่ะไม่ถึง2
    ทาน hbl แล้วเป็นงัยมั่งค๊ะ
  11. hippo2517
    hippo2517
    Quote Originally Posted by n U ii Z View Post
    หนังตาเยอะอ่าคะ แล้วตกลงมาปิดชั้นตา เลยเป็นสองชั้นหลบใน (ของนุ้ยนะคะ)

ของนุ้ยเปนชั้นเดียวหลบใน ขนาดชั้นเดียวยังจะหลบในอีกอ่า
    อยากไปตัดหนังตามากๆเลยคะ
    เพราะทาอายไลน์เนอร์มาทุกยี่ห้อ แพนด้าทุกยี่ห้อเลยคะ
    ลองแบบที่ พี่ นีน่าแนะนำ รึยังค๊ะ เค้าบอกว่าเนื้อลิคควิดเวลาแห้งสนิทแล้วจะติดทนอยู่ยงคงกระพันมั่กมากเลยค่ะ
  12. AnnAnnAntz
    AnnAnnAntz
    มัน 2 ชั้นนะแต่เป็นชั้นเล็กๆอ่ะค่ะ เหมือนคนไม่เต็มใจที่จะมีตา2ชั้นเล๊ย เวลา ทา อายไลเนอร์นะแรกๆก็สวยงามดีอยู่แต่พอลืมตา
    อายไลเนอร์จะเลอะเลยค่ะเป็นรอยเบ้าตาเลย ขึ้นมาอีกชั้นนึง
    นึกภาพออกป่ะค๊ะน้องแอน นึกไม่ออก มีทติ้งเจอกันนะ
    แถวบ้านพี่เค้าเรียกชั้นครึ่งค่ะไม่ถึง2
    ทาน hbl แล้วเป็นงัยมั่งค๊ะ

555+
    ตา2ชั้นหลบในน่ะนู๋รู้ค่ะพี่..เพราะนู๋น่ะเป็นอยู๋
    แต่ไอ้ สองชั้นหลอบใน..เนี่ยสิคะ..ตอนแรกอ่านที่พี่ตั๋นพิมพ์แล่้วขำกิ๊กเลยค่ะพี่
    มันเข้าใจว่า หลบ&หลอกค่ะ

ส่วนHBL คงต้องเคร่งครัดกว่าเดิม เพราะหยุดไป2วันเพื่อตรวจสุขภาพ
    ..แต่จากนิสัยการกินแล้วเนี่ยสงสัยต้องกินเป็นx2 ค่ะพี่ถึงจะเห็นผลชัด

แล้วเจอกันงานมีตติ้งนะ..แต่งตัวสวยๆรอไว้เลยค่ะพี่..เด๋วช่างภาพคนนี้จะกดชัตเตอร์ไม่ยั้งเลยยย
  13. n U ii Z
    n U ii Z
    ลองแบบที่ พี่ นีน่าแนะนำ รึยังค๊ะ เค้าบอกว่าเนื้อลิคควิดเวลาแห้งสนิทแล้วจะติดทนอยู่ยงคงกระพันมั่กมากเลยค่ะ

ทำทุกอย่าง แล้วคะพี่ มันก้อยังเหมือนเดิม เลอะแบบที่พี่บอกเลยอ่าคะ
    เซงเว่อร์ๆเลย 5555
  14. srichardson
    srichardson
    Quote Originally Posted by n U ii Z View Post
    ทำทุกอย่าง แล้วคะพี่ มันก้อยังเหมือนเดิม เลอะแบบที่พี่บอกเลยอ่าคะ
    แสดงว่าเป็นคนที่หนังตามันด้วยหรือเปล่าจะน้องนุ้ย ถ้าว่างวันงานมืตติ้งมาโชว์ตัวหน่อยจะได้ช่วยกันวิเคราะห์ปัญหากัน มาปะจ้ะน้องนุ้ย
  15. hippo2517
    hippo2517
    งั้นลองเปลี่ยนไปเล่นกับขอบตาล่างดูนะค๊ะ สโมกกี้ที่ขอบตาลางแทนอาจช่วยได้นะเพราะพี่ก็เป็นคนหนังตามันและชั้นที่มีก็เล็กเหลือเกิน ตอนนี้เลยเขียนขอบตาล่างแทนค่ะ มีทติ้งมานะค๊ะ มาคุยกัน ให้น้องแจนกะพี่นีน่าช่วยดูให้ดีกว่าค่ะจะได้รู้ปัญหาที่แท้จริงงัยจ๊ะ น้องแจนแต่สโมกกี้อายสวยมากเลยค่ะ
  16. Jannilicious
    Jannilicious
    น้องนุ้ย Meeting มาด้วยกันนะจ๊ะ เดี๋ยวให้พี่ ๆ ลองกรีดตาให้สวย ๆ
    eyeliner ที่ได้ไปใช้ดีมั้ยคะ มารีวิวให้ดูบ้างนะคะ

เรื่อง eyeliner แจนว่าแล้วแต่คน และสภาพผิว จริง ๆ ค่ะ

อย่างแจน ใช้เจลไลเนอร์มาหลายยี่ห้อ เช่น bobbi brown, mac ก็ยังเป็นแพนด้า
    Lunasol ก็ชอบนะ ชอบสีกับเนื้อไลเนอร์ แต่มันแห้งช้ามาก ๆๆๆ
    ของ Suqqu ก็ชอบนะคะ เขียนง่าย สีสวย ติดทน ไม่แพนด้า แปรงที่มากับเซตก็นิ่มเขียนง่ายดี

แบบเจล ที่ชอบที่สุดตอนนี้คงเป็นของ J Unit อะค่ะ เดี๋ยวไว้มาแปะรีวิวให้ดูกันดีกว่า

แบบเมจิก น้ำ ชอบของ มาจอริก้า เขียนง่าย พู่กันคมกริบ ไม่เลอะ ไม่แพนด้า เหมาะกับวันรีบ ๆ ดีค่ะ

แบบแท่งหมุน ๆ ไว้เขียน inner liner ต้อง In2it ถูกและดี ไม่เลอะ ไม่เป็นคราบ ชอบมาก ๆๆๆๆ แต่ไว้เขียน inner อย่างเดียวนะคะ จะเหมาะมาก
  17. n U ii Z
    n U ii Z
    พี่ๆมีมีตติ้งกันวันไหนคะ อยากไปจังเลย
    พี่แจน อายไลน์เนอ์เขียนง่ายเว่อร์ๆอ่า
    สุดยอด
    ใช้แปรงของชิเซโด้ ยังบาดตาเลยเจ็บมาก ของพี่เขียนง่ายขนแปรงก็นิ่ม
    แต่ถ้าถามว่าเขียนออกมาแล้วแพนด้ามั้ย
    ก็แพนด้านะคะ ไม่ให้แพนด้าได้ไงง่า
    อากาศร้อนเว่อร์ๆอ่า
    ไม่เลอะก็บ้าแล้ว
    แต่ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นคงละลายไปทั่วเปลือกตาแล้วคะ ชอบมากๆคะพี่แจน
    ไว้ว่างๆนุ้ยจะรีวิวให้ชมกันนะคะ
  18. n U ii Z
    n U ii Z
    งั้นลองเปลี่ยนไปเล่นกับขอบตาล่างดูนะค๊ะ สโมกกี้ที่ขอบตาลางแทนอาจช่วยได้นะเพราะพี่ก็เป็นคนหนังตามันและชั้นที่มีก็เล็กเหลือเกิน ตอนนี้เลยเขียนขอบตาล่างแทนค่ะ มีทติ้งมานะค๊ะ มาคุยกัน ให้น้องแจนกะพี่นีน่าช่วยดูให้ดีกว่าค่ะจะได้รู้ปัญหาที่แท้จริงงัยจ๊ะ น้องแจนแต่สโมกกี้อายสวยมากเลยค่ะ
    5555
    ไอเดียเริ่ดคะ สโมกกี้อายขอบตาล่าง
  19. Siambrandname Webmaster
    Siambrandname Webmaster
    ขออนุญาตเจ้าของกระทู้และเจ้าของกรุ๊ปครับ ทดสอบระบบการเชื่อมต่อกระทู้ระหว่าง Social Group และ Main Forum ครับ

ขอบคุณครับ
Results 1 to 19 of 19